[CHIA SẺ CÁCH GIẾT THỜI GIAN]

victor.ngobn

Đại Tá
Rảnh rảnh, bóc ra dán lại mặt, tiện thấy keo dầy quá, nên e bóc ra, quay luôn video chia sẻ với anh em cách lột keo an toàn mà em đúc rút ra được ạ. Để lột đc keo an toàn, khuyến cáo anh em nên mân mê thật lâu, ko nên sốt ruột mà hỏng việc, cứ từ từ, dần dần sẽ thành công. Nếu hấp tấp sẽ dễ bị...."ra sớm" đấy ạ :D:D:D ANH EM NÀO CÓ CAO KIẾN, XIN ĐƯỢC CHỈ GIÁO ĐỂ HỌC HỎI THÊM Ạ.
Dưới đây là video e vừa ghi lại (nên xem 720p cho nét):

Sau khi miết keo cuộn lại, nên dứt dọc theo chiều của keo đã cuộn, hoặc dứt hướng ra ngoài, như hình:
View attachment 54930 View attachment 54931

Tránh dứt hoặc xé theo chiều vào trong như hình dưới, dễ bị rỗ ngay. Tất nhiên ko phải lúc nào cũng bị rỗ, nhưng dễ bị, nên tránh.
View attachment 54929

Còn dưới đây là kết quả sau khi em bóc xong, em tắt đèn vàng sau khi xong nên màu hơi khác. DƯỚI ĐÂY LÀ EM THỰC HÀNH VỚI MẶT TENERGY 05. Hết 30p để lột hết cái mặt này.
View attachment 54932

victor.ngobn

Đại Tá
Mình lột keo thì ko quá 2 phút,cũng vén lên như bạn nhưng cầm lên kéo xuôi chứ ko kéo ngược như bạn
Tùy loại keo bác ạ. Như keo sữa thì lột ngược luôn cũng đc. Cũng chả cần phải vón như thế kia. Cứ lột ngược luôn cũng chưa chắc đã thủng sponge. Và cũng tùy loại sponge nữa. :D

xukaka

Đại Tá
Tư thế bác ngồi lột keo nhìn đẳng cấp ghê...keke..theo mình nên để lên cái bàn và lên trên quyển sách rùi tỷ mỷ thôi. Ngồi như bác mỏi lưng chét...hi

bocau

Đại Tá
Mình hay dùng muỗng cafe chà mặt dươi vào keo để lột; cách này rât nhanh do bề mặt muỗng cf tiếp keo lớn hơn, cán muỗng dễ cầm hơn; ngồi quán cf vẫn làm được; nếu lớp keo quá dày dùng hột quẹt ga hơ cho nóng muỗng cf sau đó chà nhẹ keo gặp nóng co lại lột cuốn bám theo chiều kéo muỗng; chút kinh nghiệm xin chia sẽ cùng ae dd; chúc cả nhà vui vẻ;

Last edited:

victor.ngobn

Đại Tá
Mình hay dùng muỗng cafe chà mặt dươi vào keo để lột; cách này rât nhanh do bề mặt muỗng cf tiếp keo lớn hơn, cán muỗng dễ cầm hơn; ngồi quán cf vẫn làm được; nếu lớp keo quá dày dùng hột quẹt ga hơ cho nóng muỗng cf sau đó chà nhẹ keo gặp nóng co lại lột cuốn bám theo chiều kéo muỗng; chút kinh nghiệm xin chia sẽ cùng ae dd; chúc cả nhà vui vẻ;
thanks bác, em cũng từng dùng đũa inox chứ chưa dùng thìa. 1 cách nữa nhanh hơn :)

Bình luận từ Facebook