CẬU CHUYỆN 10 PHÚT

NVToan

Trung Uý
Thế à. tưởng nó kêu nghé ọ mới gọi vậy. He he vậy Nghé ẳng là con chó con nghé meo làmèo con. Còn em bé.? Thôi đi ngủ linh tinh quá ;)))

Trainee

Đại Tá
Do cách dùng từ thôi. Miền Trung thì con con của bò hay trâu đều kêu nghé cả. NGhé có nghĩa là nhỏ ấy @NVToan à
Lạy hồn, Miền Trung gọi con bê là con nghé luôn hử? Lần đầu tiên nghe nói đó, dù cũng lang thang ít nhiều nơi! Thảo nào nghé, heo ngủ chung chăn! :D
Gái ơi, cho hỏi, gái quê tỉnh nào thế? Gái liệt kê hộ xem vài tỉnh gọi con bê là con nghé dùm cái, để mai tui hỏi chính xác mấy thằng người gốc gác tỉnh đó xem cái. Biết là gái chỉ cả vú lấp miệng Heo, nhưng tui vẫn cứ muốn chắc, không thì nghe nó cứ thoang thoảng mùi Lá mơ Miền Tây sao ấy! :)

vuimotti

Trung Uý
Mình ở miền Trung, con nghé là trâu con mà con bê là bò con. Làm gì có chuyện đều là nghé :d. Bạn Nghé Ọ sửa lại thông tin trong bộ nhớ ngay nhé hi hi. Chúc vui!

lamtq

Đại Tá
Mình ở miền Trung, con nghé là trâu con mà con bê là bò con. Làm gì có chuyện đều là nghé :d. Bạn Nghé Ọ sửa lại thông tin trong bộ nhớ ngay nhé hi hi. Chúc vui!
Chắc ở xóm bạn Nghé ọ toàn nghé nên ngta ko có khái niệm con bê:confused:

Bình luận từ Facebook