Butterfly Tenergy nội địa Nhật Bản

aunhh

Đại Tá
Mọi người có thông tin gì về mút dòng Butterfly Tenergy nội đia Nhật Bản.
Ở Nhật mút Tenergy 3 kích thước 2,2mm; 2,0mm và 1,8mm. Loại này có phải chỉ bán trong thị trường nội địa Nhật hay không? Mình không biết nó như thế nào? nó khác biệt gì so với loại 2,1mm và 1,9mm thường bán trên thị trường quốc tế ( độ xoáy, bộ bền, cảm giác bóng)
Xin các anh chị cho biết thông tin

docmaorg

Đại Tá
Thực sự bác nói em lần đâu tiên mới nghe tới,tại em cũng hay lọ mọ các trang của nhật để tìm hiều,và chỉ biết có 3 loai như bác nói ở vế sau( ở nhật thường được gọi là : mút dầy đặc biệt <=> 2.1mm, mút dầy : <=>1.9mm, và mút trung : <=>1.7mm).
Bác cho em trang web hay địa chỉ cửa hàng bên đó để em nhờ bạn mua về đánh thử. thank bác trước nhé .

Last edited:

aunhh

Đại Tá
Thực sự bác nói em lần đâu tiên mới nghe tới,tại em cũng hay lọ mọ các trang của nhật để tìm hiều,và chỉ biết có 3 loai như bác nói ở vế sau( ở nhật thường được gọi là : mút dầy đặc biệt <=> 2.1mm, mút dầy : <=>1.9mm, và mút trung : <=>1.7mm).
Bác cho em trang web hay địa chỉ cửa hàng bên đó để em nhờ bạn mua về đánh thử. thank bác trước nhé .
Mình không rõ nữa. Mình đọc ở đâu đó rồi nhớ ra, đưa nội dung lên anh em diễn đàn cho biết thông tin thôi

docmaorg

Đại Tá
Theo mình thì đọc láng máng qua trang của bạn gửi, thì mút vẫn là 2.1,1.9 và 1.7 nhưng người chơi có thể dùng thêm lớp lót mút để tăng độ dầy lót vợt lên từ 2.3-2.7mm (lót vợt là lớp mút sốp ở dưới spong) sao cho tổng chiều dày của cả lót vợ và mặt ko dày quá tiêu chuẩn quy định của ittf, nếu mình ko nhầm thì Hỏa Châu cũng bán loạimlót mút này dày từ 0.2mm đến 0.5mm. Ko biết cách đọc của mình có bị hiểu sai ko. Muốn biết chính xác phải để ae nào giỏi TA dịch quá.
Nếu có loại 2.2 , 2.0, và 1.8 thì quả thực mình sẽ tìm mua bằng được.

Last edited:

lion

Đại Tá
Dạ đúng, khi mua mặt vợt trên trang web hay tại cửa hàng thì đều có thể
chọn độ dày, mỏng theo ý muốn.

Ví dụ:

thebosshn

Thượng Sỹ
Mình thấy bên Nhật cũng chỉ có loại mút dầy đặc biệt 2.1mm, mút dầy : 1.9mm, và mút trung : 1.7mm , chứ chưa cso thấy mấy loại kia

Bình luận từ Facebook