Cần tư vấn kỹ thuật Backhand topspin

tomato

Thượng Sỹ
Đang down 25 video của Bác này, xem thấy nhiều điều mới mẻ, kỹ thuật cũng đẹp mắt chả thua gì các cao thủ lúc chiến đấu, vừa đc xem chiêu Smash xoáy ngang của Bác này khoái quá !!!
ban oi tui giúp minh link download voi nhe.cam on ban nhieu.

Nhờ các Bác tư vấn giúp em kỹ thuật đôi công trái - giật trái giống như trong clip dưới
Bắt đầu từ đoạn 2'33'' nhé.
Em ko thể nào đôi công trái giống như cu cậu trong clip, mà chỉ toàn đấm/block trái vào đúng tâm vợt.
Kính các Bác chia sẻ cách tiếp xúc bóng, thời điểm tiếp xúc bóng để thực hiện được cú trái giống như trong clip dưới.

Mình nghỉ tập quả nào cũng phải có cơ bản và có thầy hướng dẫn lý thuyết và thực hành thi mới chuẩn được, nếu bạn muốn tập quả giật trái thì bạn phải thành thạo các quả đẩy trái ko dúng cổ tay, kê trặc tốt, đôi công trái ko dùng cổ tay sau đó là đôi công trái dùng lực thêm lực của vẩy cổ tay. khi bạn đã hoàn thành các cú đánh này rồi thi bạn sẽ dễ dàng tập được quả giật trái. và bạn nên nhớ rằng phải có một người thầy hướng dẫn tận tình và điều bóng cho bạn tập thi mới nhanh thành công và đúng cơ bản được , còn lại nếu tự tập với nhau thi hơi khó vì bản thân người tập với mình chắc giật được nhưng có đúng cơ bản hay ko. chúc bạn thành công.

vcbshark

Đại Tá
bác hỏi về đôi công trái hay giật trái, giật thì đây:

Em để ý thấy hình như trong video của bác, thằng VDV nó dịch chuyển trọng tâm lên xuống theo bóng lên xuống trong suốt quá trình bóng bay, kể cả khi cắt, khi đánh.

Em mới xem thêm 01 video trên Youtube thấy mấy thằng Tàu cẩn cũng thế.

Để cuối tuần em trải nghiệm thế nào rồi báo cáo với anh em sau, có thể tăng thêm tính ổn định của cú đánh.

Bình luận từ Facebook