Cách tấn công bóng xoáy xuống nhiều, cao

chiencao

Trung Uý
Ở phút thứ 0:58 em có gài được 1 quả ngon nhưng nhìn vậy mà không phải vậy. Em đã dốc hết sức để giật mà vẫn bị dính lưới:

Các bác cho em xin ý kiến nên làm thế nào thì tốt hơn ạ. Lúc trước em có đăng 1 chủ để tương tự câu này nhưng lúc đó không có clip nên các bác cũng khó biết em sai chỗ nào. Nay tiện thể mới đánh giải nội bộ công ty xong em xin hỏi lại ạ.

Trainee

Đại Tá
Ở phút thứ 0:58 em có gài được 1 quả ngon nhưng nhìn vậy mà không phải vậy. Em đã dốc hết sức để giật mà vẫn bị dính lưới:

Các bác cho em xin ý kiến nên làm thế nào thì tốt hơn ạ. Lúc trước em có đăng 1 chủ để tương tự câu này nhưng lúc đó không có clip nên các bác cũng khó biết em sai chỗ nào. Nay tiện thể mới đánh giải nội bộ công ty xong em xin hỏi lại ạ.
Cái lỗi này thì gặp nhiều, nhiều người bị, mình cũng bị hoài! :D. Bạn giật bị hụt bóng, lúc bóng đang rơi do quả bóng nó sựng lại (họ chọc rất nặng) rồi tự đánh vào lưới! Đáng ra phải giật tăng tới và lên chút thì bạn lại đè xuống như bóng xoáy lên nữa.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác gia ngang, họ chọc xuống, bỏng nhổng lên là bóng chuội, bác vào mỏng, tụt vì không đủ ma sát, bác cần vào dầy hơn nữa.

Chân bác đứng cao quá, đánh hay mất toàn bộ người, nên sửa hạ tấn xuống, đánh nhẹ lực hơn để an toàn và đánh bền hơn. Đối không có gì, jeu kê chặn là chính, thỉnh thoảng có tấn công, bền là ăn rồi

Trainee

Đại Tá
Rơ này bạn sai sách ở chỗ là toàn giao bóng dài. Bạn biết giật, cứ giao bóng ngắn, nặng vừa phải thôi, họ trả nhú ra rồi giật. Bạn trên cơ hoàn toàn,kỹ thuật hơn hẳn, nhưng hay giao bóng dài sốc, đưa vào tình thế khó cả đôi bên! Lần sau gặp lại, hoặc bình thường ở ngoài giải, chắc bạn đánh thắng dễ dàng hơn nhiều!

chiencao

Trung Uý
Rơ này bạn sai sách ở chỗ là toàn giao bóng dài. Bạn biết giật, cứ giao bóng ngắn, nặng vừa phải thôi, họ trả nhú ra rồi giật. Bạn trên cơ hoàn toàn,kỹ thuật hơn hẳn, nhưng hay giao bóng dài sốc, đưa vào tình thế khó cả đôi bên! Lần sau gặp lại, hoặc bình thường ở ngoài giải, chắc bạn đánh thắng dễ dàng hơn nhiều!
Bạn này có cú giao bóng mổ đa dạng + cú bạt phải, đẩy trái cực mạnh. Em mà để bóng lên cao 1 chút là chết ngay. Căng thẳng lắm bác à.

Trainee

Đại Tá
Bạn này có cú giao bóng mổ đa dạng + cú bạt phải, đẩy trái cực mạnh. Em mà để bóng lên cao 1 chút là chết ngay. Căng thẳng lắm bác à.
Lần sau (chắc đánh với nhau suốt mà?), bạn thử giao bóng 2 nảy, sát lưới rất ít xoáy thì họ xử lý sao? Mình thấy bạn có cả đòn trái, đòn phải mà. Cứ giao thế, mình nhìn tay đánh thấy họ chắc không khéo xử lý bóng ngắn lỏng. Bạn đợi bóng bềng bên trái thì nẹt, bên phải nhú thì giật. Như thế sẽ đỡ đau đầu hơn giao sốc, ép nhau vào đôi công khi mà họ có đấm trái, bạt phải là mình rơ giật sẽ thiệt!

phuongnguyen

Đại Tá
1 phieu
Giao ngắn bh thì khả năng đp cắt nhỏng cao nhiều vì thủ xa bàn.

tosiosHD

Đại Tá
Nhìn bác đỡ giao bóng mổ ngon nhỉ? Em mà dính mấy quả này là bóng bay ra ngoài bàn khoảng 1m hoặc nảy cao hơn mặt bàn 1m như thường. Khó chịu toàn tập với bóng mổ?!

chiencao

Trung Uý
Nhìn bác đỡ giao bóng mổ ngon nhỉ? Em mà dính mấy quả này là bóng bay ra ngoài bàn khoảng 1m hoặc nảy cao hơn mặt bàn 1m như thường. Khó chịu toàn tập với bóng mổ?!
Em đã chuẩn bị cho trận đấu này từ lâu nên đã tìm sư phụ thỉnh giáo cú đỡ giao bóng mổ bác à :D. Chủ yếu là bẻ cổ tay và hơi úp vợt (tùy xoáy ngang lên hay ngang xuống mà up hay ngửa)

bocau

Đại Tá
chỗ clb mình gặp toàn lão tướng để bóng trên tay lòng bàn tay vừa mổ vừa chà mới ghê! nhưng gặp Tay Trái nó giật nhẹ lại vẫn chết

tosiosHD

Đại Tá
Em đã chuẩn bị cho trận đấu này từ lâu nên đã tìm sư phụ thỉnh giáo cú đỡ giao bóng mổ bác à :D. Chủ yếu là bẻ cổ tay và hơi úp vợt (tùy xoáy ngang lên hay ngang xuống mà up hay ngửa)
Nói thì dễ, nhưng cảm giác tiếp xúc bóng khó phết bác ạ. Chỗ em lại ko có sư phụ để tập như bác! Hic hic!

anh5chi6

Trung Sỹ
Bạn đã xử lý đúng khi đỡ giao bóng mổ, tuy nhiên những cú trả giao bóng của bạn còn đơn giản nên đối phương đã biết trước để tấn công , vì vậy bạn hãy tập thêm quả tấn công ngay khi đối phương vừa giao bóng xong ( bạn đã nhìn được quả giao bóng là xoáy ngang lên hay xoáy ngang xuống rồi mà) , nếu phát hiện quả giao bóng là xoáy ngang lên thì tấn công bằng cách bạt ngay về phía nũa bàn phần trái tay của đối thủ và giật ngay khi phát hiện xoáy ngang xuống nếu là bóng ngắn trên bàn thì khi trả giao bóng nên cố gắng đưa quả bóng về phía góc trái tay của đối phương ( càng về góc trái thì càng tốt) và phải chuẩn bị đánh đôi công ngay. Với những quả bóng cắt nặng thì bạn nên chờ 1/4 nhịp rồi giật moi lên ( chú ý càng ma sát càng tốt ) , nếu bóng quá nặng , cảm thấy giật không được thì trả lại bằng cách dìu bóng vào bàn .
Chúc bạn thành công.

baoquynh

Trung Uý
Bác đở giao bóng mổ tốt quá. Em chưa đở được cú này. Bay ra ngoài ko à.

Bình luận từ Facebook