Bóng bàn Apatit Việt Nam

TERY

Binh Nhì
Được bạn, mình tập lại mặt mút khoảng 2 ngày. Còn bây giờ chuyển sang đánh mút luôn chị em cũng khó có cơ ăn. Việc vùi dập chị em thì thực ra Dũng gai chưa đánh với em Hoa trân nào cả. Chỉ đánh với em Hồng thôi. Hồng quen kiểu vùi dập của Dũng gai rồi, nhưng sang APT, đẳng cấp anh Yên cao hơn nên anh ấy vùi dập mạnh hơn thôi. Có khi cứ làm vậy chị em lại sướng hơn vì nó thật.
Về mặt vợt thì ko phân biệt gai hay mút vì nó do thói quen thôi. Hầu hết những người chơi gai đã từng đánh mút rất dẻo mới chuyển sang chơi gai. Lúc đang đánh gai mà chuyển sang mút đương nhiên người ta phải có thời gian thích nghi, cũng giống như đang đánh mút bạn chuyển sang dùng gai thôi, cũng mất 1 vài tháng thích nghi. Tất nhiên chuyển sang MÚT thì chỉ vùi chứ ko dập được chị em. Mà bản chất chị em thì thích dập hơn chỉ vùi và ko làm gì cả. Anh Yên thật vỹ đại.
Theo mình biết với lối đánh của Dunggai "Chỉ thủ chứ không công" nếu chuyển sang đánh mút thì khó có cơ thắng chị em đấy???

Dũng Gai

Moderator
Theo mình biết với lối đánh của Dunggai "Chỉ thủ chứ không công" nếu chuyển sang đánh mút thì khó có cơ thắng chị em đấy???

Vậy chiều nay em chuyển sang đánh mút anh à, em sẽ phát huy quả giao trái và dùng quả bạt + móc lốp như ngày xưa vậy. Thời em đánh mút đã xấp xỉ ngang bác chính Cụt rồi ạ. Bác ra xem em đánh chiều nay nhé. Nói là làm. Em có thể thua chị em mấy séc đầu, còn từ séc 3 trở đi mọi thứ khác đó. Em xem chiều nay chị em nào có bản lãnh đó.

Last edited:

honggai

Binh Nhì
Vậy chiều nay em chuyển sang đánh mút anh à, em sẽ phát huy quả giao trái và dùng quả bạt + móc lốp như ngày xưa vậy. Thời em đánh mút đã xấp xỉ ngang bác chính Cụt rồi ạ. Bác ra xem em đánh chiều nay nhé. Nói là làm. Em có thể thua chị em mấy séc đầu, còn từ séc 3 trở đi mọi thứ khác đó. Em xem chiều nay chị em nào có bản lãnh đó.
Trời! a Dunggai de bị kích động quá???

Duongapaco

Đại Tá
Đấy là Dũng gai còn hiền đấy, chứ phải mình thì... Thì mình bóc cả mặt mút và mặt gai ra đấu cốt không thôi...

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Nhiều ngày nay điện nhà thi đấu công ty hay bị sụt áp khu vực chơi bóng bàn khá tối làm cho các VĐV nhận bàn bên trong hay bị thua do ánh sáng không tốt, không biết bao giờ mới được thi đấu trong điều kiện ánh sáng như nhà thi đấu mới của tỉnh nhỉ ?

Duongapaco

Đại Tá
Đỗ Mạh Dũng ( Dũng CĐCĐ ) cách đây mấy ngày dán mặt gai đánh thử thấy cũng tàm tạm nên được mọi người trong CLB khuyến khích dùng và đặt ngay biệt danh là: Dũng gai. Nhưng không hiểu sao chiều nay đã bóc mặt gai ra và dán lại mặt mút , khi được hỏi thì Dũng không nói

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Hôm qua em thắng nhẹ tery 2 - 1 bằng mặt mút rồi bác Yên à, em ko dám đánh vùi nhập, chỉ muốn viết một thông điệp là đã từng sử dụng mút rồi thì đánh mặt gì chả được.

Dũng Gai

Moderator
Trời! a Dunggai de bị kích động quá???
Thực ra thì anh mang cốt vợt đó cho chú Phước tập, nhân tiện chiến vài hiệp. Ko phải bị kích động đâu, phải có bản lãnh chứ. Anh mà tập lại 1 tuần là có quả giật mút trái đó.

Duongapaco

Đại Tá
Mình đánh bóng bàn với chị em nữ chưa bao giờ hết tay cả ( thậm chí ít giật và bạt ) chủ yếu là cắt gài và đỡ đòn của chị em thôi. Lào Cai rất ít nữ chơi bóng bàn nên có bạn nào chơi mình rất quý mến và muốn làm cái gì đó để mọi người hăng say tập luyện để đẩy phong trào bóng bàn nữ lên

Last edited:

honggai

Binh Nhì
Hôm qua em thắng nhẹ tery 2 - 1 bằng mặt mút rồi bác Yên à, em ko dám đánh vùi nhập, chỉ muốn viết một thông điệp là đã từng sử dụng mút rồi thì đánh mặt gì chả được.

Chiều qua anh bóc mặt gai.
Để rồi thi đấu với hai bóng hồng
Năm séc anh đấu không - không
Mặt mút anh cắt bồng bềnh như gai
Hai séc bị dẫn không hai
Ba séc thắng lại má em càng hồng./.

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Chiều qua anh bóc mặt gai.
Để rồi thi đấu với hai bóng hồng
Năm séc anh đấu không - không
Mặt mút anh cắt bồng bềnh như gai
Hai séc bị dẫn không hai
Ba séc thắng lại má em càng hồng./.
Hồng gai cùng với te ry
Lúc gai, lúc mút đánh gì cũng chơi
Hôm qua làm anh bở hơi
Buổi trưa uống rượu "chót" xơi quá nhiều.

Dũng Gai

Moderator
Đỗ Mạh Dũng ( Dũng CĐCĐ ) cách đây mấy ngày dán mặt gai đánh thử thấy cũng tàm tạm nên được mọi người trong CLB khuyến khích dùng và đặt ngay biệt danh là: Dũng gai. Nhưng không hiểu sao chiều nay đã bóc mặt gai ra và dán lại mặt mút , khi được hỏi thì Dũng không nói
Bác à, Lào Cai chỉ có 1 Dũng gai dũng gay thôi, thêm ông nữa mệt lắm, em đã nói rồi là tay trái phải khéo lắm mới dùng được gai, mọi ng ko tin, ko dễ xơi đâu. Người đánh gai phải có tâm hồn nhạy cảm, đa tình, đa cảm, đa mưu mới dùng được.

honggai

Binh Nhì
Hồng gai cùng với te ry
Lúc gai, lúc mút đánh gì cũng chơi
Hôm qua làm anh bở hơi
Buổi trưa uống rượu "chót" xơi quá nhiều.

Diễn đàn xuất hiện Hồng gai
Lại thêm TE RY thế mới tài
Mặt mút chiều mai anh lại bóc
Dán mặt " gai" vào gặp TE RY./.

Duongapaco

Đại Tá
sao DŨng "Gay" lại được nhiều người hâm mộ thế nhỉ. có hội phát cuồng về Dũng "GAY" chăng?
Dũng gai không phải Dũng gay
Bóng bàn anh đánh rất hay cơ mà
Thế mà EM gọi LÀ GÀ
Cớ sao lại gọi anh là Dũng gay

Nhiều em hâm mộ Dũng gai
Rất muốn tỷ thí một hai trận màu
Khiến anh bóc mặt gai tàu
Chơi hai mặt mút vẫn ngầu như xưa

Last edited:

Dũng Gai

Moderator

Em phân tích thế này chả biết có đúng ko bác Yên: Dũng sở trường là giật moi và xung, cái mặt gai ấy vốn dĩ làm bóng sang xung và lỏng rồi, quả giật moi ấy dễ làm bóng ra ngoài, lợi mà thành hại.

Bình luận từ Facebook