Blizt hay Blizt soft mặt nào tương tự Rakza7 Soft ?

ping80

Trung Uý
Mình đang xài Rakza7 soft cho cây Mizutani Jun ZLC và thấy hợp. Hôm trước có người nói mặt Blizt rất giống rakza7 soft (về tính năng). Không biết đã có ai chơi qua 2 loại này chưa, có thể confirm giùm mình là mặt Blizt hay Blizt soft giống rakza7 soft ? (mình thì nghĩ Blizt soft).

xin cám ơn.

trin_hoa_an

Trung Uý
Mình đang xài Rakza7 soft cho cây Mizutani Jun ZLC và thấy hợp. Hôm trước có người nói mặt Blizt rất giống rakza7 soft (về tính năng). Không biết đã có ai chơi qua 2 loại này chưa, có thể confirm giùm mình là mặt Blizt hay Blizt soft giống rakza7 soft ? (mình thì nghĩ Blizt soft).

xin cám ơn.

Chủ thớt cho em hỏi loại blizt soft và blitz khác nhau chỗ nào vậy?

MaiXuanViet

Moderator

xin cám ơn.

Rakza7 soft nằm khoảng giữa của Blitz 2011 và Blitz soft về cảm giác mềm và trọng lượng. Còn về tốc độ, độ xoáy thì Rakza7 soft xêm xêm Blizt soft. Nên mình nghĩ nếu bạn chuyển từ Rakza7 soft qua thì Blitz soft sẽ gần giống nhất nhưng cảm giác sẽ hơi mềm hơn 1 tí. Mà thật lòng mình thấy em nào cũng mềm xèo cả, bóp kỹ thì còn thấy khác chứ khi đánh chả cảm nhận được cái "mềm hơn" đó. Chắc tại trình còn gà :p

MaiXuanViet

Moderator
Chủ thớt cho em hỏi loại blizt soft và blitz khác nhau chỗ nào vậy?

Blitz 2010 và 2011 đều cứng hơn và nặng hơn Blitz soft anh ơi. Trong đó miếng blitz 2010 (lót trắng) em thấy là cảm giác cứng nhất, chắc cứng khoảng Hexer plus. Rồi đến miếng Blitz 2011 (lót vàng) cứng thứ 2 khoảng Hexer Duro. Miếng Blitz soft là mềm và nhẹ nhất trong dòng này. Tốc độ thì Blitz 2011 > 2010 ~ Soft.

leqd

Đại Uý
Tiện đây bác Việt cho em hỏi luôn, Razka 7 soft khác với Sriver FX thế nào. Em dùng Sriver FX bên FH, cũ rồi, muốn đổi mặt nhanh hơn tí chút. Ở CLB có mấy bạn đánh Razka 7, em thấy hơi cứng so với trình còi.

Ttfan2012

Đại Tá

xin cám ơn.

Minh đã chơi cả Palio Blitz soft, 2010 và Rakza 7 soft thì mình thấy Palio 2010 gần với Rakza 7 soft nhất. Tuy nhiên Palio 2010 xoáy hơn bạn ạ. Chúc bạn tìm đc mặt như ý nhé.

trin_hoa_an

Trung Uý
Blitz 2010 và 2011 đều cứng hơn và nặng hơn Blitz soft anh ơi. Trong đó miếng blitz 2010 (lót trắng) em thấy là cảm giác cứng nhất, chắc cứng khoảng Hexer plus. Rồi đến miếng Blitz 2011 (lót vàng) cứng thứ 2 khoảng Hexer Duro. Miếng Blitz soft là mềm và nhẹ nhất trong dòng này. Tốc độ thì Blitz 2011 > 2010 ~ Soft.

Cái này thì không chính xác lắm đâu. ^^!. Mình cũng tìm hiểu tương đối dòng này. Vì sản phẩm này ở VIệt nam mình chắc cũng thuộc những người đánh đầu tiên. Nếu có thời gian mình sẽ viết mội bài về cái này.

Minh đã chơi cả Palio Blitz soft, 2010 và Rakza 7 soft thì mình thấy Palio 2010 gần với Rakza 7 soft nhất. Tuy nhiên Palio 2010 xoáy hơn bạn ạ. Chúc bạn tìm đc mặt như ý nhé.

Giống với razka đúng là blitz lót trắng nhưng có độ cứng mặt sau ghi thông số (-24) còn thường ở Việt nam bán là (-29) tương đương 47.5.

Mà có một số trang web nước ngoài với các bài viết, lót trắng 47.5 lót vàng 42.5 ???^^!

Last edited:

tosiosHD

Đại Tá
Haha! Anh em lại bình luận về loại mút gắn bó với mình lâu rồi. Mọi sự so sánh chỉ là tương đối, nhưng theo quan điểm của mình: blitz 2010~ rakza7; blitz soft ~ rakza 7 soft. Bạn nào phản bác lại quan điểm này thì cứ cho ý kiến nhé!

xin cám ơn.
Mình xin đính chính lại là Blitz Soft mềm hơn Blitz 2010 và giống với Rakza 7 Soft hơn nhé.
Độ cứng thì đúng như Mai Xuân Việt, có điều phức tạp hơn một chút.
Khi mới về Việt Nam thì Blitz có 4 loại gồm Blitz Hard lót trắng, Blitz 2010 lót trắng, Blitz 2011 lót vàng và Blitz Soft lót vàng. Bản Blitz 2011 lót vàng không ổn định, lúc thì cứng hơn, lúc thì mềm hơn Blitz 2010. Sau đó Hoả Châu thấy Blitz Hard và Blitz 2011 không ổn định về chất lượng nên ngừng nhập. Không lâu sau thì Palio cũng ngừng sản xuất 2 dòng này. Từ đó trở đi tại thị trường Việt Nam chỉ còn lưu hành 2 bản có chất lượng hơn hẳn là Blitz 2010 và Blitz Soft.

Vì đã lâu rồi nên không biết có chính xác không là lúc đó Blitz Hard và Blitz 2010 ghi là 47 độ, Blitz 2011 ghi là 42 độ và Blitz Soft lại ghi là 47.5 độ. Theo mình đợt này giống như là nhầm lẫn của Palio trong thời điểm đầu phát triển sản phẩm. Sau này chỉ còn 2 dòng là Blitz 2010 và Blitz Soft thì việc ghi độ chuẩn xác như hiện nay (Blitz 2010 lót trắng=47, Blitz Sòft lót vàng=42).

tiachop

Thượng Tá
Mình xin đính chính lại là Blitz Soft mềm hơn Blitz 2010 và giống với Rakza 7 Soft hơn nhé.
Độ cứng thì đúng như Mai Xuân Việt, có điều phức tạp hơn một chút.
Khi mới về Việt Nam thì Blitz có 4 loại gồm Blitz Hard lót trắng, Blitz 2010 lót trắng, Blitz 2011 lót vàng và Blitz Soft lót vàng. Bản Blitz 2011 lót vàng không ổn định, lúc thì cứng hơn, lúc thì mềm hơn Blitz 2010. Sau đó Hoả Châu thấy Blitz Hard và Blitz 2011 không ổn định về chất lượng nên ngừng nhập. Không lâu sau thì Palio cũng ngừng sản xuất 2 dòng này. Từ đó trở đi tại thị trường Việt Nam chỉ còn lưu hành 2 bản có chất lượng hơn hẳn là Blitz 2010 và Blitz Soft.

Vì đã lâu rồi nên không biết có chính xác không là lúc đó Blitz Hard và Blitz 2010 ghi là 47 độ, Blitz 2011 ghi là 42 độ và Blitz Soft lại ghi là 47.5 độ. Theo mình đợt này giống như là nhầm lẫn của Palio trong thời điểm đầu phát triển sản phẩm. Sau này chỉ còn 2 dòng là Blitz 2010 và Blitz Soft thì việc ghi độ chuẩn xác như hiện nay (Blitz 2010 lót trắng=47, Blitz Sòft lót vàng=42).
Mình đã thử qua nhiều loại mút rồi, đến giờ vẫn khoái em Blitz này. Cám ơn đồng chí Thắng đã tư vấn cho mình. Hê hê.

Bình luận từ Facebook