Toàn quốc cần mua innerforce zlc hình thức đẹp

tosiosHD

Đại Tá
lâu ko vào org mới nhưng thấy bác Đạt này hình như được phong Thánh lâu phết rồi thì phải :v
+ Mình ko để ý lắm đến chuyện phong hàm, vào diễn đàn chém gió với anh em cho vui thôi. Còn cái từ "thánh" kia giờ mới để ý thấy đấy, ko hiểu Đức tiểu hổ nói vậy là có ý gì, nếu mà chỉ là nói vui thôi thì ko sao, nếu thực sự có hàm ý ám chỉ 1 điều gì đó thì Đức tiểu hổ phải xem lại cách phát ngôn nhé! Hic hic!

Trainee

Đại Tá
+ Mình ko để ý lắm đến chuyện phong hàm, vào diễn đàn chém gió với anh em cho vui thôi. Còn cái từ "thánh" kia giờ mới để ý thấy đấy, ko hiểu Đức tiểu hổ nói vậy là có ý gì, nếu mà chỉ là nói vui thôi thì ko sao, nếu thực sự có hàm ý ám chỉ 1 điều gì đó thì Đức tiểu hổ phải xem lại cách phát ngôn nhé! Hic hic!
Hắn tưởng nói hắn, chứ ý tứ gì, toàn ông đọc vội, ... may mấy ông không phải dược sĩ :D

tuankhoai

Đại Tá
uhm, nhưng Đạt có thấy chém ác quá không? chỗ nào cũng thấy có mặt, đôi khi làm cho người ta cảm thấy chỉ sợ cậu đọc đc lại vào thread của người ta chém :p m ko có ý gì mấy, nhưng thấy như vậy cũng ko hay cho lém :D góp ý tí thôi hoặc như cậu nói là chém tí cho vui thôi.

attack01

Đại Uý
uhm, nhưng Đạt có thấy chém ác quá không? chỗ nào cũng thấy có mặt, đôi khi làm cho người ta cảm thấy chỉ sợ cậu đọc đc lại vào thread của người ta chém :p m ko có ý gì mấy, nhưng thấy như vậy cũng ko hay cho lém :D góp ý tí thôi hoặc như cậu nói là chém tí cho vui thôi.

Chém gió vui mà bác, vấn đề là cách mình nhìn nhận thôi...chứ ai cũng nghiêm túc, ai cũng im lặng thì còn gì diễn đàn...miễn không thật sự khinh khi hay xúc phạm nhau là được....còn chửi yêu mắng đểu thì vô tư đi :)

tieuho_8x

Đại Tá
E doc nham,tai luc nay vua tinh ngu. Sr bac nhe :)

tosiosHD

Đại Tá
Haha. Mình thấy mình cũng chém, nhưng là chém bình thường thôi, chứ ko hẳn như bạn thấy chém ác quá đâu. Mình nghĩ rằng ai vào đây mà chẳng chém. Những điều bạn nghĩ có lẽ hơi đao to, búa lớn rồi.

drsan

Thượng Tá
Theo mình đây là thành viên tích cực org bạn ah! diễn đàn thêm rôm rả! Hình như bạn cũng đang "chém" thì phải?!;) có diễn đàn mình cũng thấy trao đỏi và học hỏi nhiều điều không hẳn là mỗi bóng bàn! Người vào diễn đàn để học tập, người vào để giao lưu, có người vào để viết những bài viết giúp anh em đam mê bóng bàn học hỏi ví như @Trạng .... CÁ , @Dũng Cửu , @backhand-ghost ...; có người thì qua đây để làm từ thiện cho những người có hoàn cảnh như Chú Út; người vào để tâm sự bộc bạch cảm xúc, người vào để buôn bán, trao đổi...Trong diễn đàn người tốt có, kẻ xấu có...mỗi người một mục đích, một mục tiêu! Vì thế tôi nghĩ đã vào diễn đàn là phải đóng góp cho diễn đàn ngày một tốt hơn, diễn đàn phát triển thì mới thu hút và tồn tại được bền vững với phương châm: Mình vì mọi người, mọi người vì mình!
P/s: Viết xong tôi cũng thấy là đang chém gió thì phải! Ranh giới thực hư, có - có - không - không ...thật mỏng manh!

Last edited:

anhkhoi

Đại Tá
hix innnerfore zlc thì không thấy mà đọc mờ mắt luôn.
Các bác khỏi đăng nữa, em lỡ đặt con Innerfiber Layer Series ZLC tuần sau về rồi ^^

tosiosHD

Đại Tá
Đôi khi vung mấy câu ra cho vui cửa vui làng bác ơi.
Tính e thoải mái ấy mà,chấp chiếc nhau thì sao sống đc với nhau lâu dài,bác nhẩy
^^
Uh, giữa anh với chú thì vẫn bt chẳng có vấn đề gì. Nhưng tự dưng @tuankhoai vin vào đó bình luận 1 số câu làm anh "ke" quá. Ko biết @tuankhoai với số comment nhiều như vậy đã bao giờ chém gió chưa? Hay bạn ấy là người quá chỉn chu?

tuankhoai

Đại Tá
Uh, giữa anh với chú thì vẫn bt chẳng có vấn đề gì. Nhưng tự dưng @tuankhoai vin vào đó bình luận 1 số câu làm anh "ke" quá. Ko biết @tuankhoai với số comment nhiều như vậy đã bao giờ chém gió chưa? Hay bạn ấy là người quá chỉn chu?
ko, mình ko vin vào ai để mà làm điều gì đó cả, m thấy sao nói vậy thôi. m chẳng biết cậu nhiều đồ bóng bàn hay nhiều tiền đến đâu hay tính bạn cẩn thận thế nào chứ thấy bạn nhiều khi cứ tung hỏa mù ghê quá, bán thì bán, ko muốn bán thì đừng làm mất thời gian, mua thì mua ko mua thì thôi. hỏi loạn xì ngậu lên. m cũng chưa bán cho bạn cái gì và bạn cũng chưa mua cái gì m bán ra cả nhưng thấy một số bạn trên này ibox cho m nói có vẻ không hay về bạn cho lắm, ví dụ như có bạn nói nếu thằng đó hỏi giá cả thì trả lời nó làm gì, mât thời gian. nhưng có lần bạn hỏi m cái gì đó trong inbox nhưng m vẫn trả lời bạn rất thỏa mái m biết sao nói vậy, trả lời đầy đủ tin của ban. có đúng ko?

tosiosHD

Đại Tá
ko, mình ko vin vào ai để mà làm điều gì đó cả, m thấy sao nói vậy thôi. m chẳng biết cậu nhiều đồ bóng bàn hay nhiều tiền đến đâu hay tính bạn cẩn thận thế nào chứ thấy bạn nhiều khi cứ tung hỏa mù ghê quá, bán thì bán, ko muốn bán thì đừng làm mất thời gian, mua thì mua ko mua thì thôi. hỏi loạn xì ngậu lên. m cũng chưa bán cho bạn cái gì và bạn cũng chưa mua cái gì m bán ra cả nhưng thấy một số bạn trên này ibox cho m nói có vẻ không hay về bạn cho lắm, ví dụ như có bạn nói nếu thằng đó hỏi giá cả thì trả lời nó làm gì, mât thời gian. nhưng có lần bạn hỏi m cái gì đó trong inbox nhưng m vẫn trả lời bạn rất thỏa mái m biết sao nói vậy, trả lời đầy đủ tin của ban. có đúng ko?
Mình chẳng hiểu bạn @tuankhoai có hiềm khích gì với mình mà nhận xét về mình trực diện như vậy. Con người ta nhân vô thập toàn, có thể mình làm hài lòng ai đó, cũng có thể mình ko được ai đó hài lòng....nếu thực sự mình có gì ko làm bạn vừa lòng, nếu còn chút tình cảm, bạn có thể inbox nhắc nhở mình. Đằng này bạn nhận xét rất ko hay về mình ngay trên này là bạn rất rất rất ko thích mình và muốn thể hiện 1 điều gì đó với mình rồi. Hic hic!
Nói thật với bạn, trên diễn đàn này có vố số kiểu người, vì vậy cũng có vô vàn tính cách. Do đó, với cách cư xử của mình, người thấy bình thường, người thấy ko thích cũng là chuyện bình thường. Vì vậy, bạn nhận xét ở trên về mình như vậy có lẽ là hơi quá rồi. Cứ cho là mình chém gió hơi nhiều đi, nhưng xin thưa với bạn là đó chỉ là ngôn ngữ viết; còn thực tế, những hành động bên ngoài của mình chưa hề làm ảnh hưởng tới ai. Mình đã từng trao đổi, mua bán với 1 số bạn, mình luôn nói với họ rằng nếu họ nhận được sản phẩm, nếu ko hài lòng hoàn toàn có thể trao đổi lại. Chưa 1 ai trên diễn đàn này trao đổi mua bán với mình phàn nàn về sản phẩm trao đổi.
Còn bạn thì sao, chính vì bạn đã nhận xét trực diện về mình nên mình cũng nói thẳng ra luôn. Bạn nghĩ bạn chỉn chu, bạn đứng đắn lắm sao. Có thể bạn ít chém gió hơn mình, nhưng những việc bạn đã từng làm còn gây hậu quả hơn cả việc chém gió lắm đấy. Bạn nhớ cách đây vài năm mình đã đặt mua 1 cây Sardius trên Phú Thọ ko? Ko hiểu sao mình đã đặt gạch và hẹn cả người quen (là anh Phùng Đức Thắng ) sang đó lấy và trả tiền trực tiếp rồi mà bạn còn mua hẫng mất tay trên của mình làm mất rất nhiều thời gian của mình và anh Thắng. Tuy rằng sau đó bạn đã gọi điện báo cho mình, nhưng thực sự cái việc bạn cậy nhà gần mua hẫng tay trên của mình trong khi mình đã đặt gạch và đang chuẩn bị giao dịch cũng là 1 việc ko hay ho gì rồi.
Những gì bạn nhận xét ở trên mình sẽ hết sức rút kinh nghiệm! Cảm ơn bạn @tuankhoai nhé!

fcchobuong

Thượng Sỹ
Hình như nội dung với tiêu đề không ăn khớp nhau thì phải,hehe. Phải chăng nên lập 1 topic riêng về vấn nan giải này:D

tuankhoai

Đại Tá
Mình chẳng hiểu bạn @tuankhoai có hiềm khích gì với mình mà nhận xét về mình trực diện như vậy. Con người ta nhân vô thập toàn, có thể mình làm hài lòng ai đó, cũng có thể mình ko được ai đó hài lòng....nếu thực sự mình có gì ko làm bạn vừa lòng, nếu còn chút tình cảm, bạn có thể inbox nhắc nhở mình. Đằng này bạn nhận xét rất ko hay về mình ngay trên này là bạn rất rất rất ko thích mình và muốn thể hiện 1 điều gì đó với mình rồi. Hic hic!
Nói thật với bạn, trên diễn đàn này có vố số kiểu người, vì vậy cũng có vô vàn tính cách. Do đó, với cách cư xử của mình, người thấy bình thường, người thấy ko thích cũng là chuyện bình thường. Vì vậy, bạn nhận xét ở trên về mình như vậy có lẽ là hơi quá rồi. Cứ cho là mình chém gió hơi nhiều đi, nhưng xin thưa với bạn là đó chỉ là ngôn ngữ viết; còn thực tế, những hành động bên ngoài của mình chưa hề làm ảnh hưởng tới ai. Mình đã từng trao đổi, mua bán với 1 số bạn, mình luôn nói với họ rằng nếu họ nhận được sản phẩm, nếu ko hài lòng hoàn toàn có thể trao đổi lại. Chưa 1 ai trên diễn đàn này trao đổi mua bán với mình phàn nàn về sản phẩm trao đổi.
Còn bạn thì sao, chính vì bạn đã nhận xét trực diện về mình nên mình cũng nói thẳng ra luôn. Bạn nghĩ bạn chỉn chu, bạn đứng đắn lắm sao. Có thể bạn ít chém gió hơn mình, nhưng những việc bạn đã từng làm còn gây hậu quả hơn cả việc chém gió lắm đấy. Bạn nhớ cách đây vài năm mình đã đặt mua 1 cây Sardius trên Phú Thọ ko? Ko hiểu sao mình đã đặt gạch và hẹn cả người quen (là anh Phùng Đức Thắng ) sang đó lấy và trả tiền trực tiếp rồi mà bạn còn mua hẫng mất tay trên của mình làm mất rất nhiều thời gian của mình và anh Thắng. Tuy rằng sau đó bạn đã gọi điện báo cho mình, nhưng thực sự cái việc bạn cậy nhà gần mua hẫng tay trên của mình trong khi mình đã đặt gạch và đang chuẩn bị giao dịch cũng là 1 việc ko hay ho gì rồi.
Những gì bạn nhận xét ở trên mình sẽ hết sức rút kinh nghiệm! Cảm ơn bạn @tuankhoai nhé!
vieecj này dừng ở đây thôi, tớ cũng chưa có cái gì giao lưu với cậu cả nên việc có hiềm khích là điều ko thể xảy ra, chỉ vì tính tớ hơi thẳng có sao nói vậy, cũng hay vào các thread để xem tin thì thấy thread nào cũng có commend của cậu trong đó đọc thấy ko hợp thì nói vậy thôi. còn cái chuyện mua cây Sardius của thằng cu em là có đúng m có đề nghị nó để lại sau khi nó đã chốt gd với bạn nhưng no đợi mà chưa thấy bạn chuyển tiền cho nó, m cũng rất tử tế gọi điện xl bạn chưa nếu m chẳng gọi điện xl bạn thì bạn cũng chẳng biết người mua là ai mà trách. cái nữa là 100% nó muốn bán cho m hơn vì tiền ngay ko phải ship và chỗ ae. nếu như bạn là nó thì chắc cũng vậy thôi.

tosiosHD

Đại Tá
cũng hay vào các thread để xem tin thì thấy thread nào cũng có commend của cậu trong đó đọc thấy ko hợp thì nói vậy thôi.
Bạn @tuankhoai càng nói thì càng cho mọi người thấy nhận xét của bạn thật cảm tính! Khen 1 người thì rất dễ, nhưng nói xấu 1 người trước bàn dân thiên hạ là việc cực khó làm, vậy mà bạn cũng làm việc đó thật dễ dàng và cảm tính. Nói phải có sách, mách phải có chứng...bạn đã nhận xét như vậy về mình thì bạn thử cho 1 vài dẫn chứng đi, xem có phải thread nào cũng có các comment của mình ko hợp ko? và cơ sở đâu để bạn đánh giá đó là các comment ko hợp??? Nếu các comment đó ko hợp thì tại sao Mod, min ko xóa nó đi nhỉ??? Mình đang chờ xem đây!
còn cái chuyện mua cây Sardius của thằng cu em là có đúng m có đề nghị nó để lại sau khi nó đã chốt gd với bạn nhưng nó đợi mà chưa thấy bạn chuyển tiền cho nó................. cái nữa là 100% nó muốn bán cho m hơn vì tiền ngay ko phải ship và chỗ ae. nếu như bạn là nó thì chắc cũng vậy thôi.
Nói về chuyện mua bán này thì bạn lại càng nhận xét cảm tính cá nhân, vì ít ra bạn là người thứ 3. Mình và bạn kia đã chốt giao dịch, mình ko có tài khoản chuyển tiền nên đã nhờ bác Phùng Đức Thắng đến đó lấy trực tiếp và trả tiền trực tiếp. Trong quá trình đi lại, Bác Thắng đã alo mấy lần cho bạn kia mà chưa liên liên lạc được với bạn kia....cho đến khi bạn alo cho mình rằng đã mua rồi....làm mất rất nhiều thời giàn của mình và bác Thắng. Việc bác Thắng sẽ đến lấy và trả tiền trực tiếp thì bạn kia cũng nhận được tiền luôn, ko phải ship cho ai cả. Vì thế cái nhận xét 100% bạn kia muốn bán cho bạn chỉ là suy nghĩ riêng của bạn thôi. Và cái nhận xét cuối "nếu như mình là bạn kia thì cũng làm vậy" là 1 nhận xét hoàn toàn sai lầm và nực cười! Các bạn cậy là anh em, ở gần nhau mà mua bán ko giữ lời giao dịch, làm mất lòng tin, làm ảnh hưởng tới thời gian, công sức của người khác như vậy mà vẫn vỗ ngực nhận xét là người tử tế sao???
Thực sự xin lỗi chủ topic, xin lỗi các anh em ghé thăm topic và đã đọc được sự việc ko hay này. Mình thì ko hề muốn nó như vậy nhưng thực tế nó đã xảy ra như vậy. Mình đã từng nói ở đâu đó, trên nhiều comment rằng mình cũng là vua bàn phím thôi, vào diễn đàn chém gió là chính, kết bạn cho vui thôi. Bạn nào thấy các comment của mình ko hợp lý thì nhắc nhở mình để mình sửa chữa, rút kinh nghiệm nhé. Trên diễn đàn thì cũng có vô số kiểu người khác nhau, cho nên mỗi người 1 nhận xét khác nhau là chuyện bình thường. Dù sao cũng cảm ơn bạn @tuankhoai đã thẳng thắn phê bình mình 1 cách công khai như vậy! Dù cho đó là những lời nhận xét rất cảm tính của bạn, nhưng nó cũng làm cho mình hiểu thêm về bạn, và ít nhiều làm mình "ke tay" hơn mỗi khi động vào bàn phím.
Có lẽ sự việc này nên dừng lại ở đây cho dĩ hòa vi quý bạn @tuankhoai nhỉ?

Last edited:

Bình luận từ Facebook