Bóng bàn Việt Nam

hoantopas

Đại Tá
Các Bác cho Em hỏi ngu tý ạ.
Tại sao các giải mở rộng của các nước trên thế giới ko bao giờ thấy tuyển VN mình gửi quân đi tham gia, cọ sát, học hỏi, và nâng cao trình độ nhỉ? Suốt ngày ở nhà mà mỗi khi tham gia giải ao làng thì cứ đòi phải có huy chương? Cứ kiểu này không biết còn tụt hậu đến mức nào nữa :(

kythuatbongban

Thượng Tá
Tại sao các giải mở rộng của các nước trên thế giới ko bao giờ thấy tuyển VN mình gửi quân đi tham gia, cọ sát, học hỏi, và nâng cao trình độ nhỉ? Suốt ngày ở nhà mà mỗi khi tham gia giải ao làng thì cứ đòi phải có huy chương? Cứ kiểu này không biết còn tụt hậu đến mức nào nữa :(
Chắc sợ thua thằng bé Nhật Bản 11 tuổi Tomokazu Harimoto thì còn mặt mũi nào nữa mà về VN.

729-w6-729

Trung Uý
Tiến Minh, Hoàng Nam hình như toàn phải bỏ tiền túi ra đi tập huấn, thi đấu cọ xát; ít nhất cũng phải có giải hay tiền thưởng để bù vào một phần chứ như bóng bàn thì chắc là khó cho đội Nam Cường

hoantopas

Đại Tá
Tiến Minh, Hoàng Nam hình như toàn phải bỏ tiền túi ra đi tập huấn, thi đấu cọ xát; ít nhất cũng phải có giải hay tiền thưởng để bù vào một phần chứ như bóng bàn thì chắc là khó cho đội Nam Cường
Thế mà cứ đi đánh Seagame lại đòi phải có huy chương, bố tổ mấy bố VTTF không chịu đầu tư, nhưng lúc nào cũng muốn Vàng, có mà Vàng Shit

lion

Đại Tá

Mình hạng tép, nhưng không phải không nghĩ ra được nhiều nguyên nhân,
nói mãi cũng thế, tốt nhất chả hỏi, chả nói làm gì cho mệt, không thể làm
gì cho đời nở hoa được đâu bác ạ!

rossicarbon

Trung Sỹ

Ky nay VN co tham gia giai Pyeongyang Open 2015 cuoi thang 7.

Last edited:

Bình luận từ Facebook