Cảm nhận mặt 729 BATTLE 2 Provincial (Commercial)

Joyk

Binh Nhất
Tìm mua mặt này đánh thử vì thích độ dính của mặt tàu
Các bác đánh rồi cho cảm nhận với nhé, cảm nhận ban đầu của e là mặt trông hịn vì đóng gói chân không
Phần cao su thừa sau khi cắt em bẻ thấy zai, khó vỡ, nhưng ko hiểu sao khi e dùng dao rọc giấy cắt mặt vợt thì bị vỡ viền từa lưa, ko biết do dao cùn hay sao nữa
Mặt này e thấy có 4 phiên bản hay sao đấy nhưng mua loại rẻ nhất (hơn 4 lít), chờ đánh 1 thời gian e sẽ review cảm giác đánh sau

Attachments

999 KB · Đọc: 170
    692.9 KB · Đọc: 168
    810.6 KB · Đọc: 146

Joyk

Binh Nhất
thêm ảnh nha
cảm nhận cao su rất hịn các bác ạ

Attachments

552.6 KB · Đọc: 157
    924.1 KB · Đọc: 147
    532.8 KB · Đọc: 152

VPSV

Đại Uý
Bác dùng trên innerforce ALC à, mình có thử trên ALC của yinhe nhưng mình cảm giác nó hợp với Inner ZLC hơn. Alc mình chơi thấy Cốt với Mặt chẳng cộng hưởng gì... nhưng có thể do cách mình đánh chưa ổn nên ko phát hiện điểm hay chăng?

anhemoy

Đại Tá
Bác dùng trên innerforce ALC à, mình có thử trên ALC của yinhe nhưng mình cảm giác nó hợp với Inner ZLC hơn. Alc mình chơi thấy Cốt với Mặt chẳng cộng hưởng gì... nhưng có thể do cách mình đánh chưa ổn nên ko phát hiện điểm hay chăng?
nếu lối đánh của bác hay kéo bóng, ma sát nhiều thì chắc k hợp bác ạ. Em trước vào bóng với góc vợt nhỏ, đâm ra đánh hay bị trượt, hoặc vào bóng quá mỏng k có độ vỗ bóng nên cũng k cảm nhận được hết. Lại phải đẩy đi ạ :D

VPSV

Đại Uý
nếu lối đánh của bác hay kéo bóng, ma sát nhiều thì chắc k hợp bác ạ. Em trước vào bóng với góc vợt nhỏ, đâm ra đánh hay bị trượt, hoặc vào bóng quá mỏng k có độ vỗ bóng nên cũng k cảm nhận được hết. Lại phải đẩy đi ạ :D
ALC mình chơi thấy đánh chặn đẩy, flick trái dễ hơn. Đánh đa dạng điểm rơi. Chơi với mặt như G1, Ten05 hay nhất, còn chơi giật, đối giật thuận tay thì chơi với mặt hybrid dính 1 chút như rakza7, rakza Z. Còn chơi kéo đòn dài với mặt Tàu mình cứ thấy nó chán chán sau á, cũng có xoáy nhiều, nhưng ko uy lực như ZLC, mà cũng ko tận dụng đc cái hay của ALC. Chắc vài bữa thử lột battle 2 dán lại con ALC inner Butt xem lâu rồi ko chơi có khi lại cảm thấy hay

anhemoy

Đại Tá
ALC mình chơi thấy đánh chặn đẩy, flick trái dễ hơn. Đánh đa dạng điểm rơi. Chơi với mặt như G1, Ten05 hay nhất, còn chơi giật, đối giật thuận tay thì chơi với mặt hybrid dính 1 chút như rakza7, rakza Z. Còn chơi kéo đòn dài với mặt Tàu mình cứ thấy nó chán chán sau á, cũng có xoáy nhiều, nhưng ko uy lực như ZLC, mà cũng ko tận dụng đc cái hay của ALC. Chắc vài bữa thử lột battle 2 dán lại con ALC inner Butt xem lâu rồi ko chơi có khi lại cảm thấy hay
Xoáy nhiều là khi bác tác động đủ lực vỗ lên bóng, chứ càng cố gắng kéo xoáy thì càng ít xoáy. em đánh tàu H3 + Vis khoảng 3 năm, nhưng chấn thương rồi bỏ. Rồi quay lại thì k còn sức khoẻ mà đánh nữa. Sau đó tìm được chân ái là ZLC + Aurus. vừa bền rẻ mà đủ hiệu năng em cần

M.Hoang

Đại Tá
Xoáy nhiều là khi bác tác động đủ lực vỗ lên bóng, chứ càng cố gắng kéo xoáy thì càng ít xoáy. em đánh tàu H3 + Vis khoảng 3 năm, nhưng chấn thương rồi bỏ. Rồi quay lại thì k còn sức khoẻ mà đánh nữa. Sau đó tìm được chân ái là ZLC + Aurus. vừa bền rẻ mà đủ hiệu năng em cần
Bác nhiêu tuổi r ạ

tla

Super Moderators
bạn cho mình hỏi aurus có bị co và vỡ viền mút không

M.Hoang

Đại Tá
em gần 3 chục thôi bác nhưng đá bóng bị chấn thương nên bỏ. Chấn thương nặng nên ảnh hưởng nhiều tới sức khỏe bác ạ
Chấn thương mệt phết bác nhỉ. Em đang bị chấn thương cổ tay phải do ngã xe máy, 2 tháng rồi vẫn chưa đỡ chắc do em đánh bóng đều. Giờ bán hết để đỡ đánh cho nó lành hẳn. Không thì hỏng mất

tla

Super Moderators
Chấn thương mệt phết bác nhỉ. Em đang bị chấn thương cổ tay phải do ngã xe máy, 2 tháng rồi vẫn chưa đỡ chắc do em đánh bóng đều. Giờ bán hết để đỡ đánh cho nó lành hẳn. Không thì hỏng mất
để nhanh khỏi nhất không phải là bán bớt vợt mà nghỉ đi xe máy 1 thời gian, trước anh cũng bị đau cổ tay phải toàn phải đi xe ôm, nghỉ hoàn toàn lái và dắt xe máy

M.Hoang

Đại Tá
để nhanh khỏi nhất không phải là bán bớt vợt mà nghỉ đi xe máy 1 thời gian, trước anh cũng bị đau cổ tay phải toàn phải đi xe ôm, nghỉ hoàn toàn lái và dắt xe máy
Thế thì khó quá. Xe em cũng nặng. Đi thì 1 ngày phải tầm 20km. :(

Trainee

Đại Tá
Em ngã chống tay phát trên giàn khoan, ngay lúc đó không đau, thế rồi mà nghỉ từ tháng 2-5 mới túc tắc chơi lại được; hên giờ coi như lành 100% rồi!

M.Hoang

Đại Tá
Em ngã chống tay phát trên giàn khoan, ngay lúc đó không đau, thế rồi mà nghỉ từ tháng 2-5 mới túc tắc chơi lại được; hên giờ coi như lành 100% rồi!
bác ngã giống em vãi, em lúc đó đi xe máy tông trực diện với người đối diện, ngay lúc đó tay phải không đau, về nhà một lúc thấy đau mới nghĩ ra nãy tay mình cũng kiểu quán tính chống vào cái tay cầm, tới giờ là 3 tháng rồi. Do em đeo băng cổ tay, vẫn chơi đều nên tới giờ vẫn chưa đỡ :(

anhemoy

Đại Tá
bạn cho mình hỏi aurus có bị co và vỡ viền mút không
mặt aurus khi dán thì bác dán keo sữa, cắt thừa ra tầm 1mm, k lo bị co. Còn viền thì trừ khi bác đập vào bàn chứ bóng đập vào thì còn lâu mới vỡ ạ :D

anhemoy

Đại Tá
em bị rách dây chằng gối và phần mềm nội tạng cũng ảnh hưởng, nên sức khỏe giờ chắc chỉ đc 70-80% thôi, đánh bóng ngại di chuyển lắm

M.Hoang

Đại Tá
em bị rách dây chằng gối và phần mềm nội tạng cũng ảnh hưởng, nên sức khỏe giờ chắc chỉ đc 70-80% thôi, đánh bóng ngại di chuyển lắm
Dây chằng gối thì nặng phết. Bác sau có mổ nội soi ko?

Joyk

Binh Nhất
em mới đánh mấy buổi thì cảm nhận là mặt bám dính trung bình, ko bằng mấy cái mặt tàu yinhe gì đó, cũng ko bị mất lực nhiều (tất nhiên là ko bằng mặt đức + nhật), tóm lại là dễ vào bàn, các tấm chiếu mới e khuyên cứ mặt tàu mà chơi, kỹ thuật chưa cao thà giật an toàn còn hơn nhiều lực

bachikho

Đại Tá
em mới đánh mấy buổi thì cảm nhận là mặt bám dính trung bình, ko bằng mấy cái mặt tàu yinhe gì đó, cũng ko bị mất lực nhiều (tất nhiên là ko bằng mặt đức + nhật), tóm lại là dễ vào bàn, các tấm chiếu mới e khuyên cứ mặt tàu mà chơi, kỹ thuật chưa cao thà giật an toàn còn hơn nhiều lực
chuẩn, mới tập toàn đi ngược, thích đánh bạo lực hoành tráng như pro nhưng tỉ lệ vào bàn thấp thay vì cố gắng đánh đều vào bàn, vì khi đều đc rồi thì mạnh lên rất dễ nhưng khi quen thói đánh mạnh rồi muốn đều rất khó, thà mình cứ đánh muỗi đốt vào bàn rồi bị đánh chết (nếu đối thủ hay hơn) còn hơn là tự đốt, cứ tự đốt thì mãi là gà thôi

Bình luận từ Facebook