Các đấu thủ thích GIẢI THƯỞNG GÌ NHẤT ???

Drhongson

Đại Tá
Mình đi xem nhiều giải đấu phong trào , thấy ngoài tiền thưởng theo ba rem giải ,
thì anh em đấu thủ khoái nhất chắc chắn là CUP , kế đến là HUY CHƯƠNG , KỶ NIỆM CHƯƠNG , sau chót là CỜ và cốt mút quần áo ,giày ...
Nói điều này để mọi người cùng chia sẻ , tâm lý anh em mình nếu cứ bỏ nhà đi bóng banh quanh năm
lâu lâu khệ nệ vác cái CUP về đặt chình ình trên nóc tủ thì rất oai với bà xã , với phụ huynh ,
vừa là kỷ niệm đẹp trong đời , vừa rất dễ xin QUOTA
đi chơi các giải xa , giải dài ngày .

Hãy thử tưởng tượng , sau khi đoạt các CUP VÀNG , BẠC , ĐỒNG , để lên bàn tiệc liên hoan sau giải ,
anh em mượn cầm , ngắm nghía chụp hình , nói cười hể hả sung sướng , kích thích các đấu thủ thêm quyết tâm kỳ sau
tranh đoạt ... hihi .

Có những giải nắm đuoc tâm lý này nên rất chú trọng vấn đề tặng CUP như Giải 8 RÂU , NET VIET , BẰNG HỮU , giải LÃNH ĐẠO ...
có giải đặt hàng chục chiếc CUP sáng chóe trên bàn như giải 8 RÂU , làm các đấu sỹ thấy mà ham . hì .
Có giải ngoài 4 CÁI CUP VÀNG BẠC ĐỒNG , còn sáng tạo KHUYẾN KHÍCH THÊM MẤY CUP phụ nữa như
CUP ĐẤU THỦ TRIỂN VỌNG , CUP MÁU CHIẾN NHẤT , CUP HOA KHÔI , Cup lão trượng ...

Dĩ nhiên là phải cân đối số tiền mua CUP , nhưng nếu để ý ráng 1 xíu thì chắc là không khó lắm .

Mình viết làm xàm thế này ,mong các bác BTC các giải lớn bé của diễn đàn lưu ý nguyện vọng này của các đấu thủ ,
biết để mà CHIỀU nhé .

<<Trình có thể lúc lên lúc xuống , nhưng CUP thì còn mãi mãi >>. hahha .

Last edited by a moderator:
Bác theo quan điểm của người Bắc nặng về hình thức , riêng về môn bb rất nhiều AE lại theo quan điểm của người miền Nam, họ không thích GIẢI THƯỞNG bằng GIẢI KHÁT => Bia . Đại đa số AE chơi bb hiện nay đang hướng tới giải => GIẢI KHÁT - say ngất nga ngất ngư mà không phải trả $ . Còn người miền Trung thì như chiếc Đòn gánh , gánh cả hai cho nên CÁ RÔ CŨNG TIẾC , CÁ DIẾC CŨNG THÈM đại loại là GIẢI THƯỞNG + GIẢI BIA xài tuốt tuồn tuột , hehe thông tin của bác không thuyết phục với số đông ae chơi bb hiện nay .
Bia Bia Bia muôn năm

Drhongson

Đại Tá
Bác theo quan điểm của người Bắc nặng về hình thức , riêng về môn bb rất nhiều AE lại theo quan điểm của người miền Nam, họ không thích GIẢI THƯỞNG bằng GIẢI KHÁT => . Đại đa số AE chơi bb hiện nay đang hướng tới giải => GIẢI KHÁT - say ngất nga ngất ngư mà không phải trả $ . Còn người miền Trung thì như chiếc Đòn gánh , gánh cả hai cho nên CÁ RÔ CŨNG TIẾC , CÁ DIẾC CŨNG THÈM đại loại là GIẢI THƯỞNG + GIẢI BIA xài tuốt tuồn tuột , hehe thông tin của bác không thuyết phục với số đông ae chơi bb hiện nay .
Bia Bia muôn năm

Vâng , nhưng BIA lại là 1 vấn đề khác chứ không ăn nhập gì tới chuyện CUP , CỜ , HUY CHƯƠNG bác ạ .
Bác thích thì cứ lập hẳn 1 topic về Bia cho xôm ạ .
Em già lão sức yếu rồi nên rất ngán bị các đại nhân vật vào sờ gáy gãy cổ mất . hic .

Nhân tiện góp ý 1 xíu với bác <<gây gổ >> chứ không phải <<gây gỗ >> , và 1 điều nữa là Bác có cái nick hay tuyệt
nhưng cái chữ ký lại đi ngược lại , xổ toẹt hết cả . Các bài viết trong các topic Long Hc ... cũng vậy , bác và vài đại nhân vật theo
trường phái luôn sợ thiên hạ không loạn . Xin các đại nhân hãy đừng để ý và tha cho những topic bé bỏng làm xàm nhảm nhảm của em .

toannq

Trung Uý
Cháu thì ước mơ bé giờ thích cái huy chương mà chưa có duyên,3 năm học cấp 3 đạt giải mà chỉ có 100k k cờ hoa,huy chương lại càng không. Ra HN học thì toàn cao thủ,đến giờ vẫn chưa đạt được ước mơ :)

Phuong_sardius

Đại Uý
Mình cũng có cùng suy nghĩ như bác Sơn vậy,ae chơi phong trào đa số đều là vì đam mê và giao lưu là chính.Nếu có vài chiếc HC hay Cúp để làm kỷ niệm thì hay biết mấy,còn về chuyện tiền thưởng hay bia theo mình nghĩ chỉ là vấn đề phụ mà thôi,một khi đã vui thì chuyện bia bọt chẳng là vấn đề gì cả!

sory các bác , mỗi chiều xách kiếm ra khỏi nhà có ai bảo nà đi kiếm huy chương đâu , e toàn thấy chủ yếu là đi kiếm Bia đấy chứ , thành quả sau một ngày lao động và bb là một giấc ngủ sâu mới khoái . Xin lỗi bác e hâm nóng cho topic của bác tý không ngờ bác đã Nổi bùng lên rồi , sory em lượn đây

hermesqn

Trung Uý
sory các bác , mỗi chiều xách kiếm ra khỏi nhà có ai bảo nà đi kiếm huy chương đâu , e toàn thấy chủ yếu là đi kiếm Bia đấy chứ , thành quả sau một ngày lao động và bb là một giấc ngủ sâu mới khoái . Xin lỗi bác e hâm nóng cho topic của bác tý không ngờ bác đã Nổi bùng lên rồi , sory em lượn đây

mấy chai bia đâu có khoe đc với ai đâu hả bác!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bình luận từ Facebook