bảo quản mặt tàu như thế nào khi bị mồ hôi muối :3

timoboll_qb

Thượng Sỹ
có ông bác trong CLB mới mua cái mẹt H3 mà không biết vệ sinh như thế nào vì ông bị mồ hôi muối :3
bác nào bị mồ hôi muối mà chuyên đánh tàu cho xin ý kiến ạ :3

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chả lo bác ơi, bác cứ lau như thường, đừng để mồ hôi nó đọng trên đó là được.
Một thời gian sau mặt có thể hơi bị sạn, nhưng đảm bảo là không ảnh hưởng gì tới chat lượng mặt vợt cả, em mồ hôi muối điển hình, nhưng vẫn làm như thế 2 năm nay, mặt về sau hơi xỉn, nhưng đánh thì vẫn tuyệt vời, chả cần mồ hôi dầu cho nó ... hôi :p

Heo con

Đại Tá
Chả lo bác ơi, bác cứ lau như thường, đừng để mồ hôi nó đọng trên đó là được.
Một thời gian sau mặt có thể hơi bị sạn, nhưng đảm bảo là không ảnh hưởng gì tới chat lượng mặt vợt cả, em mồ hôi muối điển hình, nhưng vẫn làm như thế 2 năm nay, mặt về sau hơi xỉn, nhưng đánh thì vẫn tuyệt vời, chả cần mồ hôi dầu cho nó ... hôi :p
Muối thì liếm luôn có chất ion, tiện thể bác ah, cần gì phải lau

Heo con

Đại Tá
Thối lắm, đố mày liếm được, vì mặt Tàu cao su nó không thơm như Ten đâu, nhiều cái khi mới bóc ra còn không để gần mũi được cơ, bố thằng nào dám liếm
Ọe ọe, anh @Trạng .... CÁ vào đây like và úp thêm link để người mới biết mà download những tài liệu quý giá nhé. Để lâu nó hư link và anh em quăng tùm lum thì phí lắm đó

http://bongban.org/threads/cu-nhung...n-cua-pingskill-cac-bi-quyet-giao-bong.43378/

dk.neu

Thượng Sỹ
có ông bác trong CLB mới mua cái mẹt H3 mà không biết vệ sinh như thế nào vì ông bị mồ hôi muối :3
B nên đầu tư lọ nước lau mặt vợt. M nhớ là có loại của DHS chuyên dùng cho mặt tàu các shop có bán đó

2 càng

Thượng Sỹ
Đơn giản thôi, sau khi vs lau bằng nước, dùng tấm nilong dán lại, ép hết không khí ra ngoài la ok...

langngoi

Đại Tá
nghe nói H3 càng lau mồ hôi càng dính, không biết mấy cái lọ vệ sinh+ miếng dán có dc như mồ hôi không nhỉ :confused:
hì mình thì thích H3 nó dính nguyên bản khi như vừa cắt, chứ càng dính cũng ko thích, ít đi cũng ko thích bạn ạ

ThangHD

Binh Nhất
sắm cái túi nilong mà bóp bóp nó chặt vào như cái túi tăm bông ý bác. đánh xong thì lấy mồ hôi lau luôn r vẩy mấy cái cho nó khô r cho vào túi ép cái phần nilong sát vào cái mặt tàu đạo là đc :D

luckyluckedh

Đại Uý
bản chất mặt tàu đã dính nên bác chỉ cần hà hơi cho sạch bụi ko cần phải mồ hôi nhiều lên mặt vợt, dính quá cũng chẳng tốt gì đâu vì sẽ ảnh hưởng đến chất lượng cú đánh nhiều, hà hơi rồi lấy tay lau bụi rồi cất vào bao vợt là xong ko cần fin hay dán mặt vợt cho rườm rà

Bình luận từ Facebook