Câu lạc bộ những người chơi Timo...

xukaka

Đại Tá
Mình thấy Timoboll ALC - Ten 80 - Ten 80 hoặc Timoboll ALC Ten 64-Ten 64 sẽ hợp lý khắc phục được thiếu lực khi đánh xa bàn.

Mabumap2k6

Đại Uý
Mình thấy Timoboll ALC - Ten 80 - Ten 80 hoặc Timoboll ALC Ten 64-Ten 64 sẽ hợp lý khắc phục được thiếu lực khi đánh xa bàn.

Chuẩn bác ạ, mình đánh xa bàn thấy ko bị hụt lực tí nào cả. Công nhận Ten 80 đánh phải hay trái đều rất thích

xukaka

Đại Tá
Do thói quen trước đây chơi Timo ZLC theo lối đánh giật bắn phá, giờ chuyển sang Timo ALC quen động tác giật bắn phá nhưng bóng đi không nhanh bằng trước. Mà nghe nói dòng ALC là phải giật moi, giật chuội nhiều hơn, vì hỗ trợ độ xoáy nhiều và độ giật đòi hỏi đồng đều thì mới hiểm....chắc phải tập thôi.

mocchau

Thượng Sỹ
Mình cũng mới chơi timobol ALC ten64 - nikatu.. chưa tìm ra ưu điểm gì mấy nhưng giật moi xoáy thì miễn chê..

xukaka

Đại Tá
Timo Boll ZLC đánh cảm giác vẫn phê hơn, tạo cảm hứng tấn công nhiều hơn. Tomo Boll ZLC đã thử qua các combo Ten 05-Ten 64; Ten 05-Ten 05FX...hiện tại đang dừng lại Ten 80 - Ten 80 khắc phục được quả chặn đẩy trái tay an toàn hơn.

Ttfan2012

Đại Tá
Các bác toàn ALC với ZLC . Có mình em chơi ZLF híc
Có mình cũng có Timo Boll ZLF đây. Mình sử dụng combo: FH: Palio Thor và BH: Ten 64. DSC_0339.JPGDSC_0341.JPG

xukaka

Đại Tá
Các bác cho cảm nhận với combo mà các bác bác đang chơi để anh em biết với. Chứ toàn nêu combo không thì thành ra mục "topic cho những người sưu tầm vợt". rùi.

Ttfan2012

Đại Tá
oài.........mặt thor đánh cảm giác thế nào anh Sơn?
Mặt này đánh gần giống như H3Neo tuy nhiên nảy hơn một tẹo và khó kiểm soát hơn H3Neo. Nhưng khi lắp vào cây TMB zlf thì lại trung hòa vì cây vợt này có độ kiểm soát quá tốt rồi em à.

tuankhoai

Đại Tá
Mặt này đánh gần giống như H3Neo tuy nhiên nảy hơn một tẹo và khó kiểm soát hơn H3Neo. Nhưng khi lắp vào cây TMB zlf thì lại trung hòa vì cây vợt này có độ kiểm soát quá tốt rồi em à.
anh dùng nhiều kiếm 1 lúc thế? cây đánh chính là cây nào vậy anh, em đang dợi Long 5 rồi chuyển lại về tàu đạo:)

Ttfan2012

Đại Tá
anh dùng nhiều kiếm 1 lúc thế? cây đánh chính là cây nào vậy anh, em đang dợi Long 5 rồi chuyển lại về tàu đạo:)
Không anh chỉ dùng cây dưới chữ ký thôi em à. Đánh Spin Art cũng quen rồi. Những cây khác chỉ là test thử cho biết thôi.

kikoalonso

Binh Nhì
Có mình cũng có Timo Boll ZLF đây. Mình sử dụng combo: FH: Palio Thor và BH: Ten 64.View attachment 7536View attachment 7537
Em cũng đánh T64 cảm thấy rất chuẩn . Cảm giác kiểm soát bóng tốt . Nhưng có 1 vấn đề đó là ZLF mỏng và rung nên quả bạt không cảm thấy chắc chắc nữa . Tuy nhiên cũng vì rung mà cảm giác tạo xoáy tốt hơn . BH em dùng Donic Bluefire M1 , mặt này khá cứng và lỳ nhưng vì tấn công 1 càng nên cũng ko vấn đề gì . M1 lắp vào ZLF độ kiểm soát bóng kém hơn hản so với T64 nhưng về lực và độ bám bóng , tốc độ bóng ko thua kém T64 và T05 . Đây là cảm nhận của em xin các bác cho ý kiến

mebb0101

Trung Tá
E dag choi combo FH Ten05 - TMB ZLC - BH hexer duro gan 3 nam nay thay wa on.ben trai chan day kha hay.bong di chuoi va di.gay kk cho doi phuong.e thu choi ten ben trai nhung k hop.a e ai co mut nao danh trai hay.hop zlc tu van e voi.e go trai.Vay trai.giat trai tren ban va xa ban deu ok ak.
Ben fai e dung 05 thay on nhat.co thuspin art thay cai thien toc do nhung kho kiem soat hon..

Bình luận từ Facebook