các bác tư vấn cốt vợt giúp e?

gachip

Đại Uý
chả là e đang xài amutart với 2 mặt ten 05 và 05fx nhưng thấy đánh vẫn ko quen. e trình Z, đánh đc 2 càng, vậy bây giờ e nên đổi sang bảo kiếm nào thì hợp ạ :D

gachip

Đại Uý
e thì ít đánh, tính ra cũng đc tầm 4 5 tháng gì đấy nhưng tầm 1 2 tuần có khi cả tháng mới đánh 1 2 hôm :(

gachip

Đại Uý
tại e cảm giác nó cứ bé bé thế nào ấy ^^ nhưng cầm 729 thì lại thấy rất thoải mái. bác có biết cốt nào giống 729 nhưng độ nảy và kiểm soát gần = amutart ko ạ?

khong_le_huy_cn

Trung Uý
chả là e đang xài amutart với 2 mặt ten 05 và 05fx nhưng thấy đánh vẫn ko quen. e trình Z, đánh đc 2 càng, vậy bây giờ e nên đổi sang bảo kiếm nào thì hợp ạ :D
Trình Z mà đánh đc 2 càng, trong khi có thánnhg oánh 1,2 lần thì bạn có đổi kiếm khác thì cũng k ăn thua đâu :D . Đánh 2 càng cần tập đều thì mới giữ đc cảm giác.
Những ng chơi 1 càng cảm giác thường tốt hơn Vì vùng cơ tay 1 bên đc sử dụng thường xuyên.
Nếu bác ít chơi thì nên chon cốt sợi mềm hoặc thuần gỗ cho dễ kiểm xoát, cũng như xoay sở dễ hơn, cốt mỏng thỉ chơi 2 càng sẽ hay hơn nữa... bác tham khảo 1 số cốt này nhé.
Buterfly innerforce, jun,
andro triber Z,K,
xiom stravadius ( e đag dùng, lối đánh 2 càng luôn) xiom zero, hazabusa...
đó đều là cốt có cán cầm tương tự 729 ( trừ xiom stra)

long thủ

Đại Tá

Không quen là thế nào ? Combo như thế kia em đoán là nảy quá đánh hay ra ngoài :D nếu bác trình Z thật thì chắc mới tập đôi công trái phải, em khuyên với người mới chơi thì nên dùng cốt xịt thì tập mới có cảm giác. Bác cứ làm 1 cốt 729 với mặt nào rẻ rẻ là được.

chichkidao

Moderator
Chuẩn rồi.bạn nên chơi với cốt thiên về cảm giác trước.tốt nhất là thuần gỗ.nhu PG7 chẳng hạn.cốt rất to và dễ chơi.

haonguyen282

Trung Sỹ
Bạn trình Z cần cảm giác tốt và kỹ thuật vững là chính. Vì vậy, bạn cần cốt kiểm soát cao. Bạn thử dùng YINHE T8 và quất mặt Moon FH hoặc 729-08 hay 729-05 và BH là Mars 2 hoặc 729-08 mình nghĩ sẽ rất cảm giác.

vanson

Trung Sỹ
Bạn trình Z cần cảm giác tốt và kỹ thuật vững là chính. Vì vậy, bạn cần cốt kiểm soát cao. Bạn thử dùng YINHE T8 và quất mặt Moon FH hoặc 729-08 hay 729-05 và BH là Mars 2 hoặc 729-08 mình nghĩ sẽ rất cảm giác.
Mình có cốt T8 đánh nảy lắm như cacbon vậy, mới nên sử dụng cốt thuần gỗ dễ điều khiển hơn.

gachip

Đại Uý
rất cám ơn các bác đã đưa ra lời khuyên. e thì nói chung là đã biết giật trái phải xoáy xuống lên ngang các kiểu con đà điểu, lâu lâu đá quả móc trái trong bàn nữa, nhưng combo vợt này e thấy hơi bé, ko đầm tay như 729 ấy ạ :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác cứ làm con SZJK ALC, đánh ngon lắm ạ, trái phải đều luôn, nẩy ngon, êm ngọt dịu dàng, giá hơi chát tí:(
Đảm bảo về bác lên mấy bóng, không thì ... bỏ bóng bàn luôn:D:D:D:D:D
Cho em cái địa chỉ, bác bỏ thì bán lại cho em giá thanh lý vợt nhé, mặt em mua luôn cũng được, nếu không thì bác giữ lại dùng cũng ok

lamtq

Đại Tá
Bác cứ làm con SZJK ALC, đánh ngon lắm ạ, trái phải đều luôn, nẩy ngon, êm ngọt dịu dàng, giá hơi chát tí:(
Đảm bảo về bác lên mấy bóng, không thì ... bỏ bóng bàn luôn:D:D:D:D:D
Cho em cái địa chỉ, bác bỏ thì bán lại cho em giá thanh lý vợt nhé, mặt em mua luôn cũng được, nếu không thì bác giữ lại dùng cũng ok
Chi co superzlc Zjk Thoi chu lam deo j co szjk alc. Hay la moi ra. Dm cho cai link di bố trẻ

Bình luận từ Facebook