Cần ace tƯ vấn giúp về Đao kiếm

son_canloc

Đại Tá
Chào ACE , mình định thay mặt vợt cho con gái Lớp 7 nhưng đang phân vân vì một phần do kinh phí có hạn một phần nữa không có kinh nghiệm về dụng cụ . Cốt vợt cũ lấy từ loại vợt rẻ 200k mình dán mặt đỏ YASAKA MARK-V > mặt đen 729-2 , do cốt vợ đã quen tay , nay muốn thay Mặt mới ( lối chơi thiên về tấn công chủ yếu Giật phải , Vẩy cổ tay bên trái ) thấy cháu có vẻ phù hợp với loại Mặt Mềm + Nhũn . Qua thông tin trên mình rất cảm ơn khi đc ACE tư vấn giúp . Mục đích thay mặt không phải để thi đấu , đánh thắng đối thủ mà chỉ để giúp rèn luyện tốt hơn
Rất cảm ơn ACE đã ghé qua

dung_linh

Đại Tá
Nghe thắng nói A sơn có vẻ kết DungLinh hè.Bữa nào anh có dịp vào Huế nói thắng gọi Dung_linh, Dung_linh mời một buổi rượu nếp trắng, rượu đá, mồi dồi lòng đủ loại, Ở Huế còn có món đặc sản cầy đồng quê nữa nổi tiếng lắm................Cần ace tƯ vấn giúp về Đao kiếm là nghề của em luôn, em sẽ tư vấn luôn.......................................
Trân trọng
Dung_linh.

Last edited:

son_canloc

Đại Tá
Nghe thắng nói A sơn có vẻ kết DungLinh hè.Bữa nào anh có dịp vào Huế nói thắng gọi Dung_linh, Dung_linh mời một buổi rượu nếp trắng, rượu đá, mồi dồi lòng đủ loại, Ở Huế còn có món đặc sản cầy đồng quê nữa nổi tiếng lắm................Cần ace tƯ vấn giúp về Đao kiếm là nghề của em luôn, em sẽ tư vấn luôn.......................................
Trân trọng
Dung_linh.
Cảm ơn Dũng _linh nha , mình có thằng bạn nối khố làm ở kho bạc Phú vang . Trước đây có đưa Vợ con vào Huế chơi mấy lần , khi nào vào Huế chơi mình sẽ tìm Dũng _linh trước là để giao lưu AE có cùng đam mê sau nữa là kiếm tý kinh nghiệm khi đó đừng từ chối nha

dung_linh

Đại Tá
Cảm ơn Dũng _linh nha , mình có thằng bạn nối khố làm ở kho bạc Phú vang . Trước đây có đưa Vợ con vào Huế chơi mấy lần , khi nào vào Huế chơi mình sẽ tìm Dũng _linh trước là để giao lưu AE có cùng đam mê sau nữa là kiếm tý kinh nghiệm khi đó đừng từ chối nha
Em OK liền, hẹn gặp anh một ngày không xa.
Chúc anh sức khỏe, công việc tốt.
Thân chào!
Dung_linh

ducanhhp

Binh Nhì
Chào ACE , mình định thay mặt vợt cho con gái Lớp 7 nhưng đang phân vân vì một phần do kinh phí có hạn một phần nữa không có kinh nghiệm về dụng cụ . Cốt vợt cũ lấy từ loại vợt rẻ 200k mình dán mặt đỏ YASAKA MARK-V > mặt đen 729-2 , do cốt vợ đã quen tay , nay muốn thay Mặt mới ( lối chơi thiên về tấn công chủ yếu Giật phải , Vẩy cổ tay bên trái ) thấy cháu có vẻ phù hợp với loại Mặt Mềm + Nhũn . Qua thông tin trên mình rất cảm ơn khi đc ACE tư vấn giúp . Mục đích thay mặt không phải để thi đấu , đánh thắng đối thủ mà chỉ để giúp rèn luyện tốt hơn
THeo cháu nghĩ nếu rẻ mà phù hợp như chú nói thì Yasaka Mark V là hợp lí nhất. Còn nếu bác muốn đổi mới thì có thể chọn Accuda s2 gần như là bản nâng cấp của Yasaka Mark V :D

bác có thể cho cháu nó đánh bên trái bằng mặt sky_wing(thuộc dòng 729) hoặc mặt dawei saviga hai loại mặt này đều mềm+nhũn,độ kiểm soát cao,bám xoáy tốt và đặc biệt là 2 loại này đều có khối lượng nhẹ sẽ phù hợp với cháu là vận động viên nữ,giá cả cũng hợp lý
mặt sky_wing giá tương đương 729-2 khoảng 110k,dawei saviga khoảng 320K,sau này khi cháu nó đánh khá bác tham khảo thêm 2 loại nữa là innova(stiga) khoảng hơn 400k,và siver(buterfly) đắt hơn yasaka mar V một chút,bác có thể yên tâm về chất lượng vì 2 loại cuối em giới thiệu trên thực tế có cao thủ hạng B diễn đàn đã sử dụng rồi bác ạ!
Chúc bác tìm được mặt vợt và cháu chơi bóng ngày một tiến bộ!

son_canloc

Đại Tá
Cảm ơn AE , chiều mai ra TP Vinh giao lưu có khi mình mua luôn . giữ nguyên mặt Mack_V thay mới măt đen bằng 729 hoặc DONIC ( vì mặt đen đã xuống cấp ) không biết có ổn không ? khoảng 200 > 500 k / 1 mặt ( trước đây lỡ 1 lần rùi > đánh phòng thủ mà vợt OFF+ Mack_V > 2 tr 5 ) . AE tư vấn gấp nha . Thanks AE nhìu

tuyetvu79

Đại Tá

:confused:
cốt con bác là cốt gì..?
Bác nói con gái bác: lối chơi thiên về tấn công chủ yếu Giật phải , Vẩy cổ tay bên trái ; thấy cháu có vẻ phù hợp với loại Mặt Mềm + Nhũn
vậy mà xài thằng YASAKA MARK-V thì thua rồi vì Ya MarkV cho bóng ra độ cầu vồng yếu lắm ( chủ yếu ra thẳng- thích hợp rơ bạt bóng hơn)
bác cho cháu chuyển qua mặt này thì ổn hơn:
GIANT DRAGON: SUPERSPIN G3 GOLD
http://dungcubongban.vn/mat-vot-bong-ban/mat-vot-giant-dragon/superspin-g3-gold
có vài ý kiến ACE đã đánh qua như sau:

Nổi trội nhờ kiểm soát tốt, tiếp xúc êm, tốc độ khá, khả năng tạo xoáy ấn tượng và tỉ lệ chất lượng/giá thành rất thuyết phục, Giant Dragon Superspin G3 đã được sự ủng hộ rất lớn ngay từ tháng đầu tiên đặt chân đến thị trường Việt Nam.
Phiên bản Superspin G3 Gold có độ cứng trung bình mềm, rất hợp với cốt sợi carbon cứng có tốc độ cao.

-Nguyên văn bởi vietguider
Mình được bên HC đổi cho bản G3 gold, cảm nhận đầu tiên là miếng này mềm mại hơn Karate nhiều, rất bám xoáy và nảy kiểu ngậm bóng rồi bắn ra đặc trưng cuả dòng mút tension chứ không nảy kiểu bì bì như của Karate.
Đang chơi BH bằng Karate giờ chuyến sang G3 gold buổi đầu tiên thì thấy lúc đầu hơi khó đánh các quả kê, đẩy vì nó nảy quá, nhưng giật trái và flick dễ dàng hơn, nhanh hơn.
Mặt mới có một lớp dầu bảo vệ, đợi mấy buổi đánh sạch và quen mặt sẽ update thêm cảm nhận với anh em. Chiều nay sẽ chơi thử bên FH xem sao.
Nhưng tại thời điểm này có thể nói nếu ai đã hài lòng với Karate về lối đánh thì hoàn toàn có thể cặp tiếp với em G3 này, và nếu như nó khắc phục được vụ bong topsheet và không có sự cố gì về chất lượng thì quá ổn với giá 390K :)

-Nguyên văn bởi FBI
Mặt vợt này dù FBI chưa đánh thử! Nhưng mấy hôm nay cắt dán vợt cho khách thì thấy đúng là phiên bản SuperSpin G3 có nhiều cải tiến đáng kể so với Karate Soft cũ, đặc biệt là lớp lót. Bề mặt lanh và chân gai cũng đều và chất lượng cao su tốt hơn. Với giá thành bằng với phiên bản cũ mà được cải tiến mạnh về chất lượng. Hy vọng thời gian tới SuperSpin G3 là một trong những mặt hàng bestseller của www.dungcubongban.vn
Nguyên văn bởi tuanle.dragon
Mình mới đánh thử superspin g3 gold 2 buổi nhưng thực sự rất ấn tượng. Mặt vợt nhẹ, mềm, bám xoaý tuy nhiên tốc độ không cao lắm. Điểm nổi bật của mặt vợt naỳ là độ kiểm soát tuyệt vời , dễ điều khiển. Với tầm giá tiền 390k thì khó có mặt vợt nào có thể vượt qua s3g.
Nguyên văn bởi tuanle.dragon
Một điểm nữa của g3 gold là có độ cầu vồng thấp, điểm rơi xa khi giật bóng do cấu trúc chân gai ngắn, mật độ thưa. Mặt này đánh gần giống PME của Palio hơn là các dòng tương đương Tenergy05 như rakza7, acuda, baracuda...

-Nguyên văn bởi thuongtihar
Sau 1 thời gian TEST thử mặt vợt “Superspin G3 Gold” Em có một vài cảm nhận như sau:

FH: Giật điểm rơi rất khó chịu và có độ chuẩn xác cao, độ xoáy lớn và biến hóa. Giật mạnh dùng nhiều lực, bóng đi xoáy nhưng hơi chậm so với một số mút châu âu khác điều này có thể cải thiện được khi bạn dùng keo tăng lực. Giao bóng: xoáy, điểm rơi tốt, bóng đi khó chịu, cắt bóng nặng và có xu hướng đi cắm xuống bàn không nảy cao như 1 số loại mút khác.

BH: Quá tốt cho một mút giá dưới 400K .Cắt xoáy, chặn giảm lực cực tốt - Chú Hiên cảm nhận rõ nhất :)) he he he -Chặn đẩy hay bắt giao bóng đều ngon, bắn trái bóng đi cắm và thường không nảy cao trên bàn, giật trái bóng đi xoáy. Quỹ đạo bóng đi tương đối biến hóa

Đã thử với dòng: ZLC và Tamca 5000 của Butterfly dùng để đánh BH => Mặt Superspin G3 Gold là một lựa chọn hợp lý.

Kết luận: Với giá thành dưới 400K đây là một mặt vợt giá quá ngon để anh em lựa chọn 1 mặt vợt với đủ tiêu chí: Ngon, bổ, rẻ, bền, đẹp và mặt vợt Superspin G3 Gold rất dễ bóc keo.

PS: Ai là Fan của dòng ZLC như: Amultat, Timoboll, Inerfor, Mijutani thì có thể sử dụng FH: Galaxy G1 New, BH: Superspin G3 Gold => Chơi bóng bàn không sợ tốn kém nhé vì hai mặt này rất bền. Bây giờ thì em trung thành với combo: Amultat + Galaxy G1 New + Superspin G3 Gold

- Nguyên văn bởi Cupid0104
G3 silver hôm qua em đã bóc dán thử và đánh.

Cảm quan thật sự lúc đầu là nhìn ko bắt mắt lắm, cảm giác mút hơi lồi lõm, không phẳng chút nào. Đây là em nói thật chứ không phải là có ý gì, Nhìn bác Boll-Boll dán em cũng thấy cảm giác hơi không phẳng, tuy nhiên vào thi đấu không thấy ảnh hưởng gì.

Em silver này mềm, dễ tạo xoáy, đối với quả giao bóng thì ko chê được vì bóng nảy gần như toàn sát lưới.
Gò bóng điểm rơi tốt, tuy nhiên do mặt vợt có thể hơi mới nên thỉnh thoảng vẫn có quả bị vọt bóng lên.
Chặn giật BH rất tốt, giảm lực dễ.
Nói chung là không có gì để chê với giá tiền như vậy.
:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Bình luận từ Facebook