Cần mua H3 pro còn ngon!

Tosios

Đại Uý
Nghe bảo là tuyển Tàu đánh mặt Tàu toàn phát ra âm thanh nghe Bộp bộp, mà sao lúc em đánh thỉnh thoảng nếu có vào bóng hơi thẳng mặt vợt tí thì nó vẫn kêu tạch tạch nhỉ, hay là em tune chưa đủ độ ? Mà em tune Topsheet bằng Falco LE đến độ nổi gai phồng phồng lên rồi đấy. Chủ thớt chơi Tàu đạo lâu hơn em có cao kiến gì chỉ giáo em không ạ. Up giúp bác luôn !!!

Nói chung còn tùy cốt và phong cách chơi nữa bác à. E chơi mặt tàu theo phong cách thiên xoáy. Giật xoáy làm chủ đạo, không cần tốc độ (nên E không cần tune tiếc gì cả) thì khi vào bóng vẫn xựt xựt bình thường thôi. Khi bạt bóng vẫn nổ bôm bốp cả (không nổ to như Ten thôi). Thi thoảng khi giật bóng có tiếng kêu tạch tạch (thường những quả đó là hỏng) như kiểu mặt vợt ướt ấy E cũng không để ý lắm vì nó ít xảy ra. Còn chơi bóng quan trọng là hiệu quả chứ quan trọng gì tiếng kêu mà bác quan trọng hóa vậy. Mà bác cũng đừng ham hố Tune nhiều quá. Thích nảy thì chơi dòng neo, thích mềm thì chơi dòng có độ cứng thấp như 39 độ chẳng hạn, rất dễ chơi. Tính chất của mặt tàu là dính và xoáy, còn nếu thích nhanh + nổ to thì chuyển qua Ten chơi. Kiến thức có hạn nói năng có gì sai mong các bác bỏ quá cho.

Duc_NM

Đại Tá
Nói chung còn tùy cốt và phong cách chơi nữa bác à. E chơi mặt tàu theo phong cách thiên xoáy. Giật xoáy làm chủ đạo, không cần tốc độ (nên E không cần tune tiếc gì cả) thì khi vào bóng vẫn xựt xựt bình thường thôi. Khi bạt bóng vẫn nổ bôm bốp cả (không nổ to như Ten thôi). Thi thoảng khi giật bóng có tiếng kêu tạch tạch (thường những quả đó là hỏng) như kiểu mặt vợt ướt ấy E cũng không để ý lắm vì nó ít xảy ra. Còn chơi bóng quan trọng là hiệu quả chứ quan trọng gì tiếng kêu mà bác quan trọng hóa vậy. Mà bác cũng đừng ham hố Tune nhiều quá. Thích nảy thì chơi dòng neo, thích mềm thì chơi dòng có độ cứng thấp như 39 độ chẳng hạn, rất dễ chơi. Tính chất của mặt tàu là dính và xoáy, còn nếu thích nhanh + nổ to thì chuyển qua Ten chơi. Kiến thức có hạn nói năng có gì sai mong các bác bỏ quá cho.
Có gì đâu bác anh em trao đổi để làm dày thêm vốn hiểu biết mà. Em cũng đang dùng H3 Neo Tuned sẵn rồi, lần đầu dán keo sữa xong bóc lớp keo ấy ra thì bóc luôn cả lớp tuned của nhà sản xuất hay sao ấy vì lúc đầu nhìn lót nó bóng như có lớp keo quét sẵn, sau đó em bóc lớp keo ra thì còn lại sponge mịn như nhung, như sponge dòng bọt khí bình thường.

bachikho

Đại Tá
tuyển tàu tụi nó tune hết cỡ luôn, các bác ko thấy mặt tụi nó nổi gai tè le và cong tớn lên đó à, dán vào lúc nào cũng chực bong mép đó thôi, nhưng hàng mình chơi mà tune thế đảm bảo phù ngay, hàng của tụi nó khác, so sao được

Tosios

Đại Uý
Có gì đâu bác anh em trao đổi để làm dày thêm vốn hiểu biết mà. Em cũng đang dùng H3 Neo Tuned sẵn rồi, lần đầu dán keo sữa xong bóc lớp keo ấy ra thì bóc luôn cả lớp tuned của nhà sản xuất hay sao ấy vì lúc đầu nhìn lót nó bóng như có lớp keo quét sẵn, sau đó em bóc lớp keo ra thì còn lại sponge mịn như nhung, như sponge dòng bọt khí bình thường.

Đúng rồi đấy bác ạ. E không chơi dòng neo nhiều vì không hợp (E cần xoáy nhiều, mà hàng neo lại nhanh hơn nhưng ko xoáy bằng hàng thường) nhưng cũng bị 1 lần như bác. Thấy AE trên diễn đàn khuyên mặt neo khi dán vào cốt thì chỉ quét keo lên cốt thôi, đợi keo khô rồi úp mặt vào dán luôn, ko cần bôi keo lên mặt.

bachikho

Đại Tá
chuẩn, kể cả hàng thường tui cũng chỉ quét keo lên sp lần đầu tiên, từ lần sau bóc ra ko lột keo, chỉ quét keo lên cốt rồi dán vào thôi, hạn chế quét keo lên sp sẽ bền hơn

Duc_NM

Đại Tá
Bác Tosios cho em hỏi với cái mặt H3 Pro 2012 mà chỉ có dấu đỏ của DHS ở giữa sponge ghi độ cứng 39, độ dày 2.2 và cái 20# gì đó thôi, không thấy có dòng serie to to ở gần mép sponge thì là loại H3 gì bác nhỉ ?

bachikho

Đại Tá
seri nào, phía trên hay phía dưới, dòng Pxxx thì vẫn phải có chứ, đời ko có mộc thì có dòng "chữ Tỉnh độ dày/độ cứng" phía dưới, đời có mộc thì ko có dòng đó nữa mà thông số trong mộc hết

Duc_NM

Đại Tá
seri nào, phía trên hay phía dưới, dòng Pxxx thì vẫn phải có chứ, đời ko có mộc thì có dòng "chữ Tỉnh độ dày/độ cứng" phía dưới, đời có mộc thì ko có dòng đó nữa mà thông số trong mộc hết

Chỉ có dấu mộc đỏ ở giữa thôi bác ạ, không thấy có dòng serie đen phía trên, không hiểu là hàng gì bác ạ :zingme11:

Bình luận từ Facebook