BH - Ten 05 hay 64 hợp với 40+

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Em thì trình còi, dưới bác nhiều bóng lắm. Nhưng em cảm thấy 05 cũng cứng vừa thôi mà. Rất nhiều a e khác cũng nói mút Ten nói chung là dễ đánh. Nói như bác thì nghiệp dư VN chơi Ten 05 chỉ ở bề mặt thôi à, có mấy ai là chuyên nghiệp mơis có thể đánh bóng "lún " vào mút được? Bác có yêu cầu hơi cao với bb nghiệp dư ko?
Anh thaya mấy ông chuyên nghiệp vnam choi toàn 64 cũng ko ai chơi 05 anh à. Nói về độ cứng thì tuỳ cảm nhận từng người nhưng để trinh phục em 05 này cũng ko dễ đâu, em thì lắp fh05 vào trận giật ngon nhưng khi giật dạo đôi công thì bóng hay bay ra ngoài vì độ cứng cao ít lưu bóng và nhất là vòng cung nó cao, từ hôm chuyển qua fh donic M2 thì giật fh lại đúng chuẩn dễ hơn nhiều,

tosiosHD

Đại Tá
Anh thaya mấy ông chuyên nghiệp vnam choi toàn 64 cũng ko ai chơi 05 anh à. Nói về độ cứng thì tuỳ cảm nhận từng người nhưng để trinh phục em 05 này cũng ko dễ đâu, em thì lắp fh05 vào trận giật ngon nhưng khi giật dạo đôi công thì bóng hay bay ra ngoài vì độ cứng cao ít lưu bóng và nhất là vòng cung nó cao, từ hôm chuyển qua fh donic M2 thì giật fh lại đúng chuẩn dễ hơn nhiều,
Ko nói gì đến chơi với bóng 40+, anh thấy rất nhiều người nghiệp dư chơi 05 bên FH từ rất lâu với bóng 40 rồi và họ cảm nhận rằng khó có mút nào thay thế 05 bên FH của họ. Phải chăng họ nói bừa?
Còn với trình gà của anh, anh thấy 05 dễ chơi hơn HD, Target Pro...nhiều mà.

tosiosHD

Đại Tá
Ko phải là mình yêu cầu cao đâu. Đơn giản là bro cũng thấy anh em chơi phong trào đa phần là đánh 64, 80 hoặc 05fx (đặc biệt là bên trái), chơi 05 cũng có nhưng ít lắm dù là đánh phải. Dễ nhận thấy là cảm giác bóng khi chơi 05 nó ko tốt như khi chơi các dòng Ten mềm.
Vâng, có thể mỗi nơi mỗi khác. Quanh chỗ em hoặc 1 số người em biết lại toàn chiến 05 thôi. Họ bảo 64 thì bóng phọt đi nhanh quá, khó chơi; 05fx thì mềm quá, thiếu lực....Họ toàn chiến 05 thôi, và nhiều người trong họ dùng luôn với Sar mới sợ chứ?
PS: Có lẽ em cũng tiếp xúc nhiều với Gà chăng? Ngay cả với em, đôi khi cũng dán HD và Blitz2010 với Tosios đánh bừa trong thời gian khá lâu bác ạ!

Trainee

Đại Tá
Ko nói gì đến chơi với bóng 40+, anh thấy rất nhiều người nghiệp dư chơi 05 bên FH từ rất lâu với bóng 40 rồi và họ cảm nhận rằng khó có mút nào thay thế 05 bên FH của họ. Phải chăng họ nói bừa?
Còn với trình gà của anh, anh thấy 05 dễ chơi hơn HD, Target Pro...nhiều mà.
Họ nói không sai, chỉ là ý mọi người là phí thôi!
Dùng mút khác cũng có thể mang lại hiệu quả tương tự. Giống như anh dùng cái Blackberry cùi cùi Z10 cũng thấy hài lòng như dùng IP5 S ấy. Cái mọi người thấy thích, dễ đôi khi chỉ là cảm giác, thói quen ăn sâu. Đến giờ anh đánh Target Pro trong 3 tháng đầu vẫn thích hơn đánh Tennergy, còn thằng HD nó dưới tiền một mức rồi, thôi không bàn.
Mà lại lạm bàn sang dễ chơi, anh thấy các mút đắt tiền tầm trên 1 tr hầu như mút nào cũng khó chơi, cái loại làng nhàng như Plasma 470, Baracuda, Donic S3, ... ấy mới là dễ chơi! :D

tosiosHD

Đại Tá
.....anh thấy các mút đắt tiền tầm trên 1 tr hầu như mút nào cũng khó chơi.....! :D
Vâng, em thích ý này của bác!
Thú thực em chơi 05 cũng thấy nó hiền hiền làm sao ấy? Nó ko có cảm giác của những pha bóng dị dạng như với Target Pro, HD, Blitz....Có khi trình gà lại thích cái kiểu dị dạng nhỉ? Trong 1 séc đấu chỉ cần đánh được 1 pha bóng hay, dị là sướng, mặc cho tỉ số nó ntn?
PS: Bác đang học cao học ngành gì thế? Đừng nói là cao học Tabtle tennis nhé. Haha.

Trainee

Đại Tá
Thú thực em chơi 05 cũng thấy nó hiền hiền làm sao ấy? Nó ko có cảm giác của những pha bóng dị dạng như với Target Pro, HD, Blitz....Có khi trình gà lại thích cái kiểu dị dạng nhỉ? Trong 1 séc đấu chỉ cần đánh được 1 pha bóng hay, dị là sướng, mặc cho tỉ số nó ntn?
PS: Bác đang học cao học ngành gì thế? Đừng nói là cao học Tabtle tennis nhé. Haha.

Học Tự Động Hóa!
Xong roài, anh làm tốt nghiệp tháng 6, lấy bằng hồi tháng 12 vừa xong!

Ten 05 anh đang có 1 cặp gắn trên em TMB ALC, lúc đầu đánh cũng khó chịu bóng lều phều (chắc do cây ALC nữa), quen rồi, để ý phát lực thì đánh bóng khá dị mà vẫn đều lực, điểm rơi!
Có điều cũng chỉ đánh với đội ngang bóng thôi, đánh combo này với cơ trên đi nhanh lắm, vì khó đánh 1 sống 1 chết, 1 đập ăn quan! :D

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Rơ bác Đạt thích dị thì chuyển qua super block hay anti power khả năng lên được 5 bóng chứ chẳng chơi. Ka ka

tosiosHD

Đại Tá
Rơ bác Đạt thích dị thì chuyển qua super block hay anti power khả năng lên được 5 bóng chứ chẳng chơi. Ka ka
Dị là cái cảm giác ken két khi ma sát giữa mút và bóng, là cái cảm giác khi thấy đường bóng của mình nó bay hơi đặc biệt 1 chút xíu khi chơi các mút thường khác so với Ten thôi chú ạ. Anh thuộc rơ tấn công, tự mình tạo điểm cho mình, chứ ko phải rơ chờ đợi đối phương đánh hỏng để xin điểm mà phải chơi super block hay Anti gì đâu. Lên 5 bóng đâu có dễ thế?

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Đã thử nhiều dòng cốt , mút rôi , có lẽ sẻ trung thành với e nó suốt đời , trừ khi có bóng 80+

loiphong

Đại Tá
1 năm tròn vừa rồi mình không đánh cốt nào tới 2 tháng cả, loạn hết cả lên.
Giờ quay lại đánh dòng ALC + mút cứng nảy thấy vẫn là hợp nhất. Dần dần lấy lại được quả phải, hi vọng năm tới có tiến bộ, khỏi cần đục chọi để lên bóng, hê hê!
Gần một năm rồi mình ko thử cốt mút nữa...
Có lẽ đã tìm dc ý trung nhân.:)

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Dị là cái cảm giác ken két khi ma sát giữa mút và bóng, là cái cảm giác khi thấy đường bóng của mình nó bay hơi đặc biệt 1 chút xíu khi chơi các mút thường khác so với Ten thôi chú ạ. Anh thuộc rơ tấn công, tự mình tạo điểm cho mình, chứ ko phải rơ chờ đợi đối phương đánh hỏng để xin điểm mà phải chơi super block hay Anti gì đâu. Lên 5 bóng đâu có dễ thế?
Thế bác cho rằng chơi gai và anti chỉ thủ thôi sao? Bác nói thế ko sợ mấy bác chơi gai và anti phản pháo à? Chỗ em có ông chơi fh Anti bh gai,sểnh ra ông ý gõ cho mất bóng,

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Thề độc đi bác?! Có lẽ.... làm gì?
Bạn đừng xúi dại nha , lỡ cuối năm ITTF nó lại thay bóng bằng quả Tennis thì mần răng . Nỏ dại mà đụng chạm đến thánh thần . Động chạm đến thánh bàn phím đã chết nữa là .
Chuyện có thật 100% tại CL cách đây gần 1 tháng , thề nói sai tui chết ( thề độc luôn ) . Có 1 cây đa và 1 ngôi đền cổ trong trường học , hàng chục năm nay không ai dám động đến , nếu động đến là gặp nạn ngay . Thầy hiệu trưởng và 1 GV Lý mới về trường đc 3 năm , thầy thuê dân trong vùng chặt nhưng kg ai dám cả . Thầy đi thuê dân công giáo ở vùng khác về , chặt trụi hết cây . Sau gần 1 tuần 2 thầy tự nhiên đột quỵ , cách nhau 1 ngày , 1 thầy đột quỵ trên sân cầu lông , cả 2 thầy đc đưa ra HN , thầy hiệu trưởng mãi mãi ra đi , còn thầy báng bổ kia bây giờ 1 ngày tốn cả trăm triệu bạc, nhưng khả năng sau này đi bắt Chuồn Chuồn là khá cao .
Nếu không chắc chắn đừng dại mà thề độc nha bạn , trời có mắt đấy :(:(:(

tosiosHD

Đại Tá
Bạn đừng xúi dại nha , lỡ cuối năm ITTF nó lại thay bóng bằng quả Tennis thì mần răng . Nỏ dại mà đụng chạm đến thánh thần . Động chạm đến thánh bàn phím đã chết nữa là .
Chuyện có thật 100% tại CL cách đây gần 1 tháng , thề nói sai tui chết ( thề độc luôn ) . Có 1 cây đa và 1 ngôi đền cổ trong trường học , hàng chục năm nay không ai dám động đến , nếu động đến là gặp nạn ngay . Thầy hiệu trưởng và 1 GV Lý mới về trường đc 3 năm , thầy thuê dân trong vùng chặt nhưng kg ai dám cả . Thầy đi thuê dân công giáo ở vùng khác về , chặt trụi hết cây . Sau gần 1 tuần 2 thầy tự nhiên đột quỵ , cách nhau 1 ngày , 1 thầy đột quỵ trên sân cầu lông , cả 2 thầy đc đưa ra HN , thầy hiệu trưởng mãi mãi ra đi , còn thầy báng bổ kia bây giờ 1 ngày tốn cả trăm triệu bạc, nhưng khả năng sau này đi bắt Chuồn Chuồn là khá cao .
Nếu không chắc chắn đừng dại mà thề độc nha bạn , trời có mắt đấy :(:(:(
Vâng! Chém gió vui vẻ thôi mà bác! Thề thốt gì? Tại ở trên bác nói...có lẽ chung thuỷ với combo kia trọn đời mà.

Bình luận từ Facebook