Cảm nhận Hayabusa từ các tay vợt hàng đầu: Tuấn Quỳnh, Nam Hải...

mình thì ko biết là có dàn xếp từ trước ko nhưng nghe trả lời phỏng vấn thấy buồn cười quá ; cốt nào cũng có ưu điểm nhược điểm nhưng cốt này thì chỉ thấy có ưu điểm,với việc đánh giá này thì có khi cốt này phải bán với giá 10tr mới đáng đồng tiền :)) ; cốt này mới ra lò,hôm đấy là buổi thử vợt lần đầu mà ai cũng nói là "sau khi tôi chuyển qua cốt hayabusa 1 thời gian" ko hiểu là các bạn này lấy cốt này ở đâu mà nói là đánh 1 thời gian,đấy là chưa kể mỗi người 1 lối đánh mà ai cũng nói là mình hợp với cốt này,1 người thì giơ đôi công bạt bóng,1 người thì zơ cắt xa bàn,còn những người còn lại đa phần thì nhận xét là rất xoáy ;)) , mình thì lại chưa gặp cái cốt nào mà vừa xoáy vừa tốc độ mà lại vừa kiểm soát tốt cả cốt này phải lấy tên là Độc Cô Cầu Bại mới đúng :)) :)) :)) :))

toannq

Trung Uý
Đây là người ta đang quảng cáo,phải khen chứ,chả lẽ nói nhược điểm.Các bác xem quảng cáo có ai nêu nhược điểm sản phẩm của mình đâu.Còn như thế nào thì đợi ae hôm 29/9 về test thử xem thế nào.Review của người tiêu dùng vẫn là chuẩn nhất :D

laplaitrattu

Chuyên đi diệt quái
Phải thử mới biết đc ae ơi.cơ mà dù sao cũng có sự cải cách nhất định ở sản phẩm mới này.Ưu có,khuyết có,cơ mà sản phẩm này cũng chia cho nhóm người sử dụng nên ko thể tùy tiện gán ghép cho ae chơi chưa đúng taagm hay mục đích.

tuấn số 7

Thiếu Uý
mình thì ko biết là có dàn xếp từ trước ko nhưng nghe trả lời phỏng vấn thấy buồn cười quá ; cốt nào cũng có ưu điểm nhược điểm nhưng cốt này thì chỉ thấy có ưu điểm,với việc đánh giá này thì có khi cốt này phải bán với giá 10tr mới đáng đồng tiền :)) ; cốt này mới ra lò,hôm đấy là buổi thử vợt lần đầu mà ai cũng nói là "sau khi tôi chuyển qua cốt hayabusa 1 thời gian" ko hiểu là các bạn này lấy cốt này ở đâu mà nói là đánh 1 thời gian,đấy là chưa kể mỗi người 1 lối đánh mà ai cũng nói là mình hợp với cốt này,1 người thì giơ đôi công bạt bóng,1 người thì zơ cắt xa bàn,còn những người còn lại đa phần thì nhận xét là rất xoáy ;)) , mình thì lại chưa gặp cái cốt nào mà vừa xoáy vừa tốc độ mà lại vừa kiểm soát tốt cả cốt này phải lấy tên là Độc Cô Cầu Bại mới đúng :)) :)) :)) :))
Bác này phát biểu rất hay. Nếu có thang điểm em xin bấm điểm 10 cho bác!!!

tuấn số 7

Thiếu Uý
các vđv trông như là đọc review viết sẵn ấy nhỉ, nhất là anh Thắng đen, mắt cứ chạy trái phải liên tục =))

Toàn Gian gặp Dâm, đêm đã về khuya mà thấy Hài quá. Haha. Để mai mình gọi hỏi Hà YB xem được xu nào không??? Nghe ngứa lỗ mũi thật. Hehe.

tuấn số 7

Thiếu Uý
mình thấy vợt mới ra nào cũng những câu quen thuộc đại loại như thế này: " bám xoáy lắm, cảm giác lắm, tốc độ lắm" nên nhiều khi người mua chìm trong cảm giác tận mây xanh ấy, phải xoáy những câu như vậy để đưa về với hiện tại bạn ạ, theo ý mình là vậy, đôi khi phải có 2 chiều chứ, 1 chiều khen thì chưa được =))
Chuẩn không phải chỉnh luôn!!!!!!!!!!!!!!!!

tuấn số 7

Thiếu Uý
Em ơi đừng tin nó lừa đấy, thắng Đen mà bỏ Sar ra thì xuống 3 quả là ít thèm BiaBia

Em chưa hiểu bác nhiều nhưng qua bài viết này em hiểu bác hơn. Em giống bác cái thẳng tính!!!Em là người chơi, k kinh doanh nhưng chỉ mong anh em có cốt vợt ngon. Chứ quảng cáo kiểu này nghe khựa quá...

Google.vn

Binh Nhì
Các bác săm soi kỹ thế, nói về quảng cáo thì hãng nào chả thế, được 6 hay 7 phần như quảng cáo là ngon rồi, còn nhiều loại vợt khác nghe quảng cáo khủng khiếp lắm nhưng chỉ được 2 đến 3 phần.

Xiom Vietnam

Binh Nhì
Chào các bạn.
Cung cấp cho các bạn một số thông tin:
Thiên Kim, Ngân Giang, Mai, Trung Lác đang sử dụng Hayabusa ZXI + Xiom Sigma Euro. Linh đang cắt sử dụng Hayabusa ZX + Sriver. Nam Hải + Dũng Cư được nhờ để test cốt Hayabusa trong 2 tuần và sẽ chính thức đăng ký sử dụng sau ngày 29/9 (ngày 29/9 đích thân đại diện của Xiom từ Hàn Quốc sẽ trao tặng Nam Hải, Dũng cư và 1 số vdv tiêu biểu khác cốt Hayabusa ZXI). Tuấn Quỳnh, Thắng Đen, Hà Yên Bái được mời đến đánh thử và phát biểu cảm nhận.
Một số chia sẻ của các vdv như Tuấn Quỳnh, Nam Hải bên lề đại ý như sau: Bóng bàn hiện đại trên thế giới không có ai dùng Sardius như Việt Nam, kỹ thuật hiện đại đòi hỏi cây vợt phải cho phép bóng ăn sâu vào cốt đồng thời khi phát lực vẫn phải đảm bảo tốc độ. Tuy nhiên kỹ thuật vdv phải tốt và nhất là vdv phải quen với việc sử dụng cốt rung thì mới có thể phát huy hết tính năng ưu việt của loại cốt này. Đối với các vdv đang thi đấu như Tuấn Quỳnh thì việc chuyển đổi cốt vợt sẽ ảnh hưởng đến thành tích thi đấu ngay vd như trường hợp của Đinh Quang Linh khi chuyển từ butterfly sang Stiga. Đối với Hà Yên Bái hay Thắng Đen sẽ ảnh hưởng đến cá độ. Đối với những vdv tham gia công tác huấn luyện như Nam Hải, Trung Lác, Dũng Cư họ lựa chọn cốt vợt rung để đào tạo, giáo dục và làm gương cho các vdv trẻ. Trong thời gian tới các bạn sẽ thấy một lứa vdv đỉnh cao của Việt Nam không dùng cốt Sardius. Tóm lại để chuyển từ Sardius sang cốt rung cần có thời gian và phụ thuộc nhiều vào kỹ thuật, khả năng thích ứng và quan trọng nhất là các bạn có muốn không thôi.
Một số bạn cho rằng qua clip trên không thấy điểm yếu của cây vợt này. Trước đây điểm mạnh của cây vợt này lại là điểm yếu của cây vợt khác do rơ đánh của mỗi người mỗi khác đó cũng chính là lý do tại sao các hãng bóng bàn lại có rất nhiều sản phảm cốt vợt khác nhau từ rất xịt đến rất nảy, từ rất rung đến không rung. Theo thông tin từ nhà sản xuất và nhận xét từ Nam Hải, Tuấn Quỳnh thì Hayabusa là cây vợt phù hợp với lối đánh hiện đại công thủ toàn diện giúp cho các vdv có thể thực hiện các kỹ thuật cao cấp dễ dàng, có thể nói nó có rất ít điểm yếu so với các cây vợt khác.
Một số bạn cho rằng Thắng Đen đang "diễn", những ai biết và chơi với Thắng Đen sẽ hiểu Thắng Đen là người chất phác, thật thà chỉ biết đến bóng bàn, trong quá trình biên tập lại chúng tôi cũng thấy những điều như các bạn nói và hoàn toàn có thể bỏ, hoặc sử dụng các kỹ xảo khác để xử lý tuy nhiên vẫn quyết định để lại cho chân thật.
Cuối cùng là đại diện của XIOM tại Việt Nam, chúng tôi welcome tất cả các góp ý mang tính xây dựng của các bạn và chúc các bạn chọn được cây vợt phù hợp với mình.

rongnho

Binh Nhì
Việc đưa một sản phẩm vào thị trường là rất khó, có thể hai sản phẩm cùng chất lượng nhưng người sử dụng sẽ lựa chọn sản phẩm có dịch vụ tốt, nhà cung cấp chuyên nghiệp. Rõ ràng chúng ta thấy Xiom đang chăm sóc khách hàng tốt. Trong kinh doanh nếu như bạn không chăm sóc khách hàng của bạn thì sẽ có người khác làm thay. Bản thân tôi thích cách Xiom Việt Nam làm.

Bongbanvn

Binh Nhì
Mỗi nhà sản xuất khi thiết kế ra một cốt vợt đều tính đến ưu nhược điểm của chính cốt vợt đó và sản xuất ra để phục vụ đại đa số người dùng, người Việt Nam đã quá quen thuộc với cây SADIUS huyền thoại rồi khi chuyển sang một cây cốt rung cho dù là rung nhẹ đều cảm thấy khó điều khiển và đều nhận xét rằng đánh không hay và tốc độ như SADIUS, xu hướng bóng bàn hiện đại bây giờ đều sử dụng cốt Rung và mỏng để có thể tạo được những đường bóng tấn công nguy hiểm hơn và gây khó khăn cho đối thủ nhiều hơn, Việc sản xuất ra dòng Hayabusa chứng tỏ XIOM đã và đang đi theo xu hướng của bóng bàn hiện đại nếu như thế hệ đầu tiên của XIOM như dòng AXELO, VI Quad......Bản thân mình chưa sử dụng chính thức 1 cây XIOM nào nhưng khi đánh qua cây XZi cũng cảm thấy nó có một sự đột phá khác biệt so với dòng XIOM cũ - Không so sánh với các hãng lớn và đã có thương hiệu như But, nittaku....Vì mỗi hãng có một công nghệ sản xuất cốt vợt khác nhau nên mỗi người chơi lại có kỹ thuật riêng nên cảm nhận khi sử dụng cốt là khác nhau, Những người có kỹ thuật cơ bản tốt thường thích nghi rất nhanh với công nghệ mới và biết phát huy ưu điểm của cốt đấy, VD: Các VDV đỉnh cao thế giới thường hay sử dụng cốt OFF mà rất ít người sử dụng cốt OFF+. Khi bạn là người mới tập chơi tôi khuyên bạn hay chọn cho mình một cây OFF - Rung nhẹ và hoàn thiện kỹ thuật cơ bản một cách tốt nhất có thể đó là cách tốt nhất để bạn có thể chơi bóng bàn theo cách của chính mình và theo đuổi niềm đam mê bất tận này.

Việc XIOM đang đầu tư mạnh vào VIỆT NAM qua các nhà phân phối: từ: Bàn bóng, cốt vợt đến mặt vợt.... sẽ giúp cho người tiêu dùng được hưởng lợi từ những công nghệ mới. Thế hệ trẻ VIỆT NAM sau này sẽ có thêm nhiều lựa chọn hơn trên con đường chinh phục vinh quang!

PS: VUI VUI mấy câu: Công nghệ mới tiên tiến cũng đi đôi với việc giá thành sẽ tăng cao, chí phí sản xuất lớn, XIOM mà có giá thành tốt như DONIC thì nhà nhà chơi XIOM, người người chơi XIOM. Loạn giá như thời gian vừa rồi là em không chơi với XIOM đâu: Mua hộ đôi mặt vợt Sigma từ 750K tăng giá lên 950K âm ngay 400K hiiiiiiiiiiiihiiiiiiiiiiii

tipphono8x

Trung Uý
Các a chị đại diện bên Xiom cho e hỏi chút: Trong số mấy cây mới ra có cây nào thích hợp đánh mút Tàu không vậy? Nhìn đẹp quá cũng ham hố. :)

shinichi_86

Trung Uý
Mình cũng được thử qua cốt hayabusa cách đây một tuần, theo mình cảm nhận thì cốt hayabusa thuộc loại nhẹ và rung, cần phải đi với mặt cứng và nặng để cho vợt có độ cân đối, Thích hợp nhất với cốt chỉ có mặt Sigma Hoặc Tenegry, bác nào quen giật moi sẽ không hợp với dòng này lắm vì nó sẽ bị tụt. Bởi vì nó nhẹ nên khi xoay sở dễ hơn, hợp với dơ hai càng. Theo mình thì cốt này dễ chơi hợp với dân nghiệp dư hơn chuyên nghiệp ^^. Có điều qua clip này mình thấy xiom có một bước tiến khá lớn so với các hãng khác, dù không thể hoàn hảo nhưng đó cũng là một bước ngoặt trong cách kinh doanh về mặt hàng mà lâu nay vẫn chưa được nhiều người để ý tới. Sau những gì mà xiom đang thể hiện, mình tin chắc rằng các hãng khác sẽ ko còn phong cách " bình chân như vại" nữa. Chúc xiom ngày một phát triển.

docmaorg

Đại Tá
Toàn Gian gặp Dâm, đêm đã về khuya mà thấy Hài quá. Haha. Để mai mình gọi hỏi Hà YB xem được xu nào không??? Nghe ngứa lỗ mũi thật. Hehe.

Em chưa hiểu bác nhiều nhưng qua bài viết này em hiểu bác hơn. Em giống bác cái thẳng tính!!!Em là người chơi, k kinh doanh nhưng chỉ mong anh em có cốt vợt ngon. Chứ quảng cáo kiểu này nghe khựa quá...

Đã định ko coment nữa rồi nhưng gặp đúng quả hợp sóng đồng quan điểm. Bác nói đúng ý tôi rồi đấy, làm gì cũng nên làm đúng mới có gốc được.

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Đã định ko coment nữa rồi nhưng gặp đúng quả hợp sóng đồng quan điểm. Bác nói đúng ý tôi rồi đấy, làm gì cũng nên làm đúng mới có gốc được.

Các bác quên mất đây là đoạn quảng cáo , tiếp thị sản phấm nhé.

Bình luận từ Facebook