Bóng TSP CP40+ nội địa Nhật: Xem người Nhật dùng đồ chất lượng thế nào.

Hàng đang bán tại thị trường Nhật, đã test thử, đánh cực ổn.
Ở Nhật đang bán với giá khoảng 110.000 đến 140.000/hộp 3 quả tuỳ cửa hàng.

Hiện bên em đang bán giá giới thiệu 90.000/hộp 3 quả, cùng là hàng lưu hành tại thị trường Nhật luôn.

Bóng này bền lắm. Đánh vào cạnh khó mà vỡ được. Ở Nhật các vận động viên trình độ cao rất thích vì độ bền. Đã cho test thử với các VDV hạng A tại Hà Nội như Thắng đen, Tuấn Nam Định, đối giật vào cạnh liên tục không vỡ.

Độ tròn thì cực tốt, chuẩn bóng lưu hành tại thị trường Nhật. Trình độ càng cao đánh sẽ càng thấy thích. Đường bóng bay ngọt, chuẩn, không bao giờ lắc.

Độ cứng, độ nảy và độ đầm tốt, không như nhiều loại bóng rẻ tiền khác.

Độ ổn định cực cao. Bóng giữa các hộp giống nhau y hệt.

Xin anh em lưu ý là hàng bên em nhập từ bên Nhật về, nghĩa là người Nhật hiện đang sử dụng loại nào thì em lấy về là loại đó, không phải hàng xuất ra các nước khác nhé.
Mời anh em qua mua dùng thử xem bóng bán bên Nhật ngon thế nào ạ.

Last edited:
Đã có thêm review ạ.
Hóng thêm thông tin nữa ạ :)
Cám ơn bác Sơn_ct

Hôm nay lấy 1 hộp TSP của Hoả Châu đánh. Cảm nhận trước mắt là: nặng tương đương Yinhe, càm giác mềm hơn Yinhe 1 chút, hộp mình mua 3 quả tròn đều, đặc biệt hơn hẳn Yinhe về độ bền, tập đối giật bóng va cạnh vợt vài lần không vỡ, chỉ để lại vết xước :D Đánh vài hôm nữa xem có chuyển đen như Nittaku không, vì nhìn không trắng sáng như Yinhe. Oánh hết 3 quả này sẽ feedback tiếp, trước mắt tương đối hài lòng với TSP :)
Còn 1 vấn đề nữa là có vẻ như bóng bé hơn Yinhe 1 chút xíu. Cái này là cảm nhận bằng mắt thường. Không biết @Công ty TNHH Hỏa Châu đã đo kiểm tra chưa ??

Thêm review về bóng TSP CP40+

Nay vừa điều ông anh qua làm hộp 3 quả tps đánh thử. Cảm nhận là bóng nặng, đi nhanh, rơi nhanh và chuội tốt. Bóng ko hỗ trợ tốt các kiểu giật cầu vồng như bóng yinhe mà hỗ trợ tốt các cú đánh thẳng vào điểm đến. Đặc biệt giật kiểu tàu đạo lại tăng lực do bóng đi căng hơn. Phát bóng kô xoáy bằng bóng yinhe nhưng phát tên lửa thì tuyệt. Đánh giá bogs tròn, đường đi ổn định ko lắc giật. Đập mà vào người là coi như bị đóng dấu trên da.

mtuann243

Binh Nhì
Em có mua 3 quả bóng TSP để về tập luyện và thi đấu. Tính đến giờ đc 3 tuần roài. Bóng rất bền tương đương Nitaku, nặng hơn DHS D40+ xíu. Đầu vợt mãi mà k vỡ, cuối cùng hum nay cho chó đi đánh bóng bàn cùng nó lại gặm mất các bác à ... Cứ tưởng k gì xuyên thủng đc quả TSP chớ hehe

Attachments

71.3 KB · Đọc: 0

trungkienvt

Trung Sỹ
Bóng Nitaku thì hơi đắt nhưng bền, chuẩn, xuất xứ "made in Japan", còn loại TSP này thấy cũng chưa phổ biến lại "made in china" nữa nên cần thời gian kiểm nghiệm.

Bóng Nitaku thì hơi đắt nhưng bền, chuẩn, xuất xứ "made in Japan", còn loại TSP này thấy cũng chưa phổ biến lại "made in china" nữa nên cần thời gian kiểm nghiệm.
Dù gì thì đây cũng là sản phẩm được lưu hành tại thị trường Nhật nên chuẩn chất lượng rất cao bạn ạ.

Hàng vừa được giới thiệu ở Việt Nam nhưng thực ra bán được rất nhiều rồi, sẽ có thêm phản hồi sớm thôi ạ.
Bóng này cũng bền, tốt thì chuyển sang dùng là tiết kiệm được khá nhiều đấy ạ. 1 hộp bóng tiết kiệm được 30.000, 1 năm mỗi CLB sẽ tiết kiệm được không biết bao nhiêu tiền của.
Mời bạn trải nghiệm thử nhé.

Em có mua 3 quả bóng TSP để về tập luyện và thi đấu. Tính đến giờ đc 3 tuần roài. Bóng rất bền tương đương Nitaku, nặng hơn DHS D40+ xíu. Đầu vợt mãi mà k vỡ, cuối cùng hum nay cho chó đi đánh bóng bàn cùng nó lại gặm mất các bác à ... Cứ tưởng k gì xuyên thủng đc quả TSP chớ hehe
Em đánh cũng 3-4 tuần nay rồi, hộp 3 quả thì 1 quả bị cậu em cùng CLB sơ ý giẫm bẹp, còn 1 quả đánh mãi ko vỡ, 1 quả vẫn mới tinh chưa dùng.

nb.toan

Thượng Tá
Mình đã mua hộp thứ III. Bóng này nhẹ hơn Nittaku 1 chút, có bị đảo /lắc 1 chút, chơi phong trào thì quá tốt.

Với những ai chơi quen Nittaku thì sẽ không thích đâu. :p

Bình luận từ Facebook