BTC GIẢI BÓNG BÀN GÀ CON THÔNG BÁO! !

lion

Đại Tá
BTC giải bóng bàn Gà Con thông báo! :
Giải Gà Con lần tới sẽ thi đấu bóng 40+
Đề nghị các vận động viên tập làm qen bóng mới để thi đấu đạt kết qả cao nhất!
Trân trọng!
Sign: BTC

Cái giải này tổ chức sới nào, bao giờ vậy bác?

lion

Đại Tá
Duy Hưng sới, trưởng BTC là đồng chí @giaoluu.
Nhân tiện hỏi "chuyên gia" rakza7 :D, bác đánh sponge Max và Thick chưa ah? có thấy khác nhau nhiều ko?

Em từ trước đến giờ toàn chơi sponge Max thôi ợ, cảm giác Thick mỏng hơn chút.
Max thường dày 2.1mm, Thick thường là 1.9mm, dân Nhật chơi Thick nhiều, các
cửa hàng DCBB cũng có nhiều độ dày cho khách lựa chon.

lion

Đại Tá
Duy Hưng sới, trưởng BTC là đồng chí @giaoluu.
Nhân tiện hỏi "chuyên gia" rakza7 :D, bác đánh sponge Max và Thick chưa ah? có thấy khác nhau nhiều ko?

Nếu thế thì hình như có lần em bị tham gia rồi, có chú em đánh hay đòi mình chấp 2 trái
mới chết chứ lại, đã hay lại còn giấu level, không được đâu nhoé, bác thớt BTC phải sâu
sát xem lại đê ;)

sardius0114

Đại Tá
Em từ trước đến giờ toàn chơi sponge Max thôi ợ, cảm giác Thick mỏng hơn chút.
Max thường dày 2.1mm, Thick thường là 1.9mm, dân Nhật chơi Thick nhiều, các
cửa hàng DCBB cũng có nhiều độ dày cho khách lựa chon.
em hỏi thì bảo Thick dày 2.0mm, Max là 2.2.

giaoluu

Đại Tá
Nếu thế thì hình như có lần em bị tham gia rồi, có chú em đánh hay đòi mình chấp 2 trái
mới chết chứ lại, đã hay lại còn giấu level, không được đâu nhoé, bác thớt BTC phải sâu
sát xem lại đê ;)
Hơ hơ chắc bác nhầm rồi giải này đánh đồng banh hết mà bác. :)

long thủ

Đại Tá
@giaoluu cập nhật đấy, mình dùng bóng 40+ Double Fish tham gia org đc giảm 45k/hộp 3 quả thị trường bán 60k/hộp 3 quả mình thấy kg ổn bóng nhiều lỗi, Butterfly thì đắt 110k/hộp 3 quả, dùng bóng Yinhe kg viền thấy tạm đc mà giá thì hợp lý 130k/hộp 6 quả.

Em toàn đánh bóng Yinhe mua của Hỏa Châu đánh rất ngon, bền hơn Double Fish mà giá rẻ hơn :rolleyes:

lion

Đại Tá
em hỏi thì bảo Thick dày 2.0mm, Max là 2.2.

Vầng, tại em toàn dùng Super Thick hoặc Max (tuỳ hãng đặt tên), rưng tóm lại là thứ
dầy nhất nên chả quan tâm nó là bao nhiêu, không rõ lắm nhưng nó có mấy thông số
tầm 2.1 > 1.9 > 1.7 thì phải.

Bonus vài hình ảnh về độ dày sponge (mut?) của 3 ông nhớn Butterfly, Yasaka, Nittaku
Screen Shot 2015-06-30 at 2.38.26 PM.png

Screen Shot 2015-06-30 at 2.40.10 PM.png

Screen Shot 2015-06-30 at 2.41.35 PM.png

Screen Shot 2015-06-30 at 2.43.31 PM.png

Last edited:

sardius0114

Đại Tá
Vầng, tại em toàn dùng Super Thick hoặc Max (tuỳ hãng đặt tên), rưng tóm lại là thứ
dầy nhất nên chả quan tâm nó là bao nhiêu, không rõ lắm nhưng nó có mấy thông số
tầm 2.1 > 1.9 > 1.7 thì phải.

Bonus vài hình ảnh về độ dày sponge (mut?) của 3 ông nhớn Butterfly, Yasaka, Nittaku
View attachment 52603
View attachment 52604
View attachment 52605
View attachment 52606
thank bác! em chơi vài loại mặt vợt rồi, loanh quanh vẫn về với rakza7.
phần bonus của bác, riêng cái anh Yasaka lại ko ko có hình minh họa về độ dày sponge. em thì 1 chữ Nhật bẻ đôi cũng ko biết. :D :D :D

Last edited:

damme_bongban214

Thượng Tá
@giaoluu cập nhật đấy, mình dùng bóng 40+ Double Fish tham gia org đc giảm 45k/hộp 3 quả thị trường bán 60k/hộp 3 quả mình thấy kg ổn bóng nhiều lỗi, Butterfly thì đắt 110k/hộp 3 quả, dùng bóng Yinhe kg viền thấy tạm đc mà giá thì hợp lý 130k/hộp 6 quả.
anh ơi chơi DHS bóng 40+ đi em thấy chơi rất hay và bền

giaoluu

Đại Tá
ế...ế. luyện là với các cao thủ trong giải đấy kia, chứ còn với e không cần quen đâu a. e lúc nào a cũng có thể đem ra thit được mà giống như a @ngoachan84 đấy ạ.cho e lên thớt và xõa thôi ạ.hjhj
2 qả vào nồi hehee

Bình luận từ Facebook