Cách đặt ảnh đại diện cho nick diễn đàn -vì 1 box BB Lào cai đẹp và chuyên nghiệp hơn

Timoboll ZLC

Binh Nhất
Chào các bác các chú các anh :zingme1: , em mới tham gia diễn đàn đc 1 vài hôm và nhận thấy có rất nhiều người tham gia ( toàn diễn đàn ) nhưng phần lớn các nick ( 95%) đều không có ảnh đại diện ( cái ảnh trước mỗi bài viết ) nên nhìn cái nào cũng như cái nào, tên mà giống nhau 1 chút là nhìn mãi mới ra bài viết đó của ai . từ bác Yên viết hơn 2000 bài cho đến anh Dũng cũng có ảnh nhưng rất mờ do độ phân giải thấp .

Việc này bắt nguồn từ nội quy diễn đàn chỉ cho phép đăng ảnh đại diện có dung lượng 19kb hoặc độ phân giải 180 x 180 pixel nên làm khó rất nhiều người vì ảnh gốc thường có dung lượng cao và độ phân giải lớn .

Down phần mềm về để giảm độ phân giải của ảnh rất lằng nhằng nên em muốn giúp mọi ng tạo 1 ảnh vừa đủ nhỏ - hợp với nội quy diễn đàn mà lại vừa không quá nhỏ ( như của chú Dũng ) để ảnh vẫn giữ đc độ nét cần thiết .

Mọi người muốn đặt ảnh nào làm ảnh đại diện thì gửi email đính kèm ảnh đó vào địa chỉ duongpd90@gmail.com , e sẽ chỉnh ảnh r gửi lại cho mọi ng trong email . k phân biệt clb , ai muốn làm cũng đc .

Sau khi nhận đc ảnh thì mọi người vào diễn đàn, đăng nhập rồi ấn vào mũi tên ở góc phải trên cùng cạnh tên nick diễn đàn,
chọn " Bảng Điều Chỉnh " ---> kéo xuống chọn " Chỉnh sửa hình đại diện " ---> tick vào ô tròn mục " Use Custom Avatar "
----> ở phần Tùy Chọn 2 ấn Duyệt và chọn ảnh mà em gửi lại cho mọi người ---> rồi ấn Lưu thay đổi là XONG

cảm ơn mọi ng đã đọc :zingme40::zingme40::zingme40: :zingme70:

P/S : ai gửi ảnh thì comment vào đây 1 cái cho em biết với .

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Cảm ơn cháu Dương, chú cũng chưa có ảnh, lúc nào cháu đưa hộ chú nhé, chủ nhật này cháu với anh nào một đôi đấy

phonghongBBC

Đại Uý
Chào các bác các chú các anh :zingme1: , em mới tham gia diễn đàn đc 1 vài hôm và nhận thấy có rất nhiều người tham gia ( toàn diễn đàn ) nhưng phần lớn các nick ( 95%) đều không có ảnh đại diện ( cái ảnh trước mỗi bài viết ) nên nhìn cái nào cũng như cái nào, tên mà giống nhau 1 chút là nhìn mãi mới ra bài viết đó của ai . từ bác Yên viết hơn 2000 bài cho đến anh Dũng cũng có ảnh nhưng rất mờ do độ phân giải thấp .

Việc này bắt nguồn từ nội quy diễn đàn chỉ cho phép đăng ảnh đại diện có dung lượng 19kb hoặc độ phân giải 180 x 180 pixel nên làm khó rất nhiều người vì ảnh gốc thường có dung lượng cao và độ phân giải lớn .

Down phần mềm về để giảm độ phân giải của ảnh rất lằng nhằng nên em muốn giúp mọi ng tạo 1 ảnh vừa đủ nhỏ - hợp với nội quy diễn đàn mà lại vừa không quá nhỏ ( như của chú Dũng ) để ảnh vẫn giữ đc độ nét cần thiết .

Mọi người muốn đặt ảnh nào làm ảnh đại diện thì gửi email đính kèm ảnh đó vào địa chỉ duongpd90@gmail.com , e sẽ chỉnh ảnh r gửi lại cho mọi ng trong email . k phân biệt clb , ai muốn làm cũng đc .

Sau khi nhận đc ảnh thì mọi người vào diễn đàn, đăng nhập rồi ấn vào mũi tên ở góc phải trên cùng cạnh tên nick diễn đàn,
chọn " Bảng Điều Chỉnh " ---> kéo xuống chọn " Chỉnh sửa hình đại diện " ---> tick vào ô tròn mục " Use Custom Avatar "
----> ở phần Tùy Chọn 2 ấn Duyệt và chọn ảnh mà em gửi lại cho mọi người ---> rồi ấn Lưu thay đổi là XONG

cảm ơn mọi ng đã đọc :zingme40::zingme40::zingme40: :zingme70:

P/S : ai gửi ảnh thì comment vào đây 1 cái cho em biết với .

Cháu mới tham gia diễn đàn mà đã mở một topic rất hữu ích. Thật vui và tự hào về lớp trẻ có tri thức và ý thức trách nhiệm như vậy!:zingme43: Chú gửi ảnh vao gmail của cháu rồi, sửa giúp chú nhé.

Last edited:

Drhongson

Đại Tá
Lâu lâu rồi mới có 1 sáng kiến quá hay thế này ,hẳn sẽ làm diễn đàn ngày càng đẹp và nếu nhiều mem cùng đưa << chân dung >> lên
thì anhem sẽ biết mặt nhau , càng dễ giao lưu .
Cám ơn bạn Timoboll ZLC .
Đề nghị mỗi bác LÀO CAI tặng bạn ấy 1 bài thơ nhé , hihi .

Last edited by a moderator:

Duongapaco

Đại Tá
Diễn đàn có bạn trẻ Dương
Sáng kiến đưa ảnh bốn phương nhìn vào
Anh em cô bác tự hào
Tre già măng mọc lên cao không ngừng

Timoboll ZLC

Binh Nhất
ha ha lần đầu tiên có người tặng thơ cháu, cảm động quá bác Yên ơi :zingme29: cảm ơn bác . phần nội dung mọi người làm quá hay rồi nên cháu đóng góp tý về mặt hình thức cho nó đẹp box :zingme14: :zingme69:

Duongapaco

Đại Tá
Chú rất thích cái tít cháu đặt đấy, đọc thấy văn vẻ nhẹ nhàng lịch sự, nghe cứ như hoạt động công tác đoàn thanh niên ấy nhỉ

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Lào Cai có Phan Duy Dương
Sáng kiến đưa ảnh bốn phương nhìn vào
Tuổi trẻ rất đáng tự hào
Diễn đàn hình thức đẹp sao thế này

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Tặng Timoboll zlc

Ôi! vui quá, Lào Cai ta lại có.
Một tài năng "măng mọc" thật bất ngờ.
Mùa lá rụng không còn lo âu nữa.
Ảnh tuyệt vời làm thêm đẹp ý thơ./.

Last edited:

phonghongBBC

Đại Uý
Cháu Dương lập nick
Mới được vài ngày
Đã giúp việc hay
Muôn người ảnh đẹp.

Tấm lòng hào hiệp
Cử chỉ thân thương
Giúp bạn bốn phương
Vô cùng ý nghĩa.

Việc tốt như thế
Chú biết khen sao (khen thế nào cũng ko đủ)
Các chú tự hào
Box mình có cháu.

Trong lòng nung nấu
Làm những việc hay
Cùng cháu chung tay
Làm cho box đẹp.(cả hình thức và nội dung)

Timoboll ZLC

Binh Nhất
ôi nhiều thơ hay quá cảm ơn các chú các bác :zingme71: :zingme29: cháu mới tham gia mà được nhiều thơ thế này thì các thành viên lâu năm kiện chết :zingme29:

đợi đến chủ nhật lâu quá :zingme14: cháu ở đây bao lâu mà chưa có đk tham gia 1 giải nào cùng clb tuefuef giao lưu đến chính thức.

các bác chứ gửi ảnh thoải mái nhé, cháu có phần mềm chỉnh nhanh lắm 1p là xong thôi .

Bình luận từ Facebook