Cảm nhận về xiom Zetro Quad

youwin

Trung Sỹ
Mình đang dùng e này khoàng 2 tuần thấy giật banh vào bàn rất nhìu rất dễ kiểm soát mặc dù bóng qua bàn ko nhanh nhưng xoáy và chuội. đang kết hợp với FH là blizt 2010 và FH blizt soft thấy rất ok. AE nào đã và đang dùng e này vào cảm nhận tý! kết hợp mút gì là ok nhất? nên chọn mút mềm đánh FH hay BH vì có bạn chỉ mình nên để mút mềm bên FH vì cốt cacbon và BH nên cứng tý vì rơ 1 càng thường chỉ bạt chứ giật chưa đều, cần mút cứng cho uy lực, theo các bạn vậy đúng ko?

dangtapgiat

Binh Nhì
Mình đang dùng e này khoàng 2 tuần thấy giật banh vào bàn rất nhìu rất dễ kiểm soát mặc dù bóng qua bàn ko nhanh nhưng xoáy và chuội. đang kết hợp với FH là blizt 2010 và FH blizt soft thấy rất ok. AE nào đã và đang dùng e này vào cảm nhận tý! kết hợp mút gì là ok nhất? nên chọn mút mềm đánh FH hay BH vì có bạn chỉ mình nên để mút mềm bên FH vì cốt cacbon và BH nên cứng tý vì rơ 1 càng thường chỉ bạt chứ giật chưa đều, cần mút cứng cho uy lực, theo các bạn vậy đúng ko?
đúng đấy bạn ạ càng phải mềm và kiểm soát tốt dễ tạo xoáy và giật điểm rơi.còn muốn xung thì liên quan đến cách phát lực của bạn càng trái dùng mặt nẩy và nún như donic f1 hoặc xiom 3để chặn đẩy bắn đôi công và giật đè khi chân đã tốt động tác thuần thục chuyển lối đánh 2 càng chỉ cần tăng ma sát là quả trái hoàn thiện

youwin

Trung Sỹ
Cần tư vấn mặt cho zetro, AE nào chơi qua rồi thấy e nó hợp với mặt nào nữa tư vấn cho mình. ưu tiên nhẹ, vì zetro nặng sẵn rồi!

Xiom-VN

Binh Nhì
Nếu có điều kiện bạn nên dùng dòng sản phẩm Xiom Sigma Euro - đặc biệt khá hợp với Xiom Zetro Quad. Bóng đạt tốc độ và độ xoáy rất lớn - dễ dàng kiểm soát :D

Last edited:

youwin

Trung Sỹ
FH sigma euro còn BH thì dùng loại nào a với rơ 1 càng chỉ chặn đẩy và bạt bóng bên BH, thỉnh thoảng mới giật, sigma Pro ok ko? a Xiom vn

Xiom-VN

Binh Nhì
FH sigma euro còn BH thì dùng loại nào a với rơ 1 càng chỉ chặn đẩy và bạt bóng bên BH, thỉnh thoảng mới giật, sigma Pro ok ko? a Xiom vn

Anh nên sử dụng mặt vợt nhẹ và mềm hơn để đánh trái - nhằm mục đích dễ kiểm soát - chặn đẩy và xử lý quả trái an toàn - Xiom VN khuyên dùng Xiom Omega 4 Elite or Vega Elite cho BH cốt Zetro Quad.

sardius1010

Binh Nhì
Các bác cho em hỏi. Em đang dùng Sar, lối đánh 2 càng, thiên về tốc độ. Nếu em không dùng Sar, thì em nghe nói nên chuyển sang Xiom zetro quad hoặc Amultart là hợp nhất. Các bác cho e lời khuyên nhé. Và cả sự so sánh cho 2 cây này nữa nha (liệu rằng có phải tiền nào của ấy không,hi). Thanks các bác nhiều ạ!

Các bác cho em hỏi. Em đang dùng Sar, lối đánh 2 càng, thiên về tốc độ. Nếu em không dùng Sar, thì em nghe nói nên chuyển sang Xiom zetro quad hoặc Amultart là hợp nhất. Các bác cho e lời khuyên nhé. Và cả sự so sánh cho 2 cây này nữa nha (liệu rằng có phải tiền nào của ấy không,hi). Thanks các bác nhiều ạ!

Nói 1 cách công bằng thì với 2 cây này - quả thật là tiền nào của ấy - nhưng xét về giá trị sử dụng trên mức giá thành thì Zetro Quad lại vượt trội Bia Về cảm giác thì với rất nhiều ace đã dùng qua 2 cây vợt đều cho nhận định chung là cảm giác đánh khá giống nhau. Zetro Quad cho những ưu điểm tốt của Amultart - không rung - độ vọt bóng cao, đàn hồi lớn - bóng sang rất cắm và xoáy - chặn đẩy - bạt - giật cực tốt và an toàn. Những điểm Zetro Quad kém Amultart - tốc độ kém chút xíu - độ kiếm soát cũng kém hơn 1 chút. Amultart chỉ thua Zetro Quad về mức giá mà thôi.

sardius1010

Binh Nhì
Thanks bác nhiều ạ! Còn 1 lăn tăn nhỏ của e nữa, hi. E cầm thử Zetro quad rồi. thấy cán cầm Xiom làm hơi to, mà bè bè, cầm 1 lúc thấy mỏi tay, không thuôn và vừa tay như BTY. Có phải thế k ạ,hi? Có thể mài bớt cán cho vừa tay được k bác, hi?

Thanks bác nhiều ạ! Còn 1 lăn tăn nhỏ của e nữa, hi. E cầm thử Zetro quad rồi. thấy cán cầm Xiom làm hơi to, mà bè bè, cầm 1 lúc thấy mỏi tay, không thuôn và vừa tay như BTY. Có phải thế k ạ,hi? Có thể mài bớt cán cho vừa tay được k bác, hi?

Thực ra cảm giác cầm mỗi người 1 ý - nếu đã làm quen với cán cầm của Zetro quad thì thấy cán rất đầm và vững tay - tuy nhiên cũng k ít người k thích nghi được và vẫn yêu thích cán tròn hơn. Dòng sản phẩm sắp tới là Hayabusa đã thay đổi cán cầm cũ thành tương tự của Butterfly - thon và dễ cầm hơn. Cán vợt có thể bo tròn được nhưng mình không đảm bảo được cảm giác - tính năng cũ của nó :)

Bình luận từ Facebook