Bóng bàn Tb và những nỗi buồn

quỷ kiếm sầu

Binh Nhất
Tb là 1 tỉnh thuần nông, con ng tb thật thà,chất phat,chịu khó,đại đa số đời sống của ng dân tb còn gặp nhieu khó khăn,nhưng ko vi thế mà ng dân tb chịu thua kém với các tỉnh khác trong cả nước,đặc biệt là về thể thao.tb có rất nhiều nhưng bộ môn thế mạnh,trong đó có bóng bàn.phong trào bb-tb phát triển mạnh mẽ,người người,nhà nhà đều chơi. Có những con ng đã làm nên lịch sử, như thầy thắng,( nguyên GĐ bộ môn bb) chú hùng ( tổng thư kí lđbb-tb) chú đăng (Ctich clb đông xuân) bb tb thật may mắn khí có được những con ng như thế, mặc du tuổi cao nhưng hàng ngày các chú vẫn đi day,choi,và tìm kiếm,kết nối các clb, đứng lên tổ chức các giải đấu tạo sân chơi lành mạnh cho các clb trong toàn tỉnh, với niềm đam mê,tâm huyết của mình,đã gây dựng bộ môn bb tb ngày 1đi lên. Nhưng bên cạnh đó vẫn có những nỗi buồn,có những con ng lm nên lịch sử,thì cũng có những loại tiểu nhân phá hoại lịch sử,mà thật ko may cho bb -tb là ng đó lại nằm trong liên đoàn bb. Mượn danh nghĩa liên đoàn để tổ chức giải,tư thù trục lợi,dùng những mưu mô,thủ đoạn hèn hạ, tiểu sảo,để đánh bóng tên tuổi,đánh giải gì mà thua sấp mặt,loại từ vòng gửi xe, đã dùng những thủ đoạn bỉ ổi để được vào (cho phép ko nói tên vì ai quan tâm đến bb-tb đều biết ng đó) thử hỏi khi lên nhận giải có cảm thấy mình xứng đáng,tinh thần thể thao cao thượng đã bị chính những con ng như thế đạp đổ, Chú hùng,chú đăng ơi, bb là bộ môn the thao phong trào, cần phải có các cánh tay nối dài,cánh tay của các chú đã bị mục nát rồi, cần phải loại bỏ ngay những loại ng như thế, chứ ko thì những đóng góp công sức,tâm huyết của các chú cho bb- tb chỉ là số 0 mang tiếng cả đời.

miziru

Thượng Tá
Tb là 1 tỉnh thuần nông, con ng tb thật thà,chất phat,chịu khó,đại đa số đời sống của ng dân tb còn gặp nhieu khó khăn,nhưng ko vi thế mà ng dân tb chịu thua kém với các tỉnh khác trong cả nước,đặc biệt là về thể thao.tb có rất nhiều nhưng bộ môn thế mạnh,trong đó có bóng bàn.phong trào bb-tb phát triển mạnh mẽ,người người,nhà nhà đều chơi. Có những con ng đã làm nên lịch sử, như thầy thắng,( nguyên GĐ bộ môn bb) chú hùng ( tổng thư kí lđbb-tb) chú đăng (Ctich clb đông xuân) bb tb thật may mắn khí có được những con ng như thế, mặc du tuổi cao nhưng hàng ngày các chú vẫn đi day,choi,và tìm kiếm,kết nối các clb, đứng lên tổ chức các giải đấu tạo sân chơi lành mạnh cho các clb trong toàn tỉnh, với niềm đam mê,tâm huyết của mình,đã gây dựng bộ môn bb tb ngày 1đi lên. Nhưng bên cạnh đó vẫn có những nỗi buồn,có những con ng lm nên lịch sử,thì cũng có những loại tiểu nhân phá hoại lịch sử,mà thật ko may cho bb -tb là ng đó lại nằm trong liên đoàn bb. Mượn danh nghĩa liên đoàn để tổ chức giải,tư thù trục lợi,dùng những mưu mô,thủ đoạn hèn hạ, tiểu sảo,để đánh bóng tên tuổi,đánh giải gì mà thua sấp mặt,loại từ vòng gửi xe, đã dùng những thủ đoạn bỉ ổi để được vào (cho phép ko nói tên vì ai quan tâm đến bb-tb đều biết ng đó) thử hỏi khi lên nhận giải có cảm thấy mình xứng đáng,tinh thần thể thao cao thượng đã bị chính những con ng như thế đạp đổ, Chú hùng,chú đăng ơi, bb là bộ môn the thao phong trào, cần phải có các cánh tay nối dài,cánh tay của các chú đã bị mục nát rồi, cần phải loại bỏ ngay những loại ng như thế, chứ ko thì những đóng góp công sức,tâm huyết của các chú cho bb- tb chỉ là số 0 mang tiếng cả đời.
Đã là ai quan tâm đến bb-tb cũng biết thì còn gì mà phải dấu, bác cứ xả hết bức xúc ra đi cho nó nhẹ nhàng. Kiểu dở chừng như thế này nó không được đã.

AndroCS7

Đại Tá
Mình cũng là người TB, thấy típ thì vào đọc nhưng đọc xong không hiểu gì.
m cũng quê gốc TB, buồn cái là mỗi năm 2 lần về quê nhưng ko biết chơi bóng chỗ nào, có ai giao lưu. chắc cũng vì làng còn nghèo, trước có 1 cái bàn ở từ đường thì giờ cũng dẹp đi rồi :)

huydas

Đại Tá
Ông chủ Topic này viết gì mà đọc không hiểu gì cả....bb-tb là bóng bàn tân binh hay bóng bàn tân bình vậy hả cả bác??

xukaka

Đại Tá
Bác này được "Bằng khen: vì Văn bản sử dụng viết tắt nhiều quá, văn viết dài đọc khản cổ mới có dấu chấm ".". Bá đạo thật...

quỷ kiếm sầu

Binh Nhất
Ban tổ chức lừa các clb, chưa đánh đã chia giải về những nơi mấy og ban tổ chức tham gia,lợi dụng các clb để lấy tiếng cho mình

Attachments

385.1 KB · Đọc: 0

hongraucafe

Binh Nhất

lion

Đại Tá
Khi con người ta quá sung sướng (cực khoái), quá đau khổ, quá thất vọng thì không thể
diễn tả cảm xúc một cách rõ ràng cũng như không thể viết ra một cách rành mạch được.

Theo em hiểu, bác thớt đang muốn:
- Ngợi ca quê hương cũng như phong trào bóng bàn Thái Bình.
- Ngợi ca những con người, anh tài...nhiệt huyết, đam mê chung tay làm cho phong trào
bóng bàn Thái Bình phát triển.
- Nói về một giải đấu được tổ chức tại Thái Bình, tuy nhiên đội bóng bác thớt cổ vũ (đội
Thái Bình) đã bị thua te tua. Có thể do đội bạn quá mạnh, quá hay, hoặc do đội bác thớt
yêu về nhân sự, chiến thuật, tinh thần, tổ chức.
- Tuy nhiên, mặc dù đội bác thớt đã thua, nhưng do có bàn tay của ai đó can thiệp vào
giúp đội bác thớt vẫn tiếp tục được chơi, kết quả tiếp theo thế nào em không quan tâm.
- Qua đó, thấy rằng bác thớt cảm thấy tổn thương, xấu hổ và có ý kiến mạnh mẽ với các
vị có tiếng tăm, uy tín về việc củng cố chất lượng đội hình, đào tạo, làm tốt công tác tổ
chức bằng bàn tay của những con người thực sự tài năng, thực sự tâm huyết và có lòng
tự tôn, có liêm sỉ.

Chẳng hay em phán thế có moi hết được ruột gan bác thớt ra không và các bác khác có
hiểu được điều bác thớt muốn nói không ạ?

w96

Thượng Tá
Có người tâm huyết, tất nhiên sẽ thấy nhiều luyến tiếc, và nhiều đứa cần phải diệt

Nhưng làm cách mạng thế nào cho nó đúng, nó sâu, nó rộng và thành công thì bác phải suy nghĩ thấu đáo, đã mất công làm, công kêu, cũng cần có bài bản, chiến thuật cẩn thận.

ORG có thể làm diễn đàn để bác nói được đó, vì khi mọi người ủng hộ, đảm bảo các CLB, BTC yếu kém, tư thù trục lợi ... khi gặp các anh em khắp nơi (chuyên môn hẹp mà) sẽ bị èo sèo, dè bỉu, không chết được, nhưng mà nhục

Trong tỉnh, họ vẫn oai, vì không ai làm gì được, chứ ra giao lưu, đi cọ sát, chơi cùng nhau, họ sẽ bị các mem ở tỉnh khác, tiểu ban khác ... cười khẩy, nhục lắm, mà đời người, các cụ vẫn nói, MỘT MIẾNG GIỮA LÀNG BẰNG MỘT SÀNG XÓ BẾP, họ làm như thế cũng vì oai, vì danh, mà không oai, không danh, thì miếng đáng được bao nhiêu

Bác nên mạnh dạn làm, nhưng phương pháp cần thay đổi, em trình gà góp ý

quỷ kiếm sầu

Binh Nhất
Khi con người ta quá sung sướng (cực khoái), quá đau khổ, quá thất vọng thì không thể
diễn tả cảm xúc một cách rõ ràng cũng như không thể viết ra một cách rành mạch được.

Theo em hiểu, bác thớt đang muốn:
- Ngợi ca quê hương cũng như phong trào bóng bàn Thái Bình.
- Ngợi ca những con người, anh tài...nhiệt huyết, đam mê chung tay làm cho phong trào
bóng bàn Thái Bình phát triển.
- Nói về một giải đấu được tổ chức tại Thái Bình, tuy nhiên đội bóng bác thớt cổ vũ (đội
Thái Bình) đã bị thua te tua. Có thể do đội bạn quá mạnh, quá hay, hoặc do đội bác thớt
yêu về nhân sự, chiến thuật, tinh thần, tổ chức.
- Tuy nhiên, mặc dù đội bác thớt đã thua, nhưng do có bàn tay của ai đó can thiệp vào
giúp đội bác thớt vẫn tiếp tục được chơi, kết quả tiếp theo thế nào em không quan tâm.
- Qua đó, thấy rằng bác thớt cảm thấy tổn thương, xấu hổ và có ý kiến mạnh mẽ với các
vị có tiếng tăm, uy tín về việc củng cố chất lượng đội hình, đào tạo, làm tốt công tác tổ
chức bằng bàn tay của những con người thực sự tài năng, thực sự tâm huyết và có lòng
tự tôn, có liêm sỉ.

Chẳng hay em phán thế có moi hết được ruột gan bác thớt ra không và các bác khác có
hiểu được điều bác thớt muốn nói không ạ?
Thakiu những bl của bac. Nếu đội mih mà thua thì đã ko nên chuyện. Khổ cái là lại thắng. Mà thắng lại vùi dập mới chết chứ. Thắng ai ko thắng lại thắng vào đúng đội mạnh mà ban tổ chức đã định trao giải sẵn.nên ban tổ chức mới can thiệp vớ vẩn

yinhet11+

Đại Uý
Thakiu những bl của bac. Nếu đội mih mà thua thì đã ko nên chuyện. Khổ cái là lại thắng. Mà thắng lại vùi dập mới chết chứ. Thắng ai ko thắng lại thắng vào đúng đội mạnh mà ban tổ chức đã định trao giải sẵn.nên ban tổ chức mới can thiệp vớ vẩn
Trong cuộc sống chân lí luôn thuộc về kẻ mạnh, kẻ mạnh không nhất thiết phải đánh bóng bàn giỏi!!!

Leoviz_DM

Trung Sỹ
Thực sự nhận thấy bác chủ topic là một người tâm huyết và đam mê bb, vì vậy muốn phong trào bb tỉnh nhà đi lên. Nhưng quả thật một mình bác thì thật khó có thể thay đổi được, tôi thấy ý kiến của bác w96 là nhờ mọi người trên org cùng lên tiếng cũng là ý hay. Nhưng cần xác định rõ chê bai ai, chứ không để mọi người có cái nhìn xấu về những người chơi bóng bàn trong tỉnh khi ra ngoài giao lưu.

Bình luận từ Facebook