Chengdu China Open, 22-25/06/2017

Huy Peo

Trung Sỹ
Cháu thần đồng có bố làm HLV thì phải, nghe loáng thoáng bình luận viên nói vậy (không biết mình nghe có chính xác ko), cả hai trao đổi chiến thuật thì toàn dùng Chinese phổ thông.
Trận BK với Timo Boll về mặt thế trận thì cậu bé không hề thua kém, có điều về kinh nghiệm thì không bằng. Ván 3 dẫn 5-1 rồi thua lại, ván 4 cũng dẫn 5-1 rồi 8-4 nhưng vẫn thua ngược 10-12, ván 5 thì mất hết tinh thần rồi.
Vâng, chính xác bác ơi. Bố nó trước ở trẻ CNT, 1998 đi làm HLV bóng bàn ở Nhật, cả mẹ nó cũng thế. Thậm chí trước mẹ nó còn ở CNT chơi WCH nữa cơ =))) nó 100% Tàu luôn.
Tomokazu’s parents are table tennis players and Chinese nationals. His father, Yu, was a Chinese youth national player. In 1998, he went to Japan for the first time in order to work as a coach in the Sendai City Table Tennis Centre.
His mother, Ling, was such a great talent that she competed at the World Championships in 1995 as a member of the Chinese National Team.

Last edited:

quang_dung

Trung Uý
Thần đồng Nhật có trận đôi:

25/614:30T1Men's Doubles
2​
HARIMOTO Tomokazu JPN
KIZUKURI Yuto JPN
vs​
UEDA Jin JPN
YOSHIMURA Maharu JPN​

Thần đồng CHN có trận đơn:

25/615:00T1Women's Singles
2​
DING Ning CHN
vs​
SUN Yingsha CHN​

Hai trận hay cuối cùng của giải này.

cafedenbmt

Binh Nhì
Vâng, chính xác bác ơi. Bố nó trước ở trẻ CNT, 1998 đi làm HLV bóng bàn ở Nhật, cả mẹ nó cũng thế. Thậm chí trước mẹ nó còn ở CNT chơi WCH nữa cơ =))) nó 100% Tàu luôn.
Tomokazu’s parents are table tennis players and Chinese nationals. His father, Yu, was a Chinese youth national player. In 1998, he went to Japan for the first time in order to work as a coach in the Sendai City Table Tennis Centre.
His mother, Ling, was such a great talent that she competed at the World Championships in 1995 as a member of the Chinese National Team.
Bố cậu bé Harimoto đổi sang họ Nhật chứng tỏ ông chẳng thiết tha gốc Tàu của mình. Cậu cũng họ Nhật, chiến đấu cho màu cờ sắc áo của Nhật. Người ta chọn xã hội văn minh chứ ai lại đi chọn xã hội rừng rú bao giờ. :-D . Cậu nói tiếng Tàu vì mẹ nói tiếng Tàu và dùng để trao đổi trong gia đình .

gik271

Thượng Tá
Mấy vụ vợt của các sao tôi chưa bao giờ để ý, không có thói quen là fan của bất cứ sao nào. hihihihi
Có bác nào nhìn em Ding Thị Năng đánh cốt gì ko? Nó quay sát lắm nhưng kiến văn em thấp nên ko biết, :D.

Cháu thần đồng có bố làm HLV thì phải, nghe loáng thoáng bình luận viên nói vậy (không biết mình nghe có chính xác ko), cả hai trao đổi chiến thuật thì toàn dùng Chinese phổ thông.
Trận BK với Timo Boll về mặt thế trận thì cậu bé không hề thua kém, có điều về kinh nghiệm thì không bằng. Ván 3 dẫn 5-1 rồi thua lại, ván 4 cũng dẫn 5-1 rồi 8-4 nhưng vẫn thua ngược 10-12, ván 5 thì mất hết tinh thần rồi.
Vâng. Trận này Cu nhóc thua là do kinh nghiệm thôi. Nó đánh nhiều quả hiểm và sốc chỉ có điều do nóng vội nên độ chính xác ko cao. Em nghĩ nó tiết chế được cảm xúc và tốc độ thì như ở sec 3 đó Boll đi là điều sớm muộn.

Có bác nào nhìn em Ding Thị Năng đánh cốt gì ko? Nó quay sát lắm nhưng kiến văn em thấp nên ko biết, :D.

Stiga cacbonado 45 cụ nhé

Vâng. Trận này Cu nhóc thua là do kinh nghiệm thôi. Nó đánh nhiều quả hiểm và sốc chỉ có điều do nóng vội nên độ chính xác ko cao. Em nghĩ nó tiết chế được cảm xúc và tốc độ thì như ở sec 3 đó Boll đi là điều sớm muộn.

khangbkit

Trung Uý
Chiều nay chung kết nam nội bộ Đức trên đất TQ :D
Kèo này sao mấy bác? Em hâm mộ anh Boll nhưng mà không biết có ăn nổi Ốp không nữa!

quang_dung

Trung Uý
Xong. Song kiếm hợp bích, san bằng tất cả.

25/614:00T1Women's Doubles
2​
DING Ning CHN
LIU Shiwen CHN
vs​
CHEN Meng CHN
ZHU Yuling CHNDING Ning
LIU Shiwen
3-1

quang_dung

Trung Uý
Thần đồng chia tay giải. Vẫn chưa được lên đỉnh. hihihihi

Men's Doubles
2​
HARIMOTO Tomokazu JPN
KIZUKURI Yuto JPN
vs​
UEDA Jin JPN
YOSHIMURA Maharu JPN--- ---
1-3

fairplay83hp

Đại Uý
em DING đang thịt em SUN 3 - 1, 1 thần đồng mới của BB trung quốc, nhưng đến được như Ding ning hay Lixiao xia thì còn là 1 quá trình dài nữa.

quang_dung

Trung Uý
Xong. Đánh hiền thì chị đập chết, đánh ác thì bóng ra ngoài, cái khổ của kèo dưới. hic....hic....

4-1: DING Ning
8-11, 11-9, 11-4,
11-7,11-6, -, -​

fairplay83hp

Đại Uý
Tiếp theo là cuộc đụng độ không ngờ tới của Bộ đôi người đức. rất lâu rồi mới có 1 trận CK không có china ở 1 giải đấu tầm cỡ quốc tế. chắc sẽ hay lắm đây.

Bình luận từ Facebook