Toàn quốc Cao thủ stiga vào em nhờ chút ạ

anhhungbanphim

Trung Uý
tình hình là e có một số thắc mắc giữa bản pro với thường của stiga.
Em thấy bản pro thường đắt hơn khoảng 600k vậy giữa bản thường và pro đánh có gì khác nhau k? Hỏi ngu nên nhận đủ loại gạch ạ.
Tks anh em quan tâm.

ngochuongnt

Trung Uý
Mình để ý cứ có chữ pro chắc chắn là ngon hơn
Chưa chơi stiga bao h nhưng đọc khá nhiều
. Qua đọc nhiều bài thì có người nói không khác, có người thì nói khác.

danhbongban

Trung Tá
Mình để ý cứ có chữ pro chắc chắn là ngon hơn
Chưa chơi stiga bao h nhưng đọc khá nhiều
. Qua đọc nhiều bài thì có người nói không khác, có người thì nói khác.
Theo e thì cây pro hay cây có chữ jttaa thì chất lượng ngỗ cũng đẹp hơn kha khá, những chi tiết nhỏ cũng đc stiga làm tốt hơn

tuan le

Trung Uý
Mọi người nói ở trên đều đúng cả. Tuy nhiên, với trình độ của Bạn có thể phân biệt được hay không. Nếu không phân biệt được thì cứ bản thường mà chơi cho rẻ. Nếu muốn nhanh, thì chọn loại mút cứng hơn 1 chút, có tốc độ cao hơn 1 chút. Nếu phát hiện nó giở thật, thì hãy đổi. Nếu tính về độ bền, thì thử hỏi bạn định chơi nó trong mấy năm. Nếu trong 5 năm thì chưa cây nào hỏng, mà vẫn bán cho người khác muốn trải nghiệm được. Mình đã dùng loại bản thường, nhưng thấy đã phù hợp, vì trình còi nên chỉ cần đến đấy thôi.

anhhungbanphim

Trung Uý
Theo e thì cây pro hay cây có chữ jttaa thì chất lượng ngỗ cũng đẹp hơn kha khá, những chi tiết nhỏ cũng đc stiga làm tốt hơn
Chi tiết thì nói lên điều chi m đang muốn biết thêm về cảm giác ạ
Giống như jun vs super jun
Nó là môth bước cải tiến vậy pro của stiga chất lượng liệu khác k ạ
Tks bác qtam

anhhungbanphim

Trung Uý
Mọi người nói ở trên đều đúng cả. Tuy nhiên, với trình độ của Bạn có thể phân biệt được hay không. Nếu không phân biệt được thì cứ bản thường mà chơi cho rẻ. Nếu muốn nhanh, thì chọn loại mút cứng hơn 1 chút, có tốc độ cao hơn 1 chút. Nếu phát hiện nó giở thật, thì hãy đổi. Nếu tính về độ bền, thì thử hỏi bạn định chơi nó trong mấy năm. Nếu trong 5 năm thì chưa cây nào hỏng, mà vẫn bán cho người khác muốn trải nghiệm được. Mình đã dùng loại bản thường, nhưng thấy đã phù hợp, vì trình còi nên chỉ cần đến đấy thôi.
Tks bạn qtam
Nhưng mình k hỏi về độ bền mình muốn biết liệu đánh 2 loại ý có gì khác nhau k
Butterfly nó tạo ra bản mới thì có sự khác biệt còn của stiga thì sao ý mình muốn hỏi vậy

ngochuongnt

Trung Uý
Theo như mình biết thì Stiga có 2 dòng Clipper CRRosewood NCT VII có phân 2 bản là Thường và Pro , và theo hãng có sự phân biệt này là do
"Bản Pro là cốt vợt được chọn lọc gỗ trong các cốt vợt thường "
Không phải ngẫu nhiên anh em sáng tác ra các loại vân vẩy rồng vẩy rắn để khoe cây vợt mình đang sở hữu đâu ạ. Chắc có sự khác biệt bên trong mà ai chưa đủ trình cảm nhận thì chưa biết được

anhhungbanphim

Trung Uý
trang chủ stiga đây http://stigatabletennis.com/en/product-type/blades/
K có bản pro hay bản thường gì cả, chỉ có hàng phân phối cho các nước đặt theo yêu cầu của nước đó. Đánh thì cũng chả khác j nhau chỉ thấy khác nhau ở cái độ đồng đều của vân gỗ và ghép hay k ghép mặt
Vang tại e thấy tiền hơn chút xíu và vẫn là gỗ nvay cấu tạo như thế nên em hỏi xem có sự khác biệt gì? Có pro hơn thật k? Nghe bác nói có lí tks bác qtam

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Hỏi thế này thì ai dám nhận là cao thủ stiga mà trả lời chứ. Chủ đề này đã có nhiều và được nhà phân phối stiga giải thích pro và thường khác nhau ở chất lượng gỗ thôi. Pro gỗ làm từ gốc và già hơn thường, đánh thì nảy và đẩm hơn, ví dụ 1 cây infinity vps V bản thường chỉ quanh quẩn 75-80gr nhưng bản pro hoặc bản u-jttaa có thể tới 90gr

anhhungbanphim

Trung Uý
Hỏi thế này thì ai dám nhận là cao thủ stiga mà trả lời chứ. Chủ đề này đã có nhiều và được nhà phân phối stiga giải thích pro và thường khác nhau ở chất lượng gỗ thôi. Pro gỗ làm từ gốc và già hơn thường, đánh thì nảy và đẩm hơn, ví dụ 1 cây infinity vps V bản thường chỉ quanh quẩn 75-80gr nhưng bản pro hoặc bản u-jttaa có thể tới 90gr
Thế mới khó ạ :)))))

Refene

Trung Uý
trang chủ stiga đây http://stigatabletennis.com/en/product-type/blades/
K có bản pro hay bản thường gì cả, chỉ có hàng phân phối cho các nước đặt theo yêu cầu của nước đó. Đánh thì cũng chả khác j nhau chỉ thấy khác nhau ở cái độ đồng đều của vân gỗ và ghép hay k ghép mặt
Trả lời như bác @hiepga có vẻ hợp lý. Nhưng Stiga nó dán tem khác nhau cho các thị trường khác nhau hay dập chìm vào cán cũng có cái lý do của nó. Có lẽ dùng để phân loại hàng phân phối cho các thị trường khác nhau với trình độ và độ khó tính khác nhau. Ở VN hàng rẻ nhất là tem giấy trắng. Hàng tem giấy 7 màu hay tem kim loại được phân phối tại thị trường cao cấp hơn nên các nhà phân phối gọi là pro.

cmm

Đại Uý
Đến chịu với cái ông Stiga này, em có cái này chả biết là bản j ạ
111.jpg 112.jpg

Bình luận từ Facebook