Bóng bàn Apatit Việt Nam

Duongapaco

Đại Tá
Trận chiều nay sao rồi Anh Yên ơi? Vinh mời bia mọi người chưa ạ?
Xin lỗi em nhé, uống bia xong mọi người ngồi nói chuyện dài dài nên bây giờ anh mới về đến nhà vừa tắm xong vào thông tin ngay. Theo như thách đấu của Vinh thì Vinh chấp anh 5 quả, ai muốn đánh kiểu nào cũng được ( giao bóng tùy ý ).4 h chiều anh ra chưa thấy Vinh xuống nên lắp máy bắn bóng vào khởi động trước, lúc khởi động với máy rất sung nên nghĩ sẽ chiến với Vinh một trận ngang ngửa nào ngờ máy bắn bóng nó hại mình em ah, tay giật bạt líp nhiều bị cứng vai và cổ tay nhiều quả mọi ngày vảy, sấn hất gai theo ý mình nhưng chiều nay chỉ được 70 % thôi vì vậy anh thua Vinh 1-3 tỷ số các ván và diễn biến trận đấu sơ lược như sau:
- Ván 1: 5 quả đầu Vinh chơi rất sung giật xé bàn anh không đỡ được và anh không được quả nào, tỷ số là: 5-5, từ lúc này anh mới bừng tỉnh và nghiên cứu chơi đúng thực lực của mình và thắng Vinh với tỷ số: 11-9
- Ván 2: Anh chuyển vào phía trong, điện bị hai bóng không sáng nên rất tối, Vinh lại chơi tốt hơn nên anh thua với tỷ số: 9-11, Vinh gỡ hòa: 1-1
- Ván 3: Anh ra phía ngoài và thi đấu tự tin hơn vì ánh sáng tốt phía trong, anh liên tục dẫn điểm, Vinh liên tục gỡ hòa, tỷ số là 10-10 Vinh cầm giao bóng và bị anh trả giao bóng hiểm hóc Vinh đánh hụt anh dẫn: 11-10, tưởng tỷ số này với việc cầm giao bóng mình sẽ kết thúc ván đấu khi anh phát mặt gai sang Vinh trả lại bóng tương đối cao, anh bạt một cú mạnh quá khi cự ly chân và tay chưa hợp lý nên bóng rúc lưới và có lẽ hy vọng bạt mạnh Vinh sẽ không thủ được nên anh bạt vào đầu bóng nhiều quá và tỷ số là: 11-11, sau pha bóng hỏng ăn đó Vinh đã ăn hai quả liền và thắng ván 3 với tỷ số: 13-11. Vinh dẫn anh: 2-1
- Ván 4: Anh vào phía trong điện vẫn tối, trong khi đó Vinh lại hưng phấn vì thắng được ván 3 nên giật rất tốt mình không đỡ được nên thua ván 4 với tỷ số: 9-11
Chung cuộc Vinh thắng anh: 3-1
Cảm nhận sau trận đấu: Ván 1 Vinh tâm lý nhiều nên khi tỷ số 5-5 vẫn thua mình, từ ván 2 Vinh chơi tốt nên thắng, Hình như mình chỉ đỡ hỏng 1 quả giao bóng ngắn của Vinh thì phải, còn tất quả các quả giao bóng của Vinh mình đều đỡ rất tốt, trong khi đó mình ăn điểm trực tiếp được vài qua giao bóng phóng thẳng vào mặt gai của Vinh. Tuy nhiên mình cảnh báo: nếu trước khi đấu giải hay đấu độ màu mè không nên tập với máy bắn bóng vì sẽ làm tay kém dẻo hơn đấy nhé
Nhà thi đấu công ty hệ thống điện rất kém đã nhiều lần thay bóng mà vẫn không triệt để được, những người lớn tuổi mà đứng bên trong sẽ ảnh hưởng nhiều đến phản xạ, những quả bóng đi tốc độ nhanh sẽ khó đỡ lắm vì vậy cứ đứng bên trong là rất hay thua cuộc. Nghe đâu công ty đang cho tìm mua loại bóng có ánh sáng đỏ để thay các bóng có ánh sáng trắng rất lóa mắt này
Xong trận đấu mọi người cùng nhau ra quán bia mới mở ở đường 4 E uống rất vui vẻ và có thêm vài trận thách đấu nữa rất hay

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Chiều nay tại CLB đã diễn ra một số trận thách đấu như sau
1. Yên ( + 5 ) - Vinh gai: 1-3
2. Thỏa ( + 2 ) - Vinh gai: 3-2
3. Vinh gai - Dũng ( + 7 ): 2-3
4. Yên Hà - Thỏa Việt: 3-2
5. Vũ Hiệp - Hải Long: 3-1
Trong khi uống bia Tâm khùng nói muốn cặp với Thỏa đấu với Yên Hà một trận trị giá: 100 k bỏ thùng quỹ CLB vào chiều mai, Yên Hà đã vui vẻ nhận lời đôi Tâm Thỏa, Vũ Dũng muốn gặp đôi Yên Hà một trận, Yên Hà chấp 2 quả, kèo độ một mâm thắng cố Ngựa tươi ở nhà sàn mới mở gần nhà máy bia Cam Đường, toàn những trận hay quá, chuyến này phải giấu tiền bà hai đi đánh độ thôi

phonghongBBC

Đại Uý
Ui, vay hả Anh, hai bác cháu chơi như vậy là vui rồi, em cũng nhận Đinh 50/50 mà.
Anh biết không em uông bia xong về tắm nt cho anh, mấy Anh bạn đến lại lôi đi uống tiếp bây giờ mới về Anh ạ.

Duongapaco

Đại Tá
Ui, vay hả Anh, hai bác cháu chơi như vậy là vui rồi, em cũng nhận Đinh 50/50 mà.
Anh biết không em uông bia xong về tắm nt cho anh, mấy Anh bạn đến lại lôi đi uống tiếp bây giờ mới về Anh ạ.
Chú Phong dạo này hay bia quá nhỉ ? Nhớ là không được bia ôm đâu đấy nhé !

Duongapaco

Đại Tá
Chiều nay tại bàn số 1 có mấy trận như sau
1. Yên Trường - Tâm Hải: 2-3
2. Yên Vũ - Thỏa Hiệp: 3-1
3. Yên Thỏa - Tâm Khôi ( + 2 ): 3-1
Hà chiều nay không ra chơi nên không đấu được trận: Tâm Thỏa - Yên Hà 100 k bỏ quỹ CLB

Duongapaco

Đại Tá
Chiều nay mọi người tản mát tập với máy bắn bóng, số anh chị em tham gia tập để thi đấu giải trung cao tuổi tỉnh nên bàn số 1 không thu được đồng nào bỏ quỹ.
Số người vắng không ra tập đấu giải TCT: Việt, Hải con, Hưu, Hà, Hương, Quỳnh mỗi người một lý do riêng

tlccuong

Binh Nhất
A Yên ơi! A cho E xin địa chỉ Email để E gửi File Hướng dẫn sử dụng ROBO PONG cho A nhé, mấy hôm nay E bận quá với lại laptop của E chết win bg mới có thời gian cài. E đang vào room bằng ĐT.

ruoubakich

Trung Tá
Anh Ruoubakich ơi trông Hangruoi chụp ảnh ở Sa Pa mà cứ như vị tiến sỹ du học ở tây ấy anh nhỉ ? Trông kiểu này không biết trình bóng bàn như thế nào, như bọn em đi trước mấy trái hả anh ?
Ông cứ gác 2 viên , mất bia tôi chịu một nửa .

Duongapaco

Đại Tá
A Yên ơi! A cho E xin địa chỉ Email để E gửi File Hướng dẫn sử dụng ROBO PONG cho A nhé, mấy hôm nay E bận quá với lại laptop của E chết win bg mới có thời gian cài. E đang vào room bằng ĐT.
Địa chỉ Email của anh đây Cường nhé: Dcyenapt@gmail.com. Chủ nhật này tỉnh tổ chức giao lưu hai CLB em tham gia cho vui nhé

Duongapaco

Đại Tá
sao chu biet the.:))))))))))))))))))
Dạo này cháu ghê nhỉ ? chưa đi HN đánh giải à, chủ nhật này nội dung đôi nam nữ không đánh nữa rồi, cháu cứ ở dưới đấy mà chơi không phải về vội làm gì cả nhé. Nhất định có trận lượt về đấy

Vinh_Gai

Binh Nhất
Dạo này cháu ghê nhỉ ? chưa đi HN đánh giải à, chủ nhật này nội dung đôi nam nữ không đánh nữa rồi, cháu cứ ở dưới đấy mà chơi không phải về vội làm gì cả nhé. Nhất định có trận lượt về đấy
vg.chau vua ve toi ha noi xong a.dang chuan bi di tap a.

Duongapaco

Đại Tá
Chào anh, em vừa gửi theo địa chỉ mail cho anh rồi đấy, anh check mail xem bản hướng dẫn có giúp gì cho bác được không
Anh cảm ơn em nhé, anh xem được rồi, bản này cửa hàng bàn máy họ cũng gửi kèm cho anh, nhưng vẫn chưa thể hiện được hết 64 bài tập của máy em ah

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Chiều nay đội tuyển bóng bàn trung cao tuổi CLB APT vắng: Hải Ngót, Việt, Hương, Trường, Quỳnh không ra tập, anh chị em ghép đôi để tập cho quen cách dy chuyển của nhau. Hiện đã có 11 người đăng ký tập với máy bắn bóng vào các buổi chiều

kaka tran

Thượng Sỹ
nay cháu sẽ vào tham gia diễn đàn thường xuyên hơn. đã bắt đầu quen dần mọi người và thấy vui khi mỗi ngày ra chiến đấu mấy trận bóng.hehe

Duongapaco

Đại Tá
Xin giới thiệu với anh chị em trên diễn đàn bóng bàn: Cháu Trần Quang Thỏa là thành viên CLB bóng bàn công ty Apatit Việt Nam ( CLB APT ) Nick Diễn đàn: Kaka tran, từ hôm nay cháu Thỏa sẽ tham gia các chương trình như viết tin, bài và chém gió trên diễn đàn bóng bàn CLB APT và Lào Cai là chủ yếu. Kính mong các anh, các chị tạo điều kiện giúp đỡ cháu Thỏa nhanh hòa nhập với bóng bàn Lào Cai và APT

Last edited:

Bình luận từ Facebook