Cần mua mặt ghép

Coban_laNentang

Đại Uý
Chào các bác,

có ông anh lâu chơi lại mà lại muốn tiết kiệm nên chỉ đầu tư đôi mặt ghép. Bác nào có hoặc biết chỗ chỉ giúp mình nhé.

Mình Hiếu 4x tuổi. số đt O39 .bảy 2 69969.

Cảm ơn các bác.

anhemoy

Đại Tá
Chào các bác,

có ông anh lâu chơi lại mà lại muốn tiết kiệm nên chỉ đầu tư đôi mặt ghép. Bác nào có hoặc biết chỗ chỉ giúp mình nhé.

Cảm ơn các bác.
em có đôi stiga mantra H mới 100% chỉ 1tr5 bao ship, bác hỏi giúp em bác đó có ưng k ạ. Em cảm ơn bác

gakuteo

Đại Tá
Chào các bác,

Cảm ơn các bác.
Theo em thì ko nên chơi mặt ghép, tầm tiền đó thì mua lại đôi mặt lướt ổn hơn nhiều

Trainee

Đại Tá
Bác lên FB chợ bóng bàn tìm Hoả Châu, Đạo Ma, …. Bóng bàn
Chơi mặt ghép rất ổn và chất lượng khi mua ở shop lớn nhé!

Anhswang57

Trung Uý
Bác lên FB chợ bóng bàn tìm Hoả Châu, Đạo Ma, …. Bóng bàn
Chơi mặt ghép rất ổn và chất lượng khi mua ở shop lớn nhé!
E ko hiểu họ lấy mặt thừa ở đâu ra mà ghép dc nhỉ, thừa cắt ra làm sao đủ dc 1 miếng giữa

lhduy

Trung Uý
E ko hiểu họ lấy mặt thừa ở đâu ra mà ghép dc nhỉ, thừa cắt ra làm sao đủ dc 1 miếng giữa
Thì thường người cắt dán vợt cho khách, chỗ cắt thừa họ giữ lại giữ luôn cả bao bì. Theo lý là niêm phong mặt vợt bán thì toàn bộ mặt vợt đều là của khách kể cả phần thừa, nhiều người cũng không quan tâm thì họ giữ lại phần thừa mặt vợt th, vs lại bên trung nhập sang nữa.

bachikho

Đại Tá
nên mua mặt lướt hơn là ghép (trước có trao đổi với chuyên gia ghép mặt thì biết mối ghép xài keo cứng chứ k phải keo mềm nên chỗ đó thường cứng hơn xung quanh, ko đồng nhất, không rõ hiện tại đã có keo mềm chưa)

Trainee

Đại Tá
nên mua mặt lướt hơn là ghép (trước có trao đổi với chuyên gia ghép mặt thì biết mối ghép xài keo cứng chứ k phải keo mềm nên chỗ đó thường cứng hơn xung quanh, ko đồng nhất, không rõ hiện tại đã có keo mềm chưa)
Kê kê; nói với bác 98 lần rồi; mặt ghép, giờ kiếm nguồn chuẩn, đánh chả khác gì mặt mới tinh!
Chỉ có điều, mặt ghép thì khó kiếm được hàng nội địa Nhật; bởi vì hoặc là người gom miếng không quan tâm, hoặc là nếu có thì các dân pro giữ lại dùng hết hay phân phối cho người quen làm mút tập, dậy, …

Trainee

Đại Tá
Bạn nhìn ảnh chụp là hiểu ngay, chứ sao nói vậy! Chắc bạn chưa bao giờ tự tay cắt dán miếng vuông chăng?!

Attachments

463 KB · Đọc: 51

bachikho

Đại Tá
Kê kê; nói với bác 98 lần rồi; mặt ghép, giờ kiếm nguồn chuẩn, đánh chả khác gì mặt mới tinh!
Chỉ có điều, mặt ghép thì khó kiếm được hàng nội địa Nhật; bởi vì hoặc là người gom miếng không quan tâm, hoặc là nếu có thì các dân pro giữ lại dùng hết hay phân phối cho người quen làm mút tập, dậy, …
lâu tui ko cầm mặt ghép nên k ro mối ghép h có mềm k, tuy nhiên với tiền đó vẫn ưu tiên hàng lướt hơn

dammebongban

Trung Uý
lâu tui ko cầm mặt ghép nên k ro mối ghép h có mềm k, tuy nhiên với tiền đó vẫn ưu tiên hàng lướt hơn
Ít thông tin chia sẻ với bạn:
Bây giờ mối ghép đã phẳng đẹp & mềm hơi trước nhiều "Nhưng" đa số mặt ghép đc bán tại các shop thì: lượng keo thừa vào chân gai xung quanh mối ghép vẫn rất nhiều "NÊN" khi bóng vào phần mối ghép vẫn không "Bình Thường", có thể nhìn rõ trên mặt ghép mầu đỏ khi soi lên bóng điện.

Attachments

• Dignics ghep.jpg
    Dignics ghep.jpg
    1.5 MB · Đọc: 40
Last edited:

bachikho

Đại Tá
Ít thông tin chia sẻ với bạn:
Bây giờ mối ghép đã phẳng đẹp & mềm hơi trước nhiều "Nhưng" đa số mặt ghép đc bán tại các shop thì: lượng keo thừa vào chân gai xung quang mối ghép vẫn rất nhiều, có thể nhìn rõ trên mặt ghép mầu đỏ khi soi lên bóng điện.
đó là lí do vẫn ưu tiên mặt lướt đó bác

bachikho

Đại Tá
Em đoán là người ta sẽ dán lệch hẳn một bên để thừa được miếng lớn, không dán cân chính giữa như mình hay dán.
ko nhé, vẫn cắt cân như bt, tuy nhiên với cốt kích thước chuẩn 157x150 thì mới thừa nhiều chứ cốt to như mấy cốt thủ thì chả thừa đc mấy, hoặc ten hay dig mới thừa nhiều chứ h3 thì chả đc mấy đâu

bachikho

Đại Tá
cá nhân tui thì cho rằng mặt ghép hiện tại vẫn xài keo cứng để ghép (chỗ ghép màu keo vẫn là trắng đục, nếu là keo mềm thì keo ở chỗ ghép phải trong - ko nhìn thấy)

dammebongban

Trung Uý
cá nhân tui thì cho rằng mặt ghép hiện tại vẫn xài keo cứng để ghép (chỗ ghép màu keo vẫn là trắng đục, nếu là keo mềm thì keo ở chỗ ghép phải trong - ko nhìn thấy)

View attachment 148306
- Thông tin đến bạn là keo ghép mặt đã mềm hơn trước( mình đã cắt để ktra vết ghép).
- Vấn đề ở chỗ: Lượng keo thấm vào chân gai DỌC theo vết ghép vẫn quá nhiều là nguyên nhân gây cứng bề mặt mút.
=> nếu CÁC CHUYÊN GIA GHÉP MẶT chỉ bôi 1 lượng keo vừa đủ lên bề mặt vết cắt để ghép & ko để keo thừa vào PHẦN chân gai QUANH vết ghép THÌ mặt ghép sẽ ngon( chất lượng )!
=> kinh nghiệm là:
1. Cứ soi mặt ghép( mặt mầu đỏ) lên bóng điện mà thấy vệt trắng có kích thước to thì đánh rất chán
2. Quanh vết ghép ko đc có vết keo dính thừa trên bề mặt mút...

bachikho

Đại Tá
- Thông tin đến bạn là keo ghép mặt đã mềm hơn trước( mình đã cắt để ktra vết ghép).
- Vấn đề ở chỗ: Lượng keo thấm vào chân gai DỌC theo vết ghép vẫn quá nhiều là nguyên nhân gây cứng bề mặt mút.
=> nếu CÁC CHUYÊN GIA GHÉP MẶT chỉ bôi 1 lượng keo vừa đủ lên bề mặt vết cắt để ghép & ko để keo thừa vào PHẦN chân gai QUANH vết ghép THÌ mặt ghép sẽ ngon( chất lượng )!
=> kinh nghiệm là:
1. Cứ soi mặt ghép( mặt mầu đỏ) lên bóng điện mà thấy vệt trắng có kích thước to thì đánh rất chán
2. Quanh vết ghép ko đc có vết keo dính thừa trên bề mặt mút...
khó bác ơi, ít keo thì bóc dán sẽ bung mối ghép ngay

Bình luận từ Facebook