Bóng thi đấu 3 sao LEOVIZ - Giá trị thực sự

UDC

Binh Nhì
tôi chơi bóng bàn tại TPHCM thỉng thoảng có mua dcbb qua mạng, vô tư mà nói chỗ Hỏa Châu (Thắng) và Vitas ...(Hằng) làm ăn rất uy tín, chất lượng hàng hóa bảo đảm nên mua hàng rất yên tâm.
(thời buổi thông tin bùng nổ mà còn cạnh tranh bằng cách nói xấu đối thủ gây phản cảm, có khi lại tác dụng ngược đấy - Anh em trên diễn đàn ai làm ăn ra sao phần nhiều biết cả đấy)

Nghi_Xala

Trung Sỹ
tôi chơi bóng bàn tại TPHCM thỉng thoảng có mua dcbb qua mạng, vô tư mà nói chỗ Hỏa Châu (Thắng) và Vitas ...(Hằng) làm ăn rất uy tín, chất lượng hàng hóa bảo đảm nên mua hàng rất yên tâm.
(thời buổi thông tin bùng nổ mà còn cạnh tranh bằng cách nói xấu đối thủ gây phản cảm, có khi lại tác dụng ngược đấy - Anh em trên diễn đàn ai làm ăn ra sao phần nhiều biết cả đấy)

he he. Đúng rồi. ủng hộ Hỏa Châu. Ủng hộ các doanh nghiệp làm ăn chân chính.
Từ ngày bóng 3 sao DHS không còn đảm bảo chất lượng thì mình chưa tìm được bóng vừa ý mà giá thành tương đương. Nay 3 sao Leoviz ra đời nhưng rất tiếc lại chưa được đánh thử. Thời gian tới mình đánh thử mà ổn thì sẽ mua 1 thùng về đánh cả năm. Đỡ lo trượt giá.thèm Bia

thanhtinh10282

Trung Uý
E ở miền Trung đả nhiều lần mua hàng ở hỏa Châu,vừa rồi ra công tác có mua thử 2 hộp leoviz vì thấy là hàng mới quả thật ngoài sự mong đợi,bóng tròn đều,ko bị mềm và nhẹ,đánh 1 quả gần 1 tuần chưa vỡ..quả là mặt hàng tốt,mong rằng chất lượng dc giữ mãi thế này...và thêm 1 điều này e thấy bùn cười quá nên cũng ý kiến luôn,thời buổi này mặt hàng nào tốt,giá tốt,làm ăn uy tín có trc có sau thì sẻ dc mọi người ủng hộ,sao lại có kiểu cạnh tranh ko lành mạnh lên đâm chọc người khác như vậy? Mình ủng hộ hoả Châu,những người trẻ tâm huyết và uy tín...

vanuc

Đại Tá
Mới được tặng mấy quả bóng ba sao LeoViz của Hỏa Châu, do Minhdc và Hưng-sếu đại lý Hỏa châu ở Hà Đông đưa cho. Về chia cho mấy CLB bóng bàn ở Xuân Mai chơi, thấy mọi người cảm nhận khá tốt: bóng tròn đều, đánh đầm bóng khá giống cảm giác đánh bóng Butterfly ba sao, Stiga ba sao, Andro ba sao; mới đánh nên chưa biết bóng có độ bền ra sao, lúc khác sẽ có phản ánh tiếp.............. Cảm ơn mấy anh em Hỏa Châu

vài kiểu ảnh bóng và huy chương giải sinh viên toàn quốc tại Đà nẵng vừa qua............

luuthangctm

Đại Tá
he he. Đúng rồi. ủng hộ Hỏa Châu. Ủng hộ các doanh nghiệp làm ăn chân chính.
Từ ngày bóng 3 sao DHS không còn đảm bảo chất lượng thì mình chưa tìm được bóng vừa ý mà giá thành tương đương. Nay 3 sao Leoviz ra đời nhưng rất tiếc lại chưa được đánh thử. Thời gian tới mình đánh thử mà ổn thì sẽ mua 1 thùng về đánh cả năm. Đỡ lo trượt giá.thèm Bia

Anh Nghị vào trong ấy vẫn chơi đều chứ ah? Em vẫn còn lăn tăn vụ chia tay anh quá.
Hôm nào anh ra ngoài này nhớ alo e nhé.

E ở miền Trung đả nhiều lần mua hàng ở hỏa Châu,vừa rồi ra công tác có mua thử 2 hộp leoviz vì thấy là hàng mới quả thật ngoài sự mong đợi,bóng tròn đều,ko bị mềm và nhẹ,đánh 1 quả gần 1 tuần chưa vỡ..quả là mặt hàng tốt,mong rằng chất lượng dc giữ mãi thế này...và thêm 1 điều này e thấy bùn cười quá nên cũng ý kiến luôn,thời buổi này mặt hàng nào tốt,giá tốt,làm ăn uy tín có trc có sau thì sẻ dc mọi người ủng hộ,sao lại có kiểu cạnh tranh ko lành mạnh lên đâm chọc người khác như vậy? Mình ủng hộ hoả Châu,những người trẻ tâm huyết và uy tín...

Em cám ơn anh đã động viên. Hôm rồi ko biết em có ở nhà tiếp anh ko?
Anh ra HN alo cho e với nhé, e sợ ko nhận ra hết mọi người anh ah.

Dũng Cửu

Đại Tá
Bạn cứ lập nick mới vào bôi xấu thoải mái. Nói dối cũng cần hiểu biết một chút.
Thứ nhất hàng Dawei có giá thấp, chưa bao giờ bán bằng giá hàng Nhật, kể cả hàng Nhật gia công tại Trung Quốc có tính năng kém hơn. So sánh tính năng cũng tương đối thôi chứ không có tuyệt đối. Nhưng bạn cũng nhìn vào sự thật tại sao rất nhiều sinh viên được đào tạo bài bản ở Từ Sơn bỏ mặt Nhật giá rẻ chuyển sang đánh Dawei UL và IQ. Giá thành hàng Dawei bằng có một nửa thôi mà tính năng vẫn chấp nhận được. Đây là lời nói dối thứ nhất của bạn.

Thứ hai là bạn nói mặt Dawei đánh 1 buổi rộp. Sao bạn không nói dối là mặt khác cho đỡ buồn cười hơn? Dawei là một trong những hãng làm mặt vợt có độ bền cao nhất bây giờ. Những mặt Nhật cổ điển còn phải đứng sau nửa đường mà bạn đánh được rộp trong 1 buổi thì tay bạn là tay voi rồi chứ ko phải người thường. Đây là lời nói dối thứ 2 của bạn, và là lời nói dối ngờ nghệch.

Bên mình đã mất công phát triển hoặc giới thiệu hàng gì đều phải có giá trị nào đấy trội hơn mặt bằng chung thì mới được khách hàng ủng hộ và mua. Có thể ko phải là mặt vợt nhanh nhất hay xoáy nhất, nhưng chất lượng quá hợp lý cho giá thành hay mang lại giá trị nhiều hơn thì lúc nào cũng có.

Bên mình biết cách đưa thông tin và giới thiệu sản phẩm. Sản phẩm tồi mà nói dối thì bị đào thải lâu rồi. Sản phẩm tốt và được khách hàng chấp nhận thì bên mình duy trì và phát triển được. Mà bạn thấy đấy, bên mình đang sống và làm bạn ngứa mắt đến nỗi điên cuồng phá phách chọc ngoáy bấy lâu. Bạn phá thì bạn cứ phá, bên mình càng ngày càng có nhiều sản phẩm có chất lượng/giá thành tốt hơn thì bên mình cứ giới thiệu.

Bóng Leoviz ra sao, vài tháng nữa bạn sẽ rõ thôi.

Nói về hàng Tàu giá Nhật, nên xem lại hãng Xi...của bạn nhé. Gia công tại TQ, giá Nhật. Có cần mình cho biết tên nhà máy gia công ra nó không?

theo mình nhận thấy mọi người không nên lập nick ảo cãi nhau hoặc cmt những câu vô thưởng vô phạt trên diễn đàn làm loãng chủ đề của Hỏa Châu,....^_^...D9 cũng là đại lý của XIOM -VN nên đính chính 1 chút hãng XIOM của Hàn Quốc thì cốt vợt được sx tại nhà máy Wood House AB ở Thụy Điển hiện hãng XIOM đã mua và sx độc quyền cốt vợt tại nhà máy này và mặt vợt sx tại nhà máy của Đức và Đức thì sx rất nhiều mặt vợt cho các hãng lớn trên thế giới cho cả XIOM,STIGA,DONIC,ANDRO...hiện nay chưa có sự liên kết giữa công nghệ DHS hoặc các hãng bb lớn của TQ với hãng XIOM nên không có bất kỳ 1 sản phẩm cốt và mặt vợt giá thành từ thấp đến cao nào của XIOM sản xuất hay gia công tại Trung Quốc .
Còn bóng champion platinum,pro của XIOM thì sản xuất tại Trung Quốc!

Last edited:
Chuyện tranh luận đã thôi rồi và nên dừng lại ở đây. Dù sao đây cũng là chủ đề giới thiệu về bóng. Bên mình xin dừng trước để dành chỗ trống cho các nhận xét về bóng. Xin cảm ơn mọi người.
Chân thành xin lỗi mọi người vì những chủ đề không liên quan.

daibang

Binh Nhì
Bạn ơi bạn không hiểu gì về chứng nhận chất lượng rồi.
1 sao hay 3 sao là quy chuẩn chất lượng của riêng một thương hiệu. Bóng 3 sao là loại bóng tốt nhất của một thương hiệu.
Chất lượng sản xuất ra sao thì đánh giá bằng các chứng nhận chuyên môn về chất lượng như ISO chẳng hạn, không phải ITTF. Cái này thì nhà máy gia công cho Leoviz thừa tiêu chuẩn.

Mộc ITTF đóng vào để được công nhận đánh 1 giải thuộc hệ thống giải ITTF. Để có cái mộc này thì phải nộp tiền hàng năm. Giờ bên mình nộp tiền vô thì giá thành tăng lên, người tiêu dùng phải chịu thêm chi phí. Ngay cả giải Vô Địch Quốc Gia của Việt Nam còn không thuộc hệ thống ITTF thì tại sao chúng ta phải nộp tiền cho hệ thống này?

Điều quan trọng bây giờ là chất lượng và giá thành sản phẩm. Bên mình tự tin khẳng định bóng Leoviz có độ tròn đều, độ bền vật lý và độ bền tính năng hơn hẳn những loại bóng có giá tương đương, hay nói cách khác là gần chuẩn với những quả bóng Nhật đang được dùng thi đấu ở giải quốc tế hiện nay hơn.

Bóng Leoviz không phải làm ở Quảng Châu bạn nhé.
Bạn cố gắng bới móc thêm nhé. Toàn chiêu trò chơi xấu không à. Nếu bạn có nhiều thời gian mong bạn dành cho việc nâng cao chất lượng sản phẩm và phục vụ khách hàng được tốt hơn.

Bóng thừa chuẩn hay không thừa thì chỉ có khách hàng nhận xét, không chỉ có khách hàng ở diễn đàn mà khách hàng trên toàn thế giới Bạn nhé.

Thương hiệu gì mà chẳng thấy xuất hiện bao giờ. Nói thật, nhiều khi các nick trên diễn dàn cũng là người của Bạn hay quen biết gì đấy...cứ ca tụng mãi cái đấy giống kiểu như là PR, nhiều khi mua về đánh chẳng ra trò.

Hệ thống ITTF là hệ thống chuẩn nhất đánh giá những cái gì liên quan đến bóng bàn tầm cỡ quốc tế. Muốn hội nhập thì phải tuân thủ từ phong trào đến nâng cao, chứ đánh bóng rởm, đến hồi có cơ hội tham gia giải đánh bóng iTTF thì loạn hết.

Còn việc Giải vô địch quốc gia không thuộc hệ thống ITTF thì mình công nhận, nhưng đó là 1 giải quan trọng, dựa trên điều lệ của ITTF, và cũng là một trong những tiêu chí tuyển chọn những VĐV ưu tú dự giải Quốc tế thuộc hệ thống ITTF.

Thôi miễn bàn nữa nhé. Chúc nhà Hoả Châu mua may bán đắt

Last edited:

daibang

Binh Nhì
Vợt Xiom Axelo, Ignito, Strato nguyên con sản xuất tại Trung Quốc đấy chủ thớt ạ.
Chỉ Xiom là không rõ ràng trong việc giới thiệu nguồn gốc, xuất xứ hàng hoá.

daibang

Binh Nhì
theo mình nhận thấy mọi người không nên lập nick ảo cãi nhau hoặc cmt những câu vô thưởng vô phạt trên diễn đàn làm loãng chủ đề của Hỏa Châu,....^_^...D9 cũng là đại lý của XIOM -VN nên đính chính 1 chút hãng XIOM của Hàn Quốc thì cốt vợt được sx tại nhà máy Wood House AB ở Thụy Điển hiện hãng XIOM đã mua và sx độc quyền cốt vợt tại nhà máy này và mặt vợt sx tại nhà máy của Đức và Đức thì sx rất nhiều mặt vợt cho các hãng lớn trên thế giới cho cả XIOM,STIGA,DONIC,ANDRO...hiện nay chưa có sự liên kết giữa công nghệ DHS hoặc các hãng bb lớn của TQ với hãng XIOM nên không có bất kỳ 1 sản phẩm cốt và mặt vợt giá thành từ thấp đến cao nào của XIOM sản xuất hay gia công tại Trung Quốc .
Còn bóng champion platinum,pro của XIOM thì sản xuất tại Trung Quốc!

Vợt Xiom Axelo, Ignito, Strato nguyên con sản xuất tại Trung Quốc đấy chủ thớt ạ.

coach

Binh Nhì
Bạn cứ lập nick mới vào bôi xấu thoải mái. Nói dối cũng cần hiểu biết một chút.
Thứ nhất hàng Dawei có giá thấp, chưa bao giờ bán bằng giá hàng Nhật, kể cả hàng Nhật gia công tại Trung Quốc có tính năng kém hơn. So sánh tính năng cũng tương đối thôi chứ không có tuyệt đối. Nhưng bạn cũng nhìn vào sự thật tại sao rất nhiều sinh viên được đào tạo bài bản ở Từ Sơn bỏ mặt Nhật giá rẻ chuyển sang đánh Dawei UL và IQ. Giá thành hàng Dawei bằng có một nửa thôi mà tính năng vẫn chấp nhận được. Đây là lời nói dối thứ nhất của bạn.

Thứ hai là bạn nói mặt Dawei đánh 1 buổi rộp. Sao bạn không nói dối là mặt khác cho đỡ buồn cười hơn? Dawei là một trong những hãng làm mặt vợt có độ bền cao nhất bây giờ. Những mặt Nhật cổ điển còn phải đứng sau nửa đường mà bạn đánh được rộp trong 1 buổi thì tay bạn là tay voi rồi chứ ko phải người thường. Đây là lời nói dối thứ 2 của bạn, và là lời nói dối ngờ nghệch.

Bên mình đã mất công phát triển hoặc giới thiệu hàng gì đều phải có giá trị nào đấy trội hơn mặt bằng chung thì mới được khách hàng ủng hộ và mua. Có thể ko phải là mặt vợt nhanh nhất hay xoáy nhất, nhưng chất lượng quá hợp lý cho giá thành hay mang lại giá trị nhiều hơn thì lúc nào cũng có.

Bên mình biết cách đưa thông tin và giới thiệu sản phẩm. Sản phẩm tồi mà nói dối thì bị đào thải lâu rồi. Sản phẩm tốt và được khách hàng chấp nhận thì bên mình duy trì và phát triển được. Mà bạn thấy đấy, bên mình đang sống và làm bạn ngứa mắt đến nỗi điên cuồng phá phách chọc ngoáy bấy lâu. Bạn phá thì bạn cứ phá, bên mình càng ngày càng có nhiều sản phẩm có chất lượng/giá thành tốt hơn thì bên mình cứ giới thiệu.

Bóng Leoviz ra sao, vài tháng nữa bạn sẽ rõ thôi.

Nói về hàng Tàu giá Nhật, nên xem lại hãng Xi...của bạn nhé. Gia công tại TQ, giá Nhật. Có cần mình cho biết tên nhà máy gia công ra nó không?

Hàng Dawei của bác là hàng tàu. viêc mặt lanh ở trên và mặt lót ở dưới rất dễ bị bong nếu người chơi bóng có kỹ thuât giật bóng ma sát tốt.
Sinh viên nào ở từ sơn chuyển từ hàng Nhật sang hàng tàu của bác cho vài cái tên cụ thể đi.
2,3 tháng nửa, đến khi mọi người biết được chất lượng thât của bóng bác bán ra thì túi bác đã có rủng rỉnh tiền rồi

luuthangctm

Đại Tá
Hàng Dawei của bác là hàng tàu. viêc mặt lanh ở trên và mặt lót ở dưới rất dễ bị bong nếu người chơi bóng có kỹ thuât giật bóng ma sát tốt.
Sinh viên nào ở từ sơn chuyển từ hàng Nhật sang hàng tàu của bác cho vài cái tên cụ thể đi.
2,3 tháng nửa, đến khi mọi người biết được chất lượng thât của bóng bác bán ra thì túi bác đã có rủng rỉnh tiền rồi

Bạn này ác thật, mình đã nói dừng tranh luận mà bạn vẫn còn tiếp tục.
Bóng tốt hay không để thời gian kiểm chứng.

Một lần nữa cám ơn những ý kiến của bạn.

Mr.DJ

Binh Nhất
Ý kiến thì bao giờ chẳng có vài luồng. Đọc topic mà toàn khen thì cũng chán. Cũng phải có ý kiến trái chiều mới đúng kiểu. Nhưng cứ để 1 vài tuần mà thấy đa số là khen, chỉ có mỗi 1 vài ông liên tục chê thì ai cũng tự hiểu thôi!!!

docmaorg

Đại Tá
Mới được tặng mấy quả bóng ba sao LeoViz của Hỏa Châu, do Minhdc và Hưng-sếu đại lý Hỏa châu ở Hà Đông đưa cho. Về chia cho mấy CLB bóng bàn ở Xuân Mai chơi, thấy mọi người cảm nhận khá tốt: bóng tròn đều, đánh đầm bóng khá giống cảm giác đánh bóng Butterfly ba sao, Stiga ba sao, Andro ba sao; mới đánh nên chưa biết bóng có độ bền ra sao, lúc khác sẽ có phản ánh tiếp.............. Cảm ơn mấy anh em Hỏa Châu

vài kiểu ảnh bóng và huy chương giải sinh viên toàn quốc tại Đà nẵng vừa qua............

Oài bác Văn Úc được tặng đánh thử à em tị nạnh chút đấy thèm Bia.

vanuc

Đại Tá
Oài bác Văn Úc được tặng đánh thử à em tị nạnh chút đấy thèm Bia.

Đâu có mình mang về chia cho các CLB trên mạn Xuân Mai và Chúc Sơn chơi thử xem sao thôi mà! Mình chỉ cầm mỗi quả đi chơi ở các chỗ khác thì có bóng để giới thiệu thôi...........

stbhn

Thượng Sỹ
Câu lạc bộ Yên Hòa chưa thấy có bóng này, ở đây có 3 CLB chắc là HChau cũng quen nên tới giới thiệu. hi

Anh có mua 1 hộp bóng LEOVIZ rồi, mấy hôm bận quá không chơi được. Chiều em có thử thì xuống nhé!

Last edited:

Bình luận từ Facebook