Các bạn cho mình xin chút cảm nhận về dòng cốt leovis liberty

chungdubn

Thượng Sỹ
Bạn nào đã đánh thử dòng cốt leovis. Cốt vợt gỗ liberty thì cho mình chút rewirei khi đánh loại cốt đó đánh giống loại cốt nào

Và cốt đó lắp loại mặt vợt nào thì hợp cho Bh va Fh

minhrau1905

Binh Nhì
Theo em thì bác không nên lên diễn đàn bóng bàn làm gì nữa. Vụ mua bán của bác đã làm anh em diễn đàn tốn quá nhiều giấy mực rồi.

tuananh84

Thượng Sỹ
Theo em thì bác không nên lên diễn đàn bóng bàn làm gì nữa. Vụ mua bán của bác đã làm anh em diễn đàn tốn quá nhiều giấy mực rồi.
Thích thì cứ mua thử về chơi thôi, hợp thì để ko hợp thì cho đi thôi có gì đâu mà lăn tăn. ko thì làm 1 em đắt tiền nhất thế là yên tâm mà luyện công phu thôi hihi...(đắt nhất mà mình đánh còn ko ra gì chứng tỏ công phu chưa đủ hihi... giống mình thay vài cái rồi cuối cùng là luyện và luyện mới khá được thôi)

Duc_NM

Đại Tá
Không nên kỳ thị người ta quá bác ạ. Nếu muốn thì người ta đã lập nick mới và giao dịch tiếp rồi. Chỉ là mình biết để mà cẩn trọng hơn thôi.

MaiXuanViet

Moderator
Bạn nào đã đánh thử dòng cốt leovis. Cốt vợt gỗ liberty thì cho mình chút rewirei khi đánh loại cốt đó đánh giống loại cốt nào

Và cốt đó lắp loại mặt vợt nào thì hợp cho Bh va Fh

Chiều nay mình vừa thử cây Liberty với Blitz 2010 và Tenergy 05 bên FH (bên trái mình đánh gai nên ko review). Cảm giác tựa tựa như Nittaku Tenor nhưng ít rung hơn. Nếu so sánh với Tenor thì cây Liberty tốc độ ~95% và độ xoáy ~90% Tenor. Trọng lượng khi cầm thì cũng khoảng bằng Tenor nhưng khi đánh thì cảm giác nhẹ hơn Tenor 1 tí, chắc do thiết kế cán khác nhau nên cho cảm giác như vậy.

Lột miếng gai ra dán combo FH Ten05, BH Blitz2010 đưa cho 1 huấn luyện viên bóng bàn của tỉnh giật trái phải thử thì kết quả là...cứ như mưa :zingme14:

Chiều nay lười lột mút nên chỉ thử 2 miếng Ten05 với Blitz2010. Mai lột FH ra dán mút Tàu vào chiến thử xem sao. :zingme45:

Last edited:

tosiosHD

Đại Tá
Chiều nay mình vừa thử cây Liberty với Blitz 2010 và Tenergy 05 bên FH (bên trái mình đánh gai nên ko review). Cảm giác tựa tựa như Nittaku Tenor nhưng ít rung hơn. Nếu so sánh với Tenor thì cây Liberty tốc độ ~95% và độ xoáy ~90% Tenor. Trọng lượng khi cầm thì cũng khoảng bằng Tenor nhưng khi đánh thì cảm giác nhẹ hơn Tenor 1 tí, chắc do thiết kế cán khác nhau nên cho cảm giác như vậy.

Lột miếng gai ra dán combo FH Ten05, BH Blitz2010 đưa cho 1 huấn luyện viên bóng bàn của tỉnh giật trái phải thử thì kết quả là...cứ như mưa :zingme14:

Chiều nay lười lột mút nên chỉ thử 2 miếng Ten05 với Blitz2010. Mai lột FH ra dán mút Tàu vào chiến thử xem sao. :zingme45:

+++ Việt ơi. Anh đang đánh Tenor này. Cảm ơn em đã so sánh Liberty với Tenor nhé. Anh thì luôn nghĩ rằng: Tiền nào của nấy. Em ạ!

MaiXuanViet

Moderator
+++ Việt ơi. Anh đang đánh Tenor này. Cảm ơn em đã so sánh Liberty với Tenor nhé. Anh thì luôn nghĩ rằng: Tiền nào của nấy. Em ạ!

Tiền nào của nấy cũng có phần đúng vì để có được 5% tốc độ và 10% độ xoáy còn lại là cả 1 vấn đề đấy anh. Ví dụ như mút Tenergy tốc độ hơn Blitz2010 ~10%, độ xoáy = Blitz2010 mà giá thì lại gấp đôi đấy.hehe. Những con số rướn lên 1 tí đó là cả 1 công trình nghiên cứu đó anh. Em hốt em Liberty về hoàn toàn mãn nguyện.hahaha. Em còn thích nó hơn Tenor vì cán cầm hợp tay em hơn. ^^

tosiosHD

Đại Tá
Tiền nào của nấy cũng có phần đúng vì để có được 5% tốc độ và 10% độ xoáy còn lại là cả 1 vấn đề đấy anh. Ví dụ như mút Tenergy tốc độ hơn Blitz2010 ~10%, độ xoáy = Blitz2010 mà giá thì lại gấp đôi đấy.hehe. Những con số rướn lên 1 tí đó là cả 1 công trình nghiên cứu đó anh. Em hốt em Liberty về hoàn toàn mãn nguyện.hahaha. Em còn thích nó hơn Tenor vì cán cầm hợp tay em hơn. ^^
+++ Tuy là hơn nhau về thông số chỉ 5-10% thôi, nhưng giá trị có khi lại gấp 2, gấp 3 lần...Nhưng đôi khi đánh bóng đến tỷ số 10-10, những giá trị hơn 5-10% đó nó phát huy tác dụng, nó sẽ đem về giá trị khác gấp 100, 1000 lần chứ không phải 2-3 lần đâu em ạ!

MaiXuanViet

Moderator
+++ Tuy là hơn nhau về thông số chỉ 5-10% thôi, nhưng giá trị có khi lại gấp 2, gấp 3 lần...Nhưng đôi khi đánh bóng đến tỷ số 10-10, những giá trị hơn 5-10% đó nó phát huy tác dụng, nó sẽ đem về giá trị khác gấp 100, 1000 lần chứ không phải 2-3 lần đâu em ạ!

Có điều kiện thì cứ hàng ngon nhất mà quất là tối ưu anh ơi.hihi. :zingme14:

MaiXuanViet

Moderator
Up, chủ để mình đang quan tâm, chờ hồi âm của các bác

Sau 1 time chơi 2 em Liberty cán FL và ST kết hợp với một số mút Nhật, Đức, Tàu khác nhau thì mình có cảm nhận cá nhân như thế này.

Cá nhân mình cảm thấy Liberty là cốt hơi rung nên hợp với các mút độ từ Trung bình trở lên, có topsheet cắn xoáy & có độ nhún bắn như Tenergy 05, Blitz 2010, Hexer Duro..., khi kết hợp các mút này gò, giật, bạt đều rất cảm giác.
Uploaded with ImageShack.com

Liberty ko hợp lắm với các mút có bề mặt topsheet quá chai cứng tương tự như Donic BlueFire, Xiom Sigma, Hexer HD vì làm vợt cảm giác rung quá và bóng ko ăn vào cốt nên khi đánh cảm giác bóng không tốt lắm.

Kết hợp các mút mềm như Renanos Bright Soft, Calibra LT Spin thì hụt lực thấy rõ, có lẽ mút này ko hợp với các cốt mỏng thuần gỗ, gò bóng cũng dễ bị bềnh lên. Miếng Blitz Soft thì có phần ổn hơn khi gò và giật do có cảm giác nhún bắn bóng, nhưng vẫn ko hay bằng Blitz 2010 khi kết hợp cốt này.

Kết hợp 2 em Tàu 1 em PF4 Blue spong ~40 độ 1 em Saviga Special ~36 độ thì thấy em 36 độ cho cảm giác rất hay, bóng đi có lực và rất cắm xoáy. Em 40 độ thì bị tình trạng giống miếng Donic Blue Fire là làm cốt rung quá và có cảm giác bóng ko ăn vào cốt nên khó điều khiển.
Uploaded with ImageShack.com Uploaded with ImageShack.com

Càng chơi càng thấy nó giống Tenor, ưu điểm là ít rung hơn Tenor, thua 1 tí về các thông số kỹ thuật. Giá thì chỉ = 1/4 Tenor nên tính ra thì quá ngon cho các tay chơi bình dân, sinh viên, học sinh. Cảm nhận cá nhân mình là thế.

Last edited:

thaidang

Binh Nhì
Cho mình hỏi bạn MaiXuanViet chút là mặt vợt dawei superpower 2008 xp có hợp với cốt Lirberty không, vì mình thấy nó khá rẻ. Và mình nên chọn loại mút cứng hay mềm? Cảm ơn bạn nhiều.

MaiXuanViet

Moderator
Cho mình hỏi bạn MaiXuanViet chút là mặt vợt dawei superpower 2008 xp có hợp với cốt Lirberty không, vì mình thấy nó khá rẻ. Và mình nên chọn loại mút cứng hay mềm? Cảm ơn bạn nhiều.

Mình có cả 2 bản 37 độ và 35 độ của miếng XP 2008 nhưng chưa dán thử vào cốt Liberty. Cốt lại vừa cho ông bạn mượn oánh thử. Để hôm nào ổng trả mình dán vào thử xem sao. :)

Bình luận từ Facebook