Các bác giải thích hộ em 1 cái. Bóng DHS 40+ mới Dingning. Giá gấp gần 5 ở nhà luôn.

docmaorg

Đại Tá
hế này là thế nào nhỉ. Đừng có giải thích là chính sách thị trường nhé. Giá cả đi đôi với chất lượng và hợp tùi tiền. Tại sao chúng ta cứ phải dùng hàng chất lượng kém rồi đổ lỗi cho thu nhập nhỉ. Tính ra khoảng 490k/1 hộp 10 quả

Last edited:

leeduni

Thượng Sỹ
Bóng này đang có khuyến mãi 120k /hộp 10 trái. Đánh cảm giác hơi nhẹ hơn bóng yinhe, nitaku nhưng độ xoáy khá ổn định. Độ đều banh trong hộp khá ổn, tỷ lệ tròn đều khoảng 8 trái/hộp, bóng cũng khó vỡ hơn đời đầu. Bóng được thi đấu tại DN superleague 2017, theo mình đánh khá ổn nhưng mấy ae chê quá nên BTC phải đổi bóng khác :))))

ngocbg

Trung Uý
hế này là thế nào nhỉ. Đừng có giải thích là chính sách thị trường nhé. Giá cả đi đôi với chất lượng và hợp tùi tiền. Tại sao chúng ta cứ phải dùng hàng chất lượng kém rồi đổ lỗi cho thu nhập nhỉ. Tính ra khoảng 490k/1 hộp 10 quả
View attachment 113760
Cái này do chính sách phân phối của nhà cung cấp mà bác thị trường xa muốn bán dc hàng phải trợ giá thoi

docmaorg

Đại Tá
Cái này do chính sách phân phối của nhà cung cấp mà bác thị trường xa muốn bán dc hàng phải trợ giá thoi
Lại chính sách với cả thị trường xa. Vấn đề là do thằng phân phối nó bảo với thằng sản xuất. giá này thì tao bán được nên nó làm kém chất lượng đi.
Kiều chuẩn EURO 4 châu âu với chuẩn " EU RỒ 4 " tại VN đấy. Tại sao người việt nam mua xe ô tô vẫn phân biệt xe nhập với xe sản xuất trong nước. Giống nhau việc gì phải phân biệt.

bkssdg

Trung Uý
Em đang dùng bóng này. Cảm giác nảy không tưng tưng và "khô" như Yinhe. Tốc độ bóng cũng chậm hơn Yinhe. Em đánh 3 tuần chưa hết 2 quả (ngày nào cũng chơi khoảng 2 tiếng), chưa kết luận được có bền không vì còn 8 quả chưa chơi.
Nhưng đối tác phía bàn bàn bên kia thì không thích, muốn đổi sang Yinhe chơi vì...không quen.

lamtq

Đại Tá
VN nhập bóng Nittaku do TQ sản xuất còn bọn Châu Âu nó nhập bóng DHS do Nhật sản xuất. có thế thôi mà c b ko nghĩ ra:cool::cool:. Kệ con cụ nó miễn sao ngon bổ rẻ bền là đc còn bóng mình đánh bằng vợt chứ có cho vào mồm ăn đâu mà sợ nhiễm độc:p:rolleyes:

lion

Đại Tá
Bóng DHS
Screen Shot 2017-06-30 at 4.12.35 PM.png

Screen Shot 2017-06-30 at 4.12.44 PM.png

Ở trên có bác nói bóng DHS sx tại Nhật nên đắt hơn bóng Butterfly là không đúng nhé, bóng DHS Made in China ạ, giá đắt thì có lẽ do thuế má, thương hiệu, sở thích của người chơi...cái này miễn bàn. Tuy nhiên, nhìn cái giá này với giá bóng Butterfly và Nittaku bên dưới thì thấy nó cao hơn hẳn, còn so 3 loại đó với bóng anh em đang chơi ở Việt Nam thì mọi người đều hồ nghi là mình chơi đồ đểu hay đồ xịn. Em không thích bóng Nittaku, cũng chả chơi bóng Butterfly nên không quan tâm, bác nào chơi hàng xịn thì đau đầu hộ em cái nhé ;)

Tỉ giá (đại loại): 1 Yên = 200 VNĐ cho dễ tính nhé, bác nào hỏi bằng bao nhiêu là không thèm trả lời đâu ạ.
Screen Shot 2017-06-30 at 4.12.09 PM.png

Screen Shot 2017-06-30 at 4.12.17 PM.png

Screen Shot 2017-06-30 at 4.12.53 PM.png

Screen Shot 2017-06-30 at 4.13.03 PM.png

Bình luận từ Facebook