Cách giao quả mổ

money12

Đại Tá
Riêng a hưng miễn pí ,quả mổ của em nói ở hn này riêng quả chẳng kém loã tướng triệu bích quang về độ soáy những triệu bích quang ko tung bóng còn em tung bóng

Em thật con người ta từ ăn đói mặc rách lên ăn no mặc ấm, rồi phải lên ăn sang mặc đẹp nữa, loài người tiến hóa văn minh lên thì càng hướng tới cái cao đẹp. Trong các cú giao bóng trên trường quốc tế em thấy kiểu mổ này là kiểu trông rất xấu bẩn, người thực hiện cứ phải lóp ngóp như mò dưới gầm bàn mà chui lên rất mất tư thế và phong thái, kiểu hèn hết cả người, trong khi rất nhiều kiểu giao khác vừa khó vừa hay vừa đẹp sao ko học?
Trả lời dốt thế. Ding Ning ta đây với Kenta giao bóng mà mày còn chê hả , chém chết bây giờ

Last edited by a moderator:

archer

Đại Tá
Trả lời dốt thế . Ding Ning ta đây với Kenta giao bóng mà mày còn chê hả , chém chết bây giờ
Hiện nguyên hình đi, dùng nick cũ mà chém cho nó ra dáng xem nào, đứng thẳng mà đái, sao phải cắt chim mặc váy thế khổ quá đi cưng à :)

Last edited by a moderator:

hieu2906090

Binh Nhì
Em thấy quả Tomahawk tương tự quả mổ và hiệu quả cũng khá cao, lại dễ điều hướng hơn quả mổ.
Quan trọng là tập cho thuần thục để điều bóng đi đúng ý, muốn cao là cao muốn thấp là thấp. Chứ chưa tới đâu thì hiệu quả ko cao là đúng rồi.

hieu2906090

Binh Nhì
À mà nói thêm phát. Nhiều bác đỡ bóng mà cứ toàn nhìn thân người ta rồi phán là "múa" đẹp. Đúng ra mấy bác phải để ý quả bóng xoáy về đâu, ma sát bóng và mặt vợt thế nào thì mới có thể nhắm được phải đỡ thế nào chứ.
Và khi mới tập đỡ bóng thì mấy bác cứ phải lấy động tác cơ bản "chặn-đẩy" ra mà đối phó lại. Tùy theo bóng xoáy ngang bên nào mà ép vợt không cho bóng bung hướng đó. Xoáy xuống thì gò đẩy lại còn xoáy lên nếu nhanh quá đỡ không kịp thì lùi xa ra cắt vào bàn.

Kinh nghiệp em đỡ giao bóng nằm ở 3 chỗ:
1. Nghe + nhìn bóng tiếp xúc vợt.
2. Vị trí đứng xa bàn ra xíu (tầm 40-50cm).
3. Dùng cái đơn giản nhất để đỡ bóng (chặn-đẩy)

Bình luận từ Facebook