Cảm nhận Miền Tây !

hunghanoi

Super Moderators

Bên bờ sông nước​

hunghanoi

Super Moderators

Một số gia đình sống bên mép nước cù lao giờ đã làm du lịch và sản xuất kẹo dừa,một đặc sản của Bến Tre​

hunghanoi

Super Moderators

Rất nhiều người đã tìm đến với hình thức du lịch sinh thái miệt vườn nơi đây để tận hưởng không khí trong lành,hoa trái tươi ngọt​

hunghanoi

Super Moderators

Để nấu được kẹo dừa,người ta phải có nước cốt dừa,đây là công đoạn ép cơm dừa để lấy nước cốt.​

Nguoi_Chicago

Trung Sỹ
Những hình ảnh dung dị về miền Tây, những khung cảnh tưởng như quá đỗi bình thường trở nên đặc biệt, nên thơ, đáng yêu biết bao qua ống kính và những chú thích của bác Hùng Hà Nội. Mình, một người con miền Tây cảm thấy nhớ và yêu quê biết mấy qua topic này. Cảm ơn bác Hùng Hà Nội rất nhiều - với cặp mắt, trái tim luôn khao khát tìm tòi, khám phá những vùng đất và con người bác đã để lại nhiều ấn tượng và cảm xúc sâu sắc trong trái tim của những thần dân bóng bàn. Like mạnh, Thanks mạnh topic này và nhiều topic khác nữa của bác Hùng!

hunghanoi

Super Moderators
Cảm ơn Nguoi_Chicago,đây là những tấm ảnh mình tích cóp được nhân những chuyễn công tác tại miền Tây trong mấy năm qua,với cảm xúc của một người ưa tìm hiểu và khám phá,mình đặc biệt yêu thích vùng đất phương nam này,mời bạn xem tiếp nhé !

hunghanoi

Super Moderators

Kẹo dừa Bến Tre được làm hoàn toàn thủ công với hương vị ngọt bùi,béo ngậy,đậm đà hương vị quê hương.​

hunghanoi

Super Moderators

Lò hấp bánh tráng sữa

Ngoài kẹo dừa,các xưởng sản xuất ở miệt vườn Bến Tre còn có đặc sản khác,đó là bánh tráng sữa,một loại bánh to tròn như bánh đa nhưng mềm ở miền bắc được tẩm với sữa và nước dừa ăn vừa dẻo,thơm và rất ngậy.​

Bình luận từ Facebook