cách thả lỏng tay

nguyenbangoc

Binh Nhì
Các pro cho e hỏi cái này với, e chơi bóng ngta bảo bị cứng tay, e cũng có cảm giác như vậy, các pro chỉ cho e cách thả lỏng tay với được không ạ, e cảm ơn nhiều.

long thủ

Đại Tá
Các pro cho e hỏi cái này với, e chơi bóng ngta bảo bị cứng tay, e cũng có cảm giác như vậy, các pro chỉ cho e cách thả lỏng tay với được không ạ, e cảm ơn nhiều.

Quan trọng nhất là vai, bạn phải hạ vai (bên tay thuận của bạn) thấp hơn vai kia và thả lỏng. Vai hạ và thả lỏng được thì tay sẽ tự nhiên lỏng theo thôi

tuannn

Đại Uý

1 động tác mới khi chơi thường thì sẽ bị cứng tay (vì mình nhập tâm, mình căng thẳng quá), khi nào nhuần nhuyễn được động tác đó khắc bạn sẽ biết đc làm thế nào để có thể thả lỏng tay.

NTBB

Super Moderators
Bạn thử làm thế này xem: Bạn đứng ở tư thế như chuẩn bị giật thuận tay ở góc phải bàn, tức là chân trái ra trước, chân phải ở sau (nếu bạn thuận tay phải), mở rộng hơn vai - khoảng 1.5 lần chiều rộng vai - 2 bàn chân tạo với mép cuối bàn 1 góc khoảng 40-45 độ. Bạn hình dung là mình cúi xuống nhặt một trái bóng trên sàn nhà, ở cạnh ngoài bàn chân phải, rối đứng lên quăng chéo sang góc bàn bên kia. Bạn làm thử đi nhá. Bạn lưu ý là "quăng" chứ không phải "ném".

Lucas

Binh Nhì
Theo mình nghĩ nguyên nhân chính khiến bạn cứng là tại bạn đánh với người trình cao hơn hoặc bóng nhanh quá khiến bạn phải "gồng" lên để theo bóng, theo mình để khắc phục bạn phải chơi với ai có đường bóng "chậm lại" 1 tí hoặc lúc tập bảo họ đưa bóng chậm lại để bạn có nhiều thời gian hơn để xử lí bóng :)

nhuonghaihau

Trung Tá
Theo mình nghĩ thì khắc phục nhược điểm trên khi đánh bóng bàn phải thả lỏng khớp vai để cho tay khi mình quăng đi nó sẽ tự nhiên gập lại và thu về nhịp nhàng liên tục là được

Bình luận từ Facebook