Các bác tư vấn cho em với

haleon

Binh Nhất
Tình hình là sau 10 năm xa cách, k biết có phải trái đất tròn k mà em lại quay về đoàn tụ với cây OFF+ ngày xưa. Giờ nó đã k còn như xưa nên em dán tạm 2 mặt 729 - 2 vào đánh, công nhận cầm con này nặng vãi.Hix
Em đánh lại cũng đc hơn 1 tháng rồi, xem các bác trên này có đường tàu đạo hay quá nên em cũng muốn thay kiếm( con kia đánh lỳ quá). Các bác tư vấn hộ em h trên dưới 1tr tý thì nên mua combo nào cho con đường của em đc( em giật xung tốt, bạt tốt, nói chung là bên phải đánh tốt, còn bên trái thì đang tập lại từ cơ bản).
Thanks các bác trước!:zingme3::zingme56:

MaiXuanViet

Moderator
Tình hình là sau 10 năm xa cách, k biết có phải trái đất tròn k mà em lại quay về đoàn tụ với cây OFF+ ngày xưa. Giờ nó đã k còn như xưa nên em dán tạm 2 mặt 729 - 2 vào đánh, công nhận cầm con này nặng vãi.Hix
Em đánh lại cũng đc hơn 1 tháng rồi, xem các bác trên này có đường tàu đạo hay quá nên em cũng muốn thay kiếm( con kia đánh lỳ quá). Các bác tư vấn hộ em h trên dưới 1tr tý thì nên mua combo nào cho con đường của em đc( em giật xung tốt, bạt tốt, nói chung là bên phải đánh tốt, còn bên trái thì đang tập lại từ cơ bản).

Bạn chơi Mazunop với 729-2 thấy nặng quá, và rơ của bạn thường xuyên bạt thì mình khuyên không nên lao vào con đường Tàu hạng nặng vì trọng lượng các em Tàu giá bình dân toàn bằng hoặc hơn 729-2 thôi. Ngoài ra bạn chơi 729 thấy lỳ lỳ thì qua Tàu đạo dĩ nhiên là sẽ thấy nó vẫn lỳ lỳ thôi. Ngoài ra mút thuần Tàu có tacky bạt khó đều lắm. Khi đó bạn sẽ giật cũng ko ổn mà bạt cũng ko xong đấy.

Ttfan2012

Đại Tá
Bạn có thể tham khảo: Leoviz Liberty (gần giống với Mazunov): 690 K, FH: Leoviz X6 bản trung bình: 420k và BH: Daiwei UL38: 340K. Chúc bạn tìm được combo ngon, bổ, rẻ nha. :zingme1:

haleon

Binh Nhất
Bạn chơi Mazunop với 729-2 thấy nặng quá, và rơ của bạn thường xuyên bạt thì mình khuyên không nên lao vào con đường Tàu hạng nặng vì trọng lượng các em Tàu giá bình dân toàn bằng hoặc hơn 729-2 thôi. Ngoài ra bạn chơi 729 thấy lỳ lỳ thì qua Tàu đạo dĩ nhiên là sẽ thấy nó vẫn lỳ lỳ thôi. Ngoài ra mút thuần Tàu có tacky bạt khó đều lắm. Khi đó bạn sẽ giật cũng ko ổn mà bạt cũng ko xong đấy.

Vậy bác xem em với lối đánh thế nên dùng combo nào rẻ rẻ, tại điều kiện bjo chưa có, hix. Với lại cáii OFF+ của em có còn tận dụng đc k bác:(

MaiXuanViet

Moderator
Vậy bác xem em với lối đánh thế nên dùng combo nào rẻ rẻ, tại điều kiện bjo chưa có, hix. Với lại cáii OFF+ của em có còn tận dụng đc k bác:(

Cốt Mazunop nếu chất lượng còn tốt thì chơi cũng ổn mà, vấn đề là nó nặng, muốn cân đối phải kiếm mút nhẹ, mà mút nhẹ thì chả có loại nào rẻ tiền cả.hihi. Có 1 cách là bạn chụp hình rao bán em nó cho các Fan của Mazunop đi, được mấy trăm bù thêm vào 1tr kia là cũng kha khá múc được 1 combo mới ngon bổ rẻ rồi. ^^

Last edited:

haleon

Binh Nhất
Thanks các bác đã tư vấn, các bác cho em hỏi chút nữa là giờ em bỏ hẳn con OFF+ đi thì nên mua combo nào rẻ nhất với lối đánh của em vậy:(

MaiXuanViet

Moderator
Thanks các bác đã tư vấn, các bác cho em hỏi chút nữa là giờ em bỏ hẳn con OFF+ đi thì nên mua combo nào rẻ nhất với lối đánh của em vậy:(

Ngon bổ rẻ thì đây: Cốt Leoviz Liberty + mặt phải Blitz2010 hoặc Donic Acuda S1, mặt trái bác dùng tạm lại em 729-2 của bác vẫn có thể ổn đấy. Sau này nâng cấp mặt trái sau.
Hoặc bác muốn đầu tư mới và đều cả trái lẫn phải thì làm 1 cặp Dawei Ultralight 38 (mút này thì bảo quản bằng cách lau bằng mồ hôi thôi nhé) hoặc 1 cặp Tenergy 05 ghép chiến vẫn ok.
Không thì còn 1 cách nữa là mua cốt Liberty mới rồi tậu lại 1 cặp mút cũ nào đấy (tầm ~300k 400k/miếng là có) trên diễn đàn.

Cả combo như vậy tầm 1tr2 - 1tr4. Chiến ngon.

Last edited:

chajen_HD

Đại Uý
==================

Bác làm con DONIC dicon em đang rao bán ý: chơi mặt tây tốt Tàu thì..ko fai nghĩ còn giá thành thì :zingme77: (ko fair cứ cốt đắt tiền là chơi hay đâu.)

Bình luận từ Facebook