Cao thủ về vũ khí, chỉ giáo em với.

trung2409

Trung Uý
Hôm qua, em có mượn cốt almutar của ông anh trong CLB, đánh vài séc, em cảm nhận được những điều sau:

1. Trước tới giờ em đánh nhiều cốt ra phết: Cốt 729> cốt topspeed> cốt andro> opal> P700> sardius> amber> daiwe enegy.> stiga optimum.
Cuối cùng em chốt là cái cốt daiwe hợp nhất với em, tuy tốc độ chậm, nhưng rất rung, cảm giác bóng rất tốt, và em nghĩ mình chỉ hợp với cốt gỗ. ( do cốt gỗ tốc độ thấp).
2. Nhưng hình như em hoàn toàn sai lầm, chiều qua đánh thử ALmutar, thấy cốt này tốc độ không hề cao, mà nói thật, cá nhân em cảm thấy nó chỉnh nhỉnh hơn daiwe tý tẹo, độ rung thì gần ngang ngửa với daiwe. đánh rất thích, tay cầm chắc chắn, tỉ lệ bóng vào bàn cao, và đặc biệt gò bóng khá chuẩn.

Em cũng chẳng hiểu tại sao lại thế, có cao thủ nào giải thích hộ em được không ạ. là do tay em hay do cốt ạ, hoang mang quá. em nghĩ tốc độ thì phải đánh đổi cảm giác, nhưng hình như almutar đang đi ngược lại với tư duy mà em nghĩ.
Em tự cho điểm với tay đánh của em như sau
1. cốt 729 all+, cảm giác dễ điều khiển, còn lại thì vớ vẩn.
2. topspeed, quảng cáo là chủ yếu, cũng thường thôi
3. andro... hơi khô, khó điều khiển, em chơi con này 1 time ko thấy lên tay.
4. opal....... chẳng có tí rung nào cả, cảm giác rất vớ vẩn.... ko có cảm giác với kiểu khử rung này.
5. p 700, giúp em lên tay chút xíu, nhưng cũng không ăn thua lắm, vì em mua cán ST, tay cầm nhỏ, khó điều khiển.
6. sardius có rung, nhưng cứng quá, nảy tưng tưng kết quả cho luôn thằng em vợ sau 3 ngày chơi.
7. amber, có chút tý tị tì ti cảm giác, nhưng cái kiểu bóng vào vợt như vào bị bông, như lấy dao chém xuống nước... em cũng bye em này.
8. daiwe. giúp em lên tay nhất, 5 lớp gỗ, tuy tốc độ không cao, nhưng em chơi mặt palioz cũng cải thiện phần nào, điều khiển quả bóng rất dễ dàng, tuy vậy gò bóng hay bị lỗi, nổi (em chưa hiểu lắm về vấn đề này, nhưng lúc gò em không thấy sướng).
9. ALmutar mới đánh thử nửa tiếng, nhưng cảm giác rất hay, thiết kế cán tuyệt nhất, mềm mại ôm tay... cảm giác khác hoàn toàn.

tuankhoai

Đại Tá
thấy nhiều bác chơi con mù tạt này khên dữ lắm đó:eek: không có lửa làm sao có khói:p
để tránh lăn tăn tốt nhất bác làm con cũ về test thử hợp thì ra take đập ngay 1 em new cho nó máu:D

Cốt thuần gỗ mà tốc độ thấp á, có nhầm không đó cha nội!
Máu Amultar thì đập hộp 1 con đi thôi...cứ mới đánh thì lúc nào chẳng thấy nó vào tay, khống chế được nó qua thời gian mới là vấn đề...

tuannc18081988

Thượng Sỹ
Hôm qua, em có mượn cốt almutar của ông anh trong CLB, đánh vài séc, em cảm nhận được những điều sau:

1. Trước tới giờ em đánh nhiều cốt ra phết: Cốt 729> cốt topspeed> cốt andro> opal> P700> sardius> amber> daiwe enegy.> stiga optimum.
Cuối cùng em chốt là cái cốt daiwe hợp nhất với em, tuy tốc độ chậm, nhưng rất rung, cảm giác bóng rất tốt, và em nghĩ mình chỉ hợp với cốt gỗ. ( do cốt gỗ tốc độ thấp).
2. Nhưng hình như em hoàn toàn sai lầm, chiều qua đánh thử ALmutar, thấy cốt này tốc độ không hề cao, mà nói thật, cá nhân em cảm thấy nó chỉnh nhỉnh hơn daiwe tý tẹo, độ rung thì gần ngang ngửa với daiwe. đánh rất thích, tay cầm chắc chắn, tỉ lệ bóng vào bàn cao, và đặc biệt gò bóng khá chuẩn.

Em cũng chẳng hiểu tại sao lại thế, có cao thủ nào giải thích hộ em được không ạ. là do tay em hay do cốt ạ, hoang mang quá. em nghĩ tốc độ thì phải đánh đổi cảm giác, nhưng hình như almutar đang đi ngược lại với tư duy mà em nghĩ.
4. opal....... chẳng có tí rung nào cả, cảm giác rất vớ vẩn.... ko có cảm giác với kiểu khử rung này.
5. p 700, giúp em lên tay chút xíu, nhưng cũng không ăn thua lắm, vì em mua cán ST, tay cầm nhỏ, khó điều khiển.
6. sardius có rung, nhưng cứng quá, nảy tưng tưng kết quả cho luôn thằng em vợ sau 3 ngày chơi.
7. amber, có chút tý tị tì ti cảm giác, nhưng cái kiểu bóng vào vợt như vào bị bông, như lấy dao chém xuống nước... em cũng bye em này.
8. daiwe. giúp em lên tay nhất, 5 lớp gỗ, tuy tốc độ không cao, nhưng em chơi mặt palioz cũng cải thiện phần nào, điều khiển quả bóng rất dễ dàng, tuy vậy gò bóng hay bị lỗi, nổi (em chưa hiểu lắm về vấn đề này, nhưng lúc gò em không thấy sướng).
9. ALmutar mới đánh thử nửa tiếng, nhưng cảm giác rất hay, thiết kế cán tuyệt nhất, mềm mại ôm tay... cảm giác khác hoàn toàn.
Bác này chơi nhiều kiếm có khi bị tẩu hoả nhập ma nên khó ai có thể phân tích với bác được...Bác mới test em nó có vài giờ đồng hồ thì có cảm giác khác so với cây vợt của bác đang chơi thì cũng đúng...cái gì ăn nhiều mà chẳng chán...có tí lạ lạ là cũng phê phê....
Almutat là cốt rung theo dòng như Jun Mizutani từ cấu tạo màu sắc và giá cả...cây vợt này hợp với nhiều mút nhưng tốt nhất vẫn là Te05 và Te64...với mút tàu (H3, TG3) thì cây này cắt khó chịu còn tấn công thì chẳng có mấy lực...
Theo em nghĩ bác chơi bóng bàn nên tập nhiều vào đôi chân vì chân là linh hồn của bóng bàn, chân nhanh hợp lý thì bác đánh kiếm nào cũng ok...
Xem chữ ký của Bác là thích tàu đạo rồi, giống em nghiền món này lắm....
Ngồi đọc topic gõ vài chữ cho tay nó dẻo để chiều đánh vài vại bia...có gì sai các bác đừng ném gạch nhé......
thèm Biathèm Biathèm Biathèm Bia

phantom0011

Thượng Sỹ

Chính xác là bác này theo tàu đạo rồi. Mà đã theo tàu đạo thì khả năng không hợp Amultart. Khuyên bạn nếu có lấy thì lấy Mizutani Jun vì phối hợp được gần như tất cả các loại mặt. Chất gỗ Limba rất bám bóng, chắc chắn trong quả gò, uy lực trong tấn công. Mình đã từng đánh cả 2 và thấy Amultart hơi dày, nảy nên quả gò hơi nổi cao so với Mizu nếu cùng một loại mặt vợt dán trên nó.

chichkidao

Moderator
Bác theo tàu đạo thì nên chọn cốt mềm 1 tí.chứ amultart là cốt cứng ạ.
Theo em bác nên thử các cốt sau:
Nếu bác thích thuần gỗ thì chọn stiga XO
Nếu bác thích carbon thì chọn Timoboll Alc
Theo em 2 cây này chơi mút tàu khá hay.
Mà bác chuyển sang chơi H3 xem sao.

Profess.medical

Đại Uý
Iolite,Sadius,Amultart,Nittaku Large spear,Nittaku Acoustic,Nittaku tenor,DHS 656,Timoboll ZLC,Timoboll ALC,Timoboll ZLF,GA,Keysot,Daker,và nhiều em khác nữa em cũng từng đánh qua rồi.em cũng bị như bác và nhiều người trải qua rất nhiều"Đạo" kết hợp rất nhiều combo nên cung có kiến thức về điểm mạnh yếu của từng combo.Đến bjo thì đúc kết được là mình nên xác định rõ lối đánh của mình rội mới quyết định theo "Đạo" nào bác ợ.Ví đụ như em đánh dc 2 càng đàu tiên thích kiẻu combo nhanh nhằm chơi theo kiểu đôi công.nhưng sau đó vì sức khỏe không cho phép em theo lối đánh đấy nên hiện tại em chơi đòn ác,tức là kết thúc bóng trong 1 hoặc 2 pha dứt điểm mà thôi nên chuyển NA+H3.ban đầu em mất đến 2 tháng để cảm nhận dc hết NA,3 tháng để cảm nhận dc H3.và em mất đến 6 tháng đẻ có thể phát lực combo hiện tại tốt dc.với trường hợp của bác em chỉ có 1 lời khuyên là bóng bàn cần sự kiên trì và đam mê bác nên sớm hình thành lối đánh riêng của mình từ đó hình thành combo hợp với bác.chúc bác sớm tìm dc combo như ý ạ.

traicauvong_bg

Đại Tá
e nghĩ là nên suy ngẫm một chút. lối đánh của mình mà chon cốt nào thôi ah. như nghe bác nói mới dùng amultart mà như vậy.thì theo cá nhân e. đo là đanh lừa cảm giác thôi ah. đang chơi quen một cốt đc thử cảm giác mới nhất là các cốt đắt tiền tự nhiên thấy nó hay thế ko biết. thế là ngày đêm mơ mộng về e nó. đến lúc nhịn ăn nhịn tiêu rước e no về thì một thời gian thấy ko hợp rồi lại chia tay sớm. chính e đây đã cho e AMULTART mới cứng ra đi sau chưa đầy 2 tháng quan hệ. thân

Bình luận từ Facebook