BH - Ten 05 hay 64 hợp với 40+

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Mỗi người 1 cốt khác nhau, 1 kỹ thuật khác nhau, 1 rơ đánh khác nhau...nên cảm nhận sẽ khác nhau. Theo anh chú nên dán cả 2 mút 05 và 64 vào cùng 1 cốt. Trong lúc đánh chú chịu khó xoay chuyển BH, FH lẫn lộn rồi tự đúc rút xem 05 hay 64 sẽ phù hợp với mình hơn?! Trong tay chú hình như có cả 2 mút đó, tiếc gì tí keo mà ko dám thử và cảm nhận?!
Rơ em vẫn đánh bh64 . Em đang tham khảo xem về sự thay đổi so với bóng 40+ bác ơi. Làm xôm mục này tí thôi

backhand-ghost

Đại Tá
Rơ em vẫn đánh bh64 . Em đang tham khảo xem về sự thay đổi so với bóng 40+ bác ơi. Làm xôm mục này tí thôi
Đánh 64 hoặc 80 là vừa rồi bro. Đánh trái 05 thì hơi thừa cứng, pro lực nó tốt mới chơi được, anh em nghiệp dư mình lực chưa đủ để 05 nó "lõm" vào. Dẫu gì mình cũng đôi công, đấm trái nhiều hơn là giật, chơi 05 sợ ko đủ nhanh như 64 hoặc 80.

aunhh

Đại Tá
Đánh 64 hoặc 80 là vừa rồi bro. Đánh trái 05 thì hơi thừa cứng, pro lực nó tốt mới chơi được, anh em nghiệp dư mình lực chưa đủ để 05 nó "lõm" vào. Dẫu gì mình cũng đôi công, đấm trái nhiều hơn là giật, chơi 05 sợ ko đủ nhanh như 64 hoặc 80.
A cung dang phan van nen chon 05 hay ko vi so qua cung. Truoc danh Ten 64 cong nhan chan day suong that nhung giat trai cam giac bong ko lun vao mut de cho cam giac bong tot nhat. Thu Razka 7 thi thay hop. Danh Palio Aeolus 450 cung gan nhu Ten 64

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Công nhận là 05 nó cứng thật, đánh fh em còn thấy cứng. Nếu lực khoẻ mà chơi được 05 thì bóng vừa xoày lại vừa lực

backhand-ghost

Đại Tá
A cung dang phan van nen chon 05 hay ko vi so qua cung. Truoc danh Ten 64 cong nhan chan day suong that nhung giat trai cam giac bong ko lun vao mut de cho cam giac bong tot nhat. Thu Razka 7 thi thay hop. Danh Palio Aeolus 450 cung gan nhu Ten 64
Đánh cái Aeolus 450 cũng được anh, mặt này có thể nói là rất dễ chơi dù banh có vẻ hơi hiền.
Còn về 05 thì ko cần bàn nhiều rồi, vì nó cứng nên dễ giật moi tăng xoáy nhưng để vào lực thì hơi khó vì cứng quá, nghiệp dư chơi thì chưa đủ lực nhất là khi đánh trái.

ducanhmh

Đại Tá
BH Ten 64 vẫn ngon hơn bác ạ. Em đang đánh cả 2 combo H3+NA+te64 1.9 và H3+Rose5+te05 2.1 thì thấy tốc độ ngang nhau nhưng cảm giác bóng Te64 tốt hơn hẳn. Tất nhiên chỉ nói đến Ten cho BH thôi chứ FH thì Te05 với em cũng quá mềm, đánh đòn nhẹ lắm, chưa mặt nào thay thế đc H3 cho FH.

tosiosHD

Đại Tá
Còn về 05 thì ko cần bàn nhiều rồi, vì nó cứng nên dễ giật moi tăng xoáy nhưng để vào lực thì hơi khó vì cứng quá, nghiệp dư chơi thì chưa đủ lực nhất là khi đánh trái.
Em thì trình còi, dưới bác nhiều bóng lắm. Nhưng em cảm thấy 05 cũng cứng vừa thôi mà. Rất nhiều a e khác cũng nói mút Ten nói chung là dễ đánh. Nói như bác thì nghiệp dư VN chơi Ten 05 chỉ ở bề mặt thôi à, có mấy ai là chuyên nghiệp mơis có thể đánh bóng "lún " vào mút được? Bác có yêu cầu hơi cao với bb nghiệp dư ko?

Trainee

Đại Tá
Chuẩn luôn, mình cũng ước gì sử dụng được đúng nghĩa mặt 05 nhưng quả thật là khoai quá, đánh phải vẫn thấy hơi cứng thật.
Cái đúng nghĩa đúng là khó,
Còn không cầu toàn, vẫn chọn BH là phụ công (so FH) thì chọn 05 cho BH lấy xoáy, chặn gẫy (mình chặn tạo xoáy ngang BH được, hay dùng BH chặn >3/4 bàn) được không? Mình thì thấy 2 thằng hiệu quả chốt lại là như nhau ( mỗi thằng một ưu thế, cá nhân chưa kết hợp được :(), dù nó vốn khác nhau :D
Nhưng tò mò tìm hiểu, nắn tay! FH thì chọn ưng mút rồi :)

backhand-ghost

Đại Tá
Em thì trình còi, dưới bác nhiều bóng lắm. Nhưng em cảm thấy 05 cũng cứng vừa thôi mà. Rất nhiều a e khác cũng nói mút Ten nói chung là dễ đánh. Nói như bác thì nghiệp dư VN chơi Ten 05 chỉ ở bề mặt thôi à, có mấy ai là chuyên nghiệp mơis có thể đánh bóng "lún " vào mút được? Bác có yêu cầu hơi cao với bb nghiệp dư ko?
Ko phải là mình yêu cầu cao đâu. Đơn giản là bro cũng thấy anh em chơi phong trào đa phần là đánh 64, 80 hoặc 05fx (đặc biệt là bên trái), chơi 05 cũng có nhưng ít lắm dù là đánh phải. Dễ nhận thấy là cảm giác bóng khi chơi 05 nó ko tốt như khi chơi các dòng Ten mềm.
Độ cứng cao dễ moi xoáy hơn nhưng cảm giác bóng, tốc độ cũng như sự bật vọt nó sẽ kém hơn.
Còn những anh em trình cao, lực tốt hoặc đội chuyên nghiệp thì chơi 05 ko có vấn đề gì, thậm chí là rất ổn. Tuy nhiên, để đánh trái bằng 05 thì chắc phải là CNT hoặc level TG. Mãi khi sang banh + thì tụi CNT mới đánh trái 05 chứ trước đây tụi nó cũng chỉ đánh 64 thôi.

Trainee

Đại Tá
Mình đánh BH của TMB ALC với Ten 05 đúng là thấy kém an toàn nhất trong các mặt đã chơi.
Được cái là vẩy xoáy nhè nhẹ thì ngon, chặn bóng bẻ ngang gẫy hiệu quả hơn, ... nhưng cũng chỉ là 9,9 so 10, không đáng. Còn lại bị ăn xoáy, khó đặt điểm, khó kiểm soát, ... thì lợi bất cập hại thật!

Bbtayninh

Thượng Tá
Mình đánh BH của TMB ALC với Ten 05 đúng là thấy kém an toàn nhất trong các mặt đã chơi.
Được cái là vẩy xoáy nhè nhẹ thì ngon, chặn bóng bẻ ngang gẫy hiệu quả hơn, ... nhưng cũng chỉ là 9,9 so 10, không đáng. Còn lại bị ăn xoáy, khó đặt điểm, khó kiểm soát, ... thì lợi bất cập hại thật!
Em thì ngược lại với bác hoàn toàn hehe.ngược luôn cả tay cầm vợt.hehehe(em cầm vợt tay trái)

backhand-ghost

Đại Tá
Mình gần như chưa thấy có ai chơi trái 05. Đánh trái hay ngoài Bắc có thể nói đến Minh TB, Hòa say...nhưng Minh TB cũng chỉ chơi 80 hoặc 64 thôi.

Trainee

Đại Tá
Em thì ngược lại với bác hoàn toàn hehe.ngược luôn cả tay cầm vợt.hehehe(em cầm vợt tay trái)
Mình xem clip của bạn rồi,, bạn trên bóng mình rõ, nhưng cái đó không quan trọng (chém mà)! :D
Cá nhân mình xem clip của anh em khá kỹ, vì học hỏi của người hơn bóng chút mình thấy dễ hơn là của cao thủ cách cả nghìn bậc.
Bạn đánh trái xoáy, đều, rơ cực kỳ căn bản, đánh bóng hơi xa bàn chút.
Mình thì bộ chân kém, đánh chỉ ôm bàn là chính, nên yêu cầu về xoáy của BH có lẽ khác. Mình cực ghét cảm giác đánh mặt mềm, nhưng cứ đánh một thời gian thì phải thừa nhận mặt mềm đánh BH hợp với mình hơn! :D
Vì cái ghét này hi vọng nó sẽ là động lực tập BH để lên bóng tý chăng, kk, AQ tý!

Bbtayninh

Thượng Tá
Mình xem clip của bạn rồi,, bạn trên bóng mình rõ, nhưng cái đó không quan trọng (chém mà)! :D
Cá nhân mình xem clip của anh em khá kỹ, vì học hỏi của người hơn bóng chút mình thấy dễ hơn là của cao thủ cách cả nghìn bậc.
Bạn đánh trái xoáy, đều, rơ cực kỳ căn bản, đánh bóng hơi xa bàn chút.
Mình thì bộ chân kém, đánh chỉ ôm bàn là chính, nên yêu cầu về xoáy của BH có lẽ khác. Mình cực ghét cảm giác đánh mặt mềm, nhưng cứ đánh một thời gian thì phải thừa nhận mặt mềm đánh BH hợp với mình hơn! :D
Vì cái ghét này hi vọng nó sẽ là động lực tập BH để lên bóng tý chăng, kk, AQ tý!
Tại đánh dưới cơ nên vậy.chứ ngang là tự sát ko để đối thủ ra tay.nhưng bh em em chơi 05 có thể vì thói quen.xài 05 trên 5năm rồi.fh thì đổi lung tung,từ tây tới tàu luôn.kể cả cốt củng loạn đao.duy bh là ko đổi.

Trainee

Đại Tá
Tại đánh dưới cơ nên vậy.chứ ngang là tự sát ko để đối thủ ra tay.nhưng bh em em chơi 05 có thể vì thói quen.xài 05 trên 5năm rồi.fh thì đổi lung tung,từ tây tới tàu luôn.kể cả cốt củng loạn đao.duy bh là ko đổi.
Mình chơi Bh với 05 hay bị ăn xoáy,
Nhưng là do chơi vớ vẩn, chả mặt gì theo lâu. Phải theo lâu mới biết mình, mới ổn định, điều chỉnh và mới tiến bộ được. Chứ cứ thấy không hợp là đổi thì tức là không định tiến bộ nữa :)
Đợt tới mình phải lọ mọ đi tập lại tý, rồi điều chỉnh tin theo thầy thôi, cả năm rồi vừa lo học cao học cho xong, vừa chơi tếu táo, nói phét chém gió chứ đang tập mà đánh đấm chả lên nổi bóng nào! :D

Bình luận từ Facebook