Cách đính kèm file ảnh lên diễn đàn

binhyb

Moderator
Đôi khi minh vào diễn đàn muốn đăng ảnh khi giao lưu với a/e trong diễn đàn nhưng không đăng được, phần quản lý file đính kèm nhưng không thể đính kèm được. Admin có thể sửa lỗi và hướng dẫn mình cách khắc phục được không?
Cảm ơn bạn nhiều!

NTBB

Super Moderators
Đôi khi minh vào diễn đàn muốn đăng ảnh khi giao lưu với a/e trong diễn đàn nhưng không đăng được, phần quản lý file đính kèm nhưng không thể đính kèm được. Admin có thể sửa lỗi và hướng dẫn mình cách khắc phục được không?
Cảm ơn bạn nhiều!

Nếu bạn ko post được file ảnh trong mấy ngày qua thì có thể là do đang trong giai đoạn diễn đàn bị trục trặc và đang sửa chữa nâng cấp. Còn bình thường (như trước đây, khi diễn đàn đang ổn định) thì theo mình bạn nên dùng một web up ảnh nào đó (upanh.com chẳng hạn) để up ảnh lên mạng, rồi copy đường link (dạng "link diễn đàn") dán vào bài viết sẽ rất tiện.

hunghanoi

Super Moderators
Hiện nay diễn đàn vẫn chưa có chức năng để up video lên,chưa chỉnh được phong chữ,vị trí ảnh và chọn màu..v...v..chuyển từ tiêu đề này sang tiêu đề khác cũng vẫn chưa được.Nhìn chung là đều phải up lên một diễn đàn khác sau đó cop rồi paste.Xin anh em kỹ thuật lưu ý vấn đề này nhé !

admin

Administrator
Staff member
Trong quá trình nâng cấp, Diễn đàn đang bị một số lỗi như:- Lỗi khung soạn thảo, không format được bài viết, chèn ảnh, video ..: tạm thời mọi người khắc phục như sau:+ Chèn ảnh: paste link ảnh vào giữa 2 tag VÀ + Chèn video: paste link video vào giữa 2 tag [video] và [ /video] - Lỗi không chuyển qua tab khác được trong phần tin mới: mọi người truy cập thẳng vào box chứa topic bên dưới- Một số lỗi khácBộ phận kỹ thuật sẽ khắc phục dần, xử lý xong lỗi nào sẽ thông báo trong topic Góp ý với BQT http://bongban.org/forum/showthread.php/504-Góp-ý-với-BQT

thelanqb

Moderator
Cảm ơn bạn nhiều!
Hiện chức năng này vẫn chưa trở lại được như cũ.
Bạn muốn đính kèm file image hay file video thì có thể đưa vào các TAG như sau;

ơới file image: Link ảnh ( [url]http://www.photobucket.com/[/url]......)
Với file là Video: ""

Bình luận từ Facebook