Bóng bàn và gym có xung nhau??

sunsukeqn25

Thượng Tá
nếu đang chơi bb mà kết hợp tập gym thì có ảnh hưởng j ko ạ? Xin ý kiến các bác
Có nếu bạn tập quá nhiều, tập các bài bổ trợ cho bb là được, tại e thấy 1 số video training của tuyển cũng thấy kèm 1 số bài tập tạ

blueh

Thiếu Uý
Tuỳ vào bạn tập gym thế nào. Nếu tập nặng để tăng cơ thì có thể ảnh hưởng ít nhiều đến phong độ bóng bàn, còn tập nhẹ cho khoẻ thì vô tư. Tập để thân hình như ng mẫu thì tốt, nhưng ko nên tập cơ quá to như vdv thể hình.
Khi tập gym nặng có thể sẽ bị căng mỏi cơ trong vòng 1-2 ngày sau khi tập (lúc mới tập vài lần đầu có thể lâu hơn), việc này sẽ ảnh hưởng đến phong độ bb của bạn, đặc biệt nếu bị mỏi những nhóm cơ dùng nhiều trong bb như đùi, bắp tay, vai. Như mình thì có thể giảm từ 100% xuống khoảng 80-90%. Đánh chơi bình thường thì ko sao, nhưng trước 2-3 ngày thi đấu ko nên tập gym nặng.
Tập gym cũng có thể mang lại ảnh hưởng tích cực cho bb, cơ bắp khoẻ hơn mạnh hơn, di chuyển tốt hơn, nếu tập giảm cân thì có thể nhanh nhẹn hơn.
Đây là kinh nghiệm cá nhân của mình.

BMW

Trung Sỹ
bóng bàn là khéo léo, dẻo dai. tập thêm gym nữa cho cơ đùi và hông chắc khỏe thì di chuyển và động tác bóng sẽ đẹp lắm :)

yakuzahp

Binh Nhì
trước mình cũng tập gym và bóng bàn song song, nhưng cuối cùng phải bỏ gym, vì cổ tay không khoẻ và khớp vai đau
nếu tập các bài tập bổ trợ (với tạ nhẹ, nhiều và nhanh thì sẽ ổn, vì đó là bài tập tăng dẻo dai)

Bình luận từ Facebook