Cách trả giao bóng xoáy ngang xuống nhẹ, bóng đi nhanh, thấp và về cuối bàn

songphaisock

Trung Tá
hôm nay đánh với thằng bạn bị nó cho ăn hành mấy quả giao như này, toàn mất điểm. không biết mọi người trả quả này như nào cho hiệu quả để giành lại thế chủ động ạ

vttn2311

Binh Nhất
bóng xoáy chiều nào thì đẩy theo chiều ngược lại. muốn nó thấp đi về cuối bàn thì đẩy vợt làm sao cho quả bóng tiếp xúc càng gần cán càng tốt. quan trọng là cảm giác bóng thôi bạn ơi.nhiều quả mình đỡ vớ vẩn lại trả được nguyên xoáy mới khoái. với mình xoáy ngang thì cắt ngửa vợt hay hơn.

Ruahoguom

Thiếu Uý
Ngang xuống nhẹ,đi nhanh,thấp và về cuối bàn>>>>Ko hiểu quả gì luôn!!!!!!!!!!
Khả năng cao là chuội+liệng nhưng ko thể ngắn 1/3 bàn được!

prince121090

Thượng Sỹ
quả này khi bóng vừa nảy lên đưa vợt hất lun về cuối bàn trái phải đều được bóng đi nhanh hất có kĩ thuật thì bóng ra mang cá lun đấy chứ

hermesqn

Trung Uý
[video=youtube;wkAeEzLMhlY]http://www.youtube.com/watch?v=wkAeEzLMhlY[/video]
đấy bác ơi xem mà giật trái lun đi, chủ íu là bít cái chiều xoáy trả ngược lại thuiiiiiiiii, ko bít chiều xoáy thì coi như thua

vttn2311

Binh Nhất
e có thể giao bóng ngắn 1/3 bàn và khi bóng chạm bàn bên kia thì nó không đi thẳng mà xoáy chạy gần như là 80 độ lệch ra trái. e thuận tay trái. tiếc là e chưa biết cách post clip không mấy bác lại bảo e chém gió.

dantoon

Trung Sỹ
theo mình thì bạn chỉ cần đứng xa bàn 1 chút nữa. Tính từ mép bàn đến người bạn khoảng gần 1 mét là được.
Nếu người ta thay đổi quả giao bóng bằng quả ngắn gần lưới thì bạn nhao vào mà cắt, vẩy hoặc làm gì thì làm, quả qiao bóng gần lưới thì ko bao giờ nhanh được mà sợ, .
Chúc thành công

dantoon

Trung Sỹ
e có thể giao bóng ngắn 1/3 bàn và khi bóng chạm bàn bên kia thì nó không đi thẳng mà xoáy chạy gần như là 80 độ lệch ra trái. e thuận tay trái. tiếc là e chưa biết cách post clip không mấy bác lại bảo e chém gió.
t có thể giao 1 quả giống như bạn, bóng nẩy vài nẩy trên bàn rùi chạy ra biên , rơi xuống đất và chạy lại chân mình. Nhưng bóng đi rất chậm, nếu nhanh được như Ma Lin thì thôi rồi luôn. hi

hqtuan99

Binh Nhì
cho em hỏi là nếu bóng xoáy ngang xuống, đi nhanh về bên trái người thì đỡ kiểu j ạ ==" e gò thì toàn bị bổng lên, vẩy trái thì quả đc quả ko :(

XeLu3b@nh

Đại Tá
cho em hỏi là nếu bóng xoáy ngang xuống, đi nhanh về bên trái người thì đỡ kiểu j ạ ==" e gò thì toàn bị bổng lên, vẩy trái thì quả đc quả ko :(

Ngang xuống thì cắt lại làm sao mà bổng được hả bạn?? chắc nhầm với xoáy ngang lên rồi

justfortrade

Binh Nhì
Kinh nghiệm của mình là chơi bắt ngắn trở lại, chịu khó đóng vai trò bị động một chút, trong quá trình bắt ngắn cố gắng lỏng tay đến mức tối đa, chạm bóng bằng mũi vợt, nâng bóng theo cách: chạm vào bóng- nâng nhẹ tới trước-lắc cổ tay theo hướng phản xoáy của đối phương. Khi mới tập quả này thì phải lựa chọn phương án bắt ngắn xong là lùi nửa bước so với vị trí ban đầu để đề phòng quả phản công ngắn bàn của đối phương đồng thời chuẩn bị tư thế giật bóng vì nếu đối phương không lựa chọn tấn công thì bóng được trả sẽ là quả lỏng và tạo cơ hội cho mình có phát tấn công chuẩn mực.

Profess.medical

Đại Uý
xoi`.ngang+xuong nhe+nhanh ve cuoi ban em e rang malin cung chang giao dc qua nhu the.bac nham roi qua nay la qua chuội.không phải xuóng ngang dau bác ạ.quả này nếu không chắc tay cắt thì bềnh`,đánh thì rúc hoặc vọt.theo kinh nghiệm của em thì quả này có thể xử lý 2 cách 1 là chờ ra ngoài cắt xiết bóng cắt xiết trả lại sẽ khá xoáy và cũng đy sâu về cuối bàn hạn chế lực và đọ xoáy của người giật đồng thoài cũng tạo điều kiện để mình đoán hướng bóng của người ta luôn.cách 2 là đánh luôn phải hoặc trái.nếu phán đoán tốt thì né phải moi nhẹ hoặc kết thúc luôn cũng dc.cá nhân em thì thường né phải moi nhẹ điểm rơi bác ạ.chúc bác sớm khắc phục dc quả này.

Profess.medical

Đại Uý

ai bảo bác chém gió đâu.em có thể lam cả 2 chiều xoáy ngược và xuôi cơ.ngoài ra nếu như biểu diễn thì còn xoay' 1 nhịp bên kia rồi nảy về bên mình bác tin không?

Bình luận từ Facebook