BH cho amultart

Heo con

Đại Tá
Đây là em mới đưa ra ý kiến cá nhân để tiếp nhận những đánh giá của các bác chứ em cũng chưa hoàn toàn muốn thay đổi. E muốn tìm hiểu xem với rơ bh của em như thế thì chọn loại nào phù hợp. Combo trước em chơi BH cũng 05fx với cây Treiber K nhiều bác nói xịt và thiếu lực nhưng em lại thấy rất ổn. Trước đó em chuyển bh từ 64 sang 05fx với cây K. Em mới chơi combo amultart này chưa lâu
Sao mình đánh mạnh thì bóng vào bàn, đánh nhẹ ko vào bàn bạn ah, pó tay

Daoky09

Đại Tá
Em đang khá ưng ý FH ten 64 cho amultart nhưng bên BH 05fx chưa được ưng lắm. Càng trái em chơi chặn đẩy , vẩy trái và đấm trái ở gần và nhất là những quả trung bàn cảm thấy hơi bị tụt lưới thiếu lực. Em đang tính chuyển qua bh ten 64 ko biết có nên và có ổn ko? Các bác đang chơi và đã chơi qua amultart cho em tí kinh nghiệm và lời khuyên với ạ. Thank !
Chào bạn! Mình chơi Amultart cũng được khoảng 7 năm và nhận ra vài điều, bạn thử tham khảo xem có ích gì không nhé.
1) Điểm mạnh của Amultart là giật, không phải bạt ( Rất nhiều người đang chơi Sar chuyển qua Amultart lúc đầu bạt bóng không rúc lưới thì vào mặt đối phương ). Nói như vậy không có nghĩa là không bạt được, nó không được uy lực thôi. Muốn sát thủ bạn phải bạt lai giật. Từ đó bạn suy ra quả đấm trái của bạn thiếu lực là đương nhiên. Theo mình điểm yếu nhất của Amultart chính là quả đấm trái đó. Ở trình phong trào tầm trung, để có được quả đấm trái không dễ. Nếu quả đấm trái của bạn tốt( hiệu quả cao và uy lực) thì không nên chơi Amultart.
2) Theo mình bạn chuỷển 05FX sang FH và 64 sang BH thử xem, có thể bạn vẫn phát huy được quả đấm trái đấy, nhưng chắc chắn một điều là không thể bằng Sar hoặc một số cốt khác được. Chúc bạn thành công.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Chào bạn! Mình chơi Amultart cũng được khoảng 7 năm và nhận ra vài điều, bạn thử tham khảo xem có ích gì không nhé.
1) Điểm mạnh của Amultart là giật, không phải bạt ( Rất nhiều người đang chơi Sar chuyển qua Amultart lúc đầu bạt bóng không rúc lưới thì vào mặt đối phương ). Nói như vậy không có nghĩa là không bạt được, nó không được uy lực thôi. Muốn sát thủ bạn phải bạt lai giật. Từ đó bạn suy ra quả đấm trái của bạn thiếu lực là đương nhiên. Theo mình điểm yếu nhất của Amultart chính là quả đấm trái đó. Ở trình phong trào tầm trung, để có được quả đấm trái không dễ. Nếu quả đấm trái của bạn tốt( hiệu quả cao và uy lực) thì không nên chơi Amultart.
2) Theo mình bạn chuỷển 05FX sang FH và 64 sang BH thử xem, có thể bạn vẫn phát huy được quả đấm trái đấy, nhưng chắc chắn một điều là không thể bằng Sar hoặc một số cốt khác được. Chúc bạn thành công.
Cháu cảm ơn chú. Cháu thấy chú nhận xét cực kỳ chuẩn xác ạ. Tuy cháu chơi amul chưa lâu nhưng đã cảm nhận rõ ràng amul là cốt chơi thiên càng phải hay càng thuận tay rõ rệt. Đúng là quả bạt của amul ko cho độ đầm mà nó có độ rung bay bóng khá lớn. Khi cháu chơi Treiber K /fh tg3 /bh 05fx thì quả bạt fh với mút tàu của cháu luôn mất bóng và hầu như ít hỏng kể cả đấm trái bh 05fx cũng ít hỏng và ko thiếu lực nhưng khi chuyển amul thì càng trái đúng là có vấn đề. Ko biết có phải cái rung tạo cảm giác của amul nó lại là điểm yếu khi đấm hay bạt ko ạ? Cháu thường sử dụng cổ tay cho bh tạo lực nhưng ko được như ý hay tụt lưới. Rơ phải fh của cháu thì đúng như chú nói là giật lai bạt và giật đờ mi, giật xung thì với ten 64 kết hợp amul ko chê được gì quá hợp rồi ạ. Cảm ơn chia sẻ bổ ích của chú ạ.

Last edited:

Bình luận từ Facebook