Cách làm hết băng Dính trên mặt bàn bóng bàn

đứcrồngQN

Binh Nhì
Người ta cho em cái bàn bóng bàn, nhưng bị dính nhiều băng dính trên mặt bàn, cho em hỏi có cách nào làm hết băng dính trên mặt bàn không ạ. Mọi người cho em ý kiến với. Em cảm ơn

LMC

Trung Tá
cứ bóc băng dính ra đi chỗ nào bị dính thì em dùng xăng lau nhẹ là hết ngay( đừng để lâu xăng phá lớp sơn mặt bàn đấy).chúc thành công

Trau_CoDoc

Trung Uý
Người ta cho em cái bàn bóng bàn, nhưng bị dính nhiều băng dính trên mặt bàn, cho em hỏi có cách nào làm hết băng dính trên mặt bàn không ạ. Mọi người cho em ý kiến với. Em cảm ơn

Bác lấy cục keo mà khi lột keo ở mặt vợt ra tẩy vào nhựa băng dính trên mặt bàn. Nhựa băng dính sẽ dính vào cục keo và bị lôi đi hết. đảm bảo an toàn :)

đứcrồngQN

Binh Nhì
Bác lấy cục keo mà khi lột keo ở mặt vợt ra tẩy vào nhựa băng dính trên mặt bàn. Nhựa băng dính sẽ dính vào cục keo và bị lôi đi hết. đảm bảo an toàn :)

Em không có cục keo nào cả. vì có có mấy khi dán vợt đâu. 1 name dán đc 3-4 lần anh à. Vậy mình còn cách nào ko anh

lamtq

Đại Tá
cứ bóc băng dính ra đi chỗ nào bị dính thì em dùng xăng lau nhẹ là hết ngay( đừng để lâu xăng phá lớp sơn mặt bàn đấy).chúc thành công

xăng lau sẽ bay sơn
dùng dầu hoả tẩm vào giẻ lau sạch bóng ngay

thelanqb

Moderator
băng dính để lâu ngày thì khó bóc ra, anh dùng một ít dầu baby oil của johnson's baby ấy, bôi lên một ít, đợi 1 tí rồi bôi lại thêm lần nữa, khi ấy miếng băng dính sẻ nhão ra thì anh lấy cái khăn chà nhẹ là được.
Chúc anh thành công.

songphaisock

Trung Tá
em nghĩ tránh dùng các dung môi vì có thể đẩy bay lớp sơn. nếu keo có thành phần là nước thì dùng khăn tấm nc vắt khô rồi để lên vết keo. sao đó chà từ từ để lớp keo tróc ra

kienpt108

Thượng Sỹ
1 cách rất đơn giản là bạn lấy tẩy chì trà lên chỗ dính băng dính, kiên trì 1 chút là sẽ đi hết, bàn thử làm xem.

đứcrồngQN

Binh Nhì
Em cảm ơn mọi người nhé. em sẽ thử xem thế nào, Cái băng dính của em để lâu lắm rùi, đc 3 năm rùi đấy. tại nó dính xung quanh cái viền trắng mà

anzippo

Đại Tá
theo kinh nghiệm của an còi băng dính lâu sẽ khó đấy nhưng bác dùng acton đổ lên mặt bàn chờ khoảng 5 - 15 phút sau đó lấy dẻ lau đảm bảo bác thành công mà không hề bị bay sơn

Bình luận từ Facebook