CÁCH DÁN MẶT VỢT TỐT NHẤT

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nhà bác dùng tốn keo của nhà nước nhỉ, em chỉ quét 1 lần vào mút, 1 lần vào cốt,
4-6 tháng mới phải bóc ra 1 lần dán lại, hết lần đó bóc ra bán rẻ hoặc cho ai đó là
được mua bộ mút mới.
bác toàn chơi Đức Nhật, nên sponge nó tốt rồi, nên không cần cái cảm giác giảm xung êm xoáy

Em chơi mút Tàu, toàn táng 41, nên cảm giác đó rất cần thiết. Hơn nữa, em được tài trợ các loại keo, sữa và dầu, nên chỉ sợ dùng không hết chứ không sợ tốn :p

Mình toàn làm theo cách của bác Trạng.
Không bao giờ bôi keo lên mặt vợt, chỉ cần quét một lớp cực mỏng lên mặt cốt là ok - khi quét keo lên cốt vợt phải nhanh và đều.
Chiến thuật dán mút của em hoàn toàn khác, cũng mới PHÁT MINH ra xong

--1. Dán càng nhiều lớp càng tốt, chỉ áp dụng với keo sữa, không nên dán nhiều lớp tăng lực, khó kiểm soát độ đồng đều của mút

2. Chỉ bôi keo vào mặt duy nhất 1 lần đầu tiên, táng tầm 5 lớp trở lên. Tất cả các lần sau, không cần bôi keo mặt nữa
Cốt thì cứ keo tăng lực mà táng, nhanh khô, dễ quét, không bị vết
Khi vã keo lên cốt, lúc đầu lấy chổi chà như kiểu lau nhà, chà càng kỹ càng tốt, ấn lực để keo dũi hẳn ra. Sau khi chà đều trên mặt cốt, dùng chổi quệt như kiểu quét sơn, hơi ấn, để đảm bảo lớp keo đều như nhau, và hơi mỏng

3. Muốn keo đều, không gì bằng làm chải keo lần cuối đều tay, cả 2 chiều, từ trái sang phải và từ phải sang trái

4. Tuyệt đối không dùng con lăn, nếu có lăn để đảm bảo đều và không bị bọt khí, đừng dùng lực. Dụng cụ lăn mặt tối ưu là bụng cẳng tay, phần nhiều thịt
Tuyệt đối không nên ép mặt sau khi dán, nó khiến mặt bị cứng, khô và trơ, mất tính chất của mặt vợt, kể cả mặt Tầu

Các bác nào thích tune, tune nặng tay thì ép, nhưng thế thì phải dán đi dán lại nhiều lần, cứ chơi lại phải dán, mới đảm bảo tính chất, vì vậy, tốt nhất là không nên ép, đánh thoải mái, lúc nào thích thì dán, ngại thì thôi

Em kém @hiepga 4 bóng nhé

DOBABOBA

Binh Nhất
Mình toàn làm theo cách của bác Trạng.
Không bao giờ bôi keo lên mặt vợt, chỉ cần quét một lớp cực mỏng lên mặt cốt là ok - khi quét keo lên cốt vợt phải nhanh và đều.
Nếu xài mút Đức thì có cần phải quét nhiều lớp không?

DatHong

Binh Nhì
Nếu xài mút Đức thì có cần phải quét nhiều lớp không?
Mút mới em làm hai lớp sữa lên mút, một lớp sữa lên cốt đợi thật khô rồi dán. Đánh khi nào bị tróc ra thì dán một lớp haifu lên mút rồi hai lớp lên cốt là lại đẹp ngay, không lo bị co

Bình luận từ Facebook