Bóng 40+ phải chăng Zhang Jike đã hết thời.

domino

Trung Sỹ
Em có đọc 1 số đoạn văn bên diễn đàn bongbansaigon của bác P500 nói về bóng 40+, mút thế hệ mới...thì thấy bác ấy nói lối đánh của Zhang Jike kết hợp với cây Viscaria và mặt Te 64 sắp phải về vườn, cộng với 1 số trận gần đây của ku Zhang này thì không biết bác ấy nói có đúng không vậy, nhưng em không thích cách nói chuyện úp úp mở mở của bác P500 một tí (tại bác ấy làm em tò mò và hồi hợp quá :)).
Em thì em vẫn thích ku Zhang tiếp tục cống hiến những trận đấu hay và bùng nổ như năm 2011, nhất là vẫn thích thấy khuôn mặt "vênh váo' của hắn nữa ;), và không muốn hội Viscaria bị tiêu tùng như hắn.
Vì vậy em xin mời các bác Backhand Ghost, Trạng...cá...những bác có nghiên cứu hay quan tâm tới vấn đề này vào phân tích, thảo luận xem có đúng không ạh.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em trình gà nói leo

VIS là một cây vợt hay, nhưng với bóng 40+, nó có vẻ là một cây vợt yếu, vì nó không đẩy được tốc độ bóng khi đôi công lên, mà xoáy lại có giới hạn, em nghĩ VIS với ALC có khi không thực sự thích hợp với bóng 40+ với khác biệt quá rõ ràng với bóng 40 là CHẬM và ÍT XOÁY

QUAY ĐẦU LÀ BỜ

Thượng Sỹ
Dòng ALC sang bóng 40+ thì đã chậm lại càng chậm. Nhưng "trong cái rủi lại có cái may", vì chậm nên đánh gai block trong bàn lại cực hợp. Em dùng Innerforce ALC kết hợp gai supper block đánh rất sướng. Block gần như khó ra ngoài, bóng đi khó chịu.
Bác nào thích đánh supperblock thì nên tậu một em Innerforce ALC về đánh thử, đảm bảo các bác lên 2 bóng :D

Hưng Hà VT

Trung Uý
Em vừa sắm con zhang jike ZLC, theo các Bác em nên tậu thêm 2 cái mặt nào thì sẽ hợp với bóng 40+, dơ của em là giật bạt càng phải,càng trái chặn đẩy. Mong các Bác giúp đỡ .

Trainee

Đại Tá
Em vừa sắm con zhang jike ZLC, theo các Bác em nên tậu thêm 2 cái mặt nào thì sẽ hợp với bóng 40+, dơ của em là giật bạt càng phải,càng trái chặn đẩy. Mong các Bác giúp đỡ .
Thế thì chọn 1 mặt Trung bình cứng, 1 mặt cứng. Hoặc một mặt cứng, một mặt rất cứng. Tuyệt đối không chọn 1 mặt mềm. Vì như thế sẽ không đấm bóng được! Rơ đấm bóng, như mình hay đấm và nẹt BH, gặp bóng 40+, đánh mặt mềm hay tụt bóng lắm.
P/s: Tưởng bạn chơi SZJK chứ nhỉ?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
FEGERL Stefan là jeu thủ chủ động, thiên về BH, cú FH đánh động tác khá không đẹp, gặp Malong em dự sẽ đi rất nhanh.

Nó thủ BH nên bóng thủ qua khá cao, các jeu BH như ZJK, FZD đánh cú 2 - ... dùng BH khó tạo được tốc độ, xoáy khủng, nên nó còn thủ được, chứ bóng lửng rồi mà táng FH luôn như Malong thì khó đỡ hơn nhiều.

Hưng Hà VT

Trung Uý
Thế thì chọn 1 mặt Trung bình cứng, 1 mặt cứng. Hoặc một mặt cứng, một mặt rất cứng. Tuyệt đối không chọn 1 mặt mềm. Vì như thế sẽ không đấm bóng được! Rơ đấm bóng, như mình hay đấm và nẹt BH, gặp bóng 40+, đánh mặt mềm hay tụt bóng lắm.
P/s: Tưởng bạn chơi SZJK chứ nhỉ?
Em vừa mới tậu con ZLC này của 1 anh tên Loan ở sài gòn,cũng đang băn khoăn, vừa mới mua 2 mặt đánh thử là FH: Airoc M, BH Rasant powersponge. chiều nay em mới đánh thử combo này.

lion

Đại Tá
Công nhận bóng 40+ hơi chậm, lạng, khó ép bóng, đặc biệt có lợi với rơ lốp bóng.
Khi tấn công phải bước gần hơn chút nữa, chờ hơn chút nữa.

Bên Nhật họ có bóng 44, đánh như đang đá bóng da bị thay bằng bóng nhựa cùng
độ lớn, rất chán. Sau đó ông Nittaku cho ra đời cây Large Spear để chơi bóng này.
Bây giờ bóng 40+ đi theo hơi hướng đó nên có lẽ cần loại cốt nhanh hơn, này hơn
bám xoáy hơn một chút, cụ thể là dòng ZLC, Tamca T5000 xem ra thích hợp hơn là
dòng ALC?

lion

Đại Tá
FEGERL Stefan là jeu thủ chủ động, thiên về BH, cú FH đánh động tác khá không đẹp, gặp Malong em dự sẽ đi rất nhanh.

Nó thủ BH nên bóng thủ qua khá cao, các jeu BH như ZJK, FZD đánh cú 2 - ... dùng BH khó tạo được tốc độ, xoáy khủng, nên nó còn thủ được, chứ bóng lửng rồi mà táng FH luôn như Malong thì khó đỡ hơn nhiều.

Thằng Ma Long rất thích đôi công trái 1, 2 phát, hễ bóng lên là nó xoay ra phang thuận tay
trời giáng luôn. Mà nói thẳng ra, cú giật trái tay của nó đỡ được cũng còn khuya, cu Fan nó
chơi cũng mạnh nhưng vẫn đều đều thôi chứ chưa thực sự sát thủ.

Trainee

Đại Tá
Em vừa mới tậu con ZLC này của 1 anh tên Loan ở sài gòn,cũng đang băn khoăn, vừa mới mua 2 mặt đánh thử là FH: Airoc M, BH Rasant powersponge. chiều nay em mới đánh thử combo này.
Mềm quá, sợ không đấm được BH với bóng 40+. Chắc phải đấm thật sớm, demi triệt để. Trình độ mỗi người mỗi khác, mình đánh cũng gà thôi. Nhưng hình như trình càng cao lên thì càng ưng combo cứng hơn chút. Nên mình cho là BH của bạn sẽ bị mềm đó.

Bình luận từ Facebook