Cần tư vấn về primorac carbon

soidoitp

Trung Sỹ
Hiện mình đang dùng primorac carbon tem đồng. Cây này cũng 7 năm rồi và nói chung là mình thấy không hợp với con nào ngoài con này. Muốn hỏi anh chị em có kinh nghiệm là nếu dùng primorac tem bạc thì liệu chất lượng có được như tem đồng không. Hoặc có loại cốt nào tương đương với primorac thì cho vấn cho mình . Cảm ơn đã đọc bài .

Hiện mình đang dùng primorac carbon tem đồng. Cây này cũng 7 năm rồi và nói chung là mình thấy không hợp với con nào ngoài con này. Muốn hỏi anh chị em có kinh nghiệm là nếu dùng primorac tem bạc thì liệu chất lượng có được như tem đồng không. Hoặc có loại cốt nào tương đương với primorac thì cho vấn cho mình . Cảm ơn đã đọc bài .

2 cốt tem bạc và tem đồng chỉ khác nhau về giá trị thời gian thôi bạn nhé :) Chất lượng là như nhau, với Primorac bạn nên kết hợp mặt vợt mềm - trung bình như Tenergy 64 - Razka 7 soft - Xiom Vega Asia - Xiom Omega 4 Asia - Donic Acuda S2....

MaiXuanViet

Moderator
Trước cũng test thử 1 cái primorac tem bạc rồi nhưng thấy cảm giác nó không giống tem đồng 1 chút nào :(

Không biết có phải bạn thấy khác ở độ đầm không nhỉ. Thường thì tem đồng mọi người nhận xét là bóng đầm hơn dễ điều khiển hơn chứ không khô như bạc.

Bạn thử mượn cây Amultarl của ai đánh thử đi bạn. Amultart đầm bóng lắm chắc sẽ cho bạn cảm giác thân quen hơn và chất lượng đỉnh hơn 1 bậc. :)

Ở CLB mình có 1 cao thủ nằm top 5 của tỉnh. Vừa chuyển từ Pri tem đồng sang cây Amultart tậu lại của anh Nghĩa Bụm, từ lúc đổi kiếm hắn bảo đánh là bóng tự bay vào bàn chú chả cần điều khiển.haha Bia

soidoitp

Trung Sỹ
Thực ra thì mình không có ấn tượng với thằng amultat lắm . Nhưng cũng cảm ơn b. Mình đánh mặt trái là gai dài nên cần loại cốt nào dễ kiểm soát 1 chút . Đúng là con primorac tem bạc rất khô. Không cho mình cảm giác đã được đánh . Mình rất ngại đổi vợt và mặt vợt nhưng mà cái cốt nó cũng sắp vào bảo tàng rồi phải tính trước. Cảm ơn các bạn đã tư vấn

dung.vima

Moderator
Nghe Dũng già đi. Đánh con Rose7 đi. Lúc đầu hơi khó 1 tí. Nhưng đánh khoảng 1 tuần quen cảm giác rồi thì tuyệt vời đấy

dung.vima

Moderator
uh, stiga cho quỹ đạo bóng rất lắc và dị bóng. Chứ không hiền như bóng butterfly đâu. Nhưng phải làm chủ được nó :D

meoluoitmb

Đại Tá
uh, stiga cho quỹ đạo bóng rất lắc và dị bóng. Chứ không hiền như bóng butterfly đâu. Nhưng phải làm chủ được nó :D

chú đáng RW 7 đi, đức tiểu hổ đang bán đấy, chú sẽ thấy nó nặng hơn con của chú đang đánh nhiều. Thử chưa mà xui vậy hả

MaiXuanViet

Moderator
Thực ra thì mình không có ấn tượng với thằng amultat lắm . Nhưng cũng cảm ơn b. Mình đánh mặt trái là gai dài nên cần loại cốt nào dễ kiểm soát 1 chút . Đúng là con primorac tem bạc rất khô. Không cho mình cảm giác đã được đánh . Mình rất ngại đổi vợt và mặt vợt nhưng mà cái cốt nó cũng sắp vào bảo tàng rồi phải tính trước. Cảm ơn các bạn đã tư vấn

Có gai thì amul ko hợp rồi.hihi. mà bạn chơi gai dài với pri thì đúng là hiếm đấy. Bạn thử chơi cây 1 lớp carbon xem, mặt gỗ dán gai dài mặt carbon dán mút. Mình chưa có dịp thử cây đó nhưng mình nghĩ sẽ hợp với lối đánh 1 gai, và đặc biệt bạn lại quen dùng pri có carbon để tấn công. :)

Bình luận từ Facebook