Cần tư vấn cốt vợt dọc

thissonny

Binh Nhất
Chào các bác. Nhờ các bác tư vấn giùm e có cốt vợt dọc (c-pen) nào tương tự như cốt sardius ko ạ? E tìm mà sardius ko sản xuất loại c-pen này :( Em cảm ơn các bác ạ

anhemoy

Đại Tá
Chào các bác. Nhờ các bác tư vấn giùm e có cốt vợt dọc (c-pen) nào tương tự như cốt sardius ko ạ? E tìm mà sardius ko sản xuất loại c-pen này :( Em cảm ơn các bác ạ
Cấu tạo same same Sardius thì chắc có garaydia ZLC, amultart ZLC...
mềm hơn chút, dễ đánh hơn thì có boll T5000, ZJK T5000. em đánh ZJK T5000 thì cảm giác nó ở giống với ZLC hơn là carbon T5000
còn máu quá thì gửi cho bác An Còi - Đà Nẵng fix từ cán thẳng sang CPEN ạ

em thì đang chơi stiga dynasty carbon , cây như mọi người thấy thì có vẻ như là giống cấu tạo với cây của XU XIN chơi (TEM XANH).
Cây này thì em thấy rung, tốc độ cao, mềm và dễ chơi hơn Sardius. Em có chơi bản có chữ kí XX và bản thường thì thấy không khác nhau là mấy, chắc do trình độ không thẩm thấu hết được :D
Quả phải vợt ngang của em bị căng cứng, gồng mạnh không thả lỏng thoát tay được nên chuyển sang dọc, sang dọc thì cải thiện nhiều bác à. Bác cần hỗ trợ gì thì nhắn tin zalo em nhé, cùng bàn luận bác ạ :D
086898 không không sáu tám

thissonny

Binh Nhất
Cấu tạo same same Sardius thì chắc có garaydia ZLC, amultart ZLC...
mềm hơn chút, dễ đánh hơn thì có boll T5000, ZJK T5000. em đánh ZJK T5000 thì cảm giác nó ở giống với ZLC hơn là carbon T5000
còn máu quá thì gửi cho bác An Còi - Đà Nẵng fix từ cán thẳng sang CPEN ạ

em thì đang chơi stiga dynasty carbon , cây như mọi người thấy thì có vẻ như là giống cấu tạo với cây của XU XIN chơi (TEM XANH).
Cây này thì em thấy rung, tốc độ cao, mềm và dễ chơi hơn Sardius. Em có chơi bản có chữ kí XX và bản thường thì thấy không khác nhau là mấy, chắc do trình độ không thẩm thấu hết được :D
Quả phải vợt ngang của em bị căng cứng, gồng mạnh không thả lỏng thoát tay được nên chuyển sang dọc, sang dọc thì cải thiện nhiều bác à. Bác cần hỗ trợ gì thì nhắn tin zalo em nhé, cùng bàn luận bác ạ :D
086898 không không sáu tám
View attachment 146798
Em cảm ơn bác nhiều. Em thì đang dùng stiga intensity NTC carbon mà đánh bao năm rồi ko lấy lại đc cảm giác như con sadius :( chán quá chán. Bác cũng biết ancoi đà nẵng à

anhemoy

Đại Tá
Em cảm ơn bác nhiều. Em thì đang dùng stiga intensity NTC carbon mà đánh bao năm rồi ko lấy lại đc cảm giác như con sadius :( chán quá chán. Bác cũng biết ancoi đà nẵng àView attachment 146801
sardius cứng đơ thế chơi có cảm giác gì đâu bác, như cây intensity carbon này là cây hay, lớp gỗ ngoài khác với sardius nên sẽ mềm hơn, dễ kiểm soát hơn sardius. Em khuyên bác nên chơi cây intensity này, cố gắng quen với cảm giác của nó
Còn nếu bác quyết tâm theo Sardius thì chỉ có Garay hoặc Amultart thôi. 2 cont butter này mà có Cpen thì giá cũng cao lắm, bác đặt mấy bác hay nhập hàng nhật về xem sao. Phương án cuối cùng thì chỉ có gửi cốt Sardius vào cho bác An Còi thay cán thôi ạ :D

Bình luận từ Facebook