Cách đỡ bóng siêu xoáy(xuống )của mấy ông già

nxaa

Trung Uý
Bác hơi gay gắt với bác @bachikho rồi. Bác ấy là người lớn tuổi đấy.
Đội tuyển QG đỡ vẫn hỏng giao bóng, thì dễ hiểu thôi. Lý do vẫn như trên tôi đã trình bày, là "định tính và định lượng".
Bác có thể ko tin tôi.
Nhưng nếu muốn tìm đáp án mà bác tâm phục thì bác qua gặp tôi, ở HN. Tôi đưa bác đến gặp luôn ĐTQG, gặp ai cũng đc, để bác hỏi người ta xem có phải vậy ko.
Thì đó, biết luôn là họ giao xoáy xuống mà vẫn đỡ hỏng là chuyện thường kể cả ở trình cực cao, trong khi ông kia nói như là dễ lắm

bachikho

Đại Tá
Đúng là chơi bb đỡ giao bóng là khó nhất, căn bản chưa đọc dc xoáy hoặc họ giao xoáy kín....e gò rất hay bị bềnh lên dễ cho họ đánh, có lẽ phải chậm lại đợi bóng rơi xuống rồi cắt lại chứ ko gò, e thấy 1 số người có phương án đấy khá hiệu quả
vde ở chỗ đó, nếu người ta phát kín quá k đọc đc thì mới sợ, chứ người ta chỉ có phát xuống mà mình đỡ cũng lúng túng nghĩa là cần cải thiện trình đỡ giao bóng của mình (vì đánh với các bác già thì chắc chắn k có chuyện trả giao tốt sang mà bị đánh mất bóng như gặp pro roài)

bachikho

Đại Tá
Tình hình là chỗ club xóm e có mấy ôg già hay phát mổ.e nhìn tay thì ôg ấy tiếp xúc bóng từ 9h xuống vẩy rất mạnh nên đi rất xoáy mà điểm rơi lại ở gần sát cạnh bàn nên rất khó để giật lên.giật những quả đấy e toàn bị chạm bàn hoặc ko trúng bóng.mà gò cắt từ vị trí đấy thì hay bị chui lưới hoặc cao làm ông ấy đập đc.bóng thường đi vào giữa người e khá là thốn.những quả nào xoáy vừa và xa hơn tí còn giật đc
Các bác có phương án nào giúp e phát
người ta chỉ mổ mà mình trả quả tụt quả bềnh nghĩa là người ta phát biến hóa chứ k phải chỉ có mỗi xuống đâu, nếu chỉ có mỗi xuống mà gò bềnh được nghĩa là quả gò của mình đang kém, có vậy thôi

Trainee

Đại Tá
Kể ra các cụ giao bóng nặng mà vẫn dài thò ra ngoài bàn nghiến răng nghiến lợi chắc vẫn moi đc :D
Quan trọng quả sau, chứ quả đó ngửa vợt lấy xoáy ngang nhẹ lên (nếu sang phải), các cụ còn chán mới vả được; Còn sang trái thì đúng chiều mình chọc lại sang trái người ta, hoặc cắt dài, hoặc công nhẹ rồi thủ tiếp - thường anh em trả giao sang trái chắc quen hơn.
Tóm lại kỹ thuật cơ bản và biết nguyên lý thô sơ, định lượng, định tính rồi ra quyết định như trên anh em nói, đỡ giao bóng nói chung là thế; còn nó biến tấu, nâng cấp lên thì có tỷ cấp độ, cứ phải trả bằng bia và mồ hôi mới khá! :D

hoangday113

Thượng Sỹ
Quan trọng quả sau, chứ quả đó ngửa vợt lấy xoáy ngang nhẹ lên (nếu sang phải), các cụ còn chán mới vả được; Còn sang trái thì đúng chiều mình chọc lại sang trái người ta, hoặc cắt dài, hoặc công nhẹ rồi thủ tiếp - thường anh em trả giao sang trái chắc quen hơn.
Tóm lại kỹ thuật cơ bản và biết nguyên lý thô sơ, định lượng, định tính rồi ra quyết định như trên anh em nói, đỡ giao bóng nói chung là thế; còn nó biến tấu, nâng cấp lên thì có tỷ cấp độ, cứ phải trả bằng bia và mồ hôi mới khá! :D
Hợp lý bác ạ :)

backhand-ghost

Đại Tá
Môn đỡ giao này, xem nhiều cũng ko có tác dụng mấy. Bất kể là chuyên nghiệp hay phong trào, muốn đỡ tốt, vẫn cứ phải cần thật nhiều "giờ bay".
Tiêu biểu như Tú "mẩu" em ấy giao quả ngược, nhiều VĐV cấp kiện tướng đỡ vẫn cứ lỗi như thường. Hoặc Phú "sóc", Tuấn NĐ, Việt HY giao phủi thì anh em hạng A vẫn cứ "bị" suốt thôi.

mcfly

Thượng Tá
Bác hơi gay gắt với bác @bachikho rồi. Bác ấy là người lớn tuổi đấy.
Đội tuyển QG đỡ vẫn hỏng giao bóng, thì dễ hiểu thôi. Lý do vẫn như trên tôi đã trình bày, là "định tính và định lượng".
Bác có thể ko tin tôi.
Nhưng nếu muốn tìm đáp án mà bác tâm phục thì bác qua gặp tôi, ở HN. Tôi đưa bác đến gặp luôn ĐTQG, gặp ai cũng đc, để bác hỏi người ta xem có phải vậy ko.
tiện đây nhờ bác hỏi ĐTQG luôn là sao bao năm rồi mà phong thái chơi bóng vẫn còn câu giờ chùi tay chùi giày đi loanh quanh mãi vẫn chưa đánh vậy ạ

em xem các đội tuyển QG các nước khác có ai như vậy đâu - mà không cần đội tuyển, chỉ là thi đấu phong trào thôi họ đã nghiêm túc lắm rồi

hauhm

Trung Sỹ
tiện đây nhờ bác hỏi ĐTQG luôn là sao bao năm rồi mà phong thái chơi bóng vẫn còn câu giờ chùi tay chùi giày đi loanh quanh mãi vẫn chưa đánh vậy ạ

em xem các đội tuyển QG các nước khác có ai như vậy đâu - mà không cần đội tuyển, chỉ là thi đấu phong trào thôi họ đã nghiêm túc lắm rồi
à, vì mình không nghiêm túc từ đội tuyển tới phong trào, đoán vậy

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member

Bắt bẻ nhau quá làm gì. Chúng ta nhìn sang bóng đá ĐNA đó, đầu tư và chuyên nghiệp hơn hẳn chúng ta còn tẩn nhau ầm ầm.
Còn ở Việt Nam hầu như chưa môn thể thao nào được gọi là chuyên nghiệp vì các VĐV, HLV đâu sống được bằng nghề, may ra có bóng đá gần đây.

mcfly

Thượng Tá
Bắt bẻ nhau quá làm gì. Chúng ta nhìn sang bóng đá ĐNA đó, đầu tư và chuyên nghiệp hơn hẳn chúng ta còn tẩn nhau ầm ầm.
Còn ở Việt Nam hầu như chưa môn thể thao nào được gọi là chuyên nghiệp vì các VĐV, HLV đâu sống được bằng nghề, may ra có bóng đá gần đây.
em đồng ý với bác về chuyện chuyên nghiệp. nhưng đã mang danh đội tuyển quốc gia, tức là đại diện cho một đất nước thì phải đàng hoàng đâu ra đấy chứ bác. đợt vừa rồi em gặp đội HN sang Mỹ thi đấu, trong đó có vài người trong đội tuyển quốc gia hẳn hòi mà thi đấu cứ cười cợt, câu giờ đến mức hầu hết người đứng ngoài xem còn thấy chướng mắt thì em bức xúc cũng là có lý do bác ạ.

Bình luận từ Facebook