Bao lâu thì bóc mặt vợt dán lại?

truongpc

Trung Uý
Các bác cho em hỏi là bao lâu thì phải bóc mặt vợt dán lại?
và nếu phải bóc dán lại thì nên bóc như thế nào để tránh hỏng mút và cốt?
Khi dán lại thì nên quét keo như thế nào là đúng ạ?
em xin cảm ơn!
Bạn đừng nghe thiên hạ nói nhiều, nếu bạn hiểu vật liệu thì phải tự đặt câu hỏi, nguyên nhân vì sao phải dán lại?

M.Hoang

Đại Tá
:D cụ này làm ngược à, gỗ mới cần keo gốc dầu để tránh ngấm nước, mặt dán keo gốc dầu thì tác dụng giống turned thôi.
Cốt quét keo tăng lực nhưng mặt vẫn quét keo sữa thì có bị ảnh hưởng lên mặt khi dán vào ko bác nhỉ

Trainee

Đại Tá
Cốt quét keo tăng lực nhưng mặt vẫn quét keo sữa thì có bị ảnh hưởng lên mặt khi dán vào ko bác nhỉ
Nhìn chung là hoàn toàn không!
Xưa keo không tốt thì nhiều khi nó nhầy nhầy khó bóc khi trộn/quét đè 2 keo, giờ có vẻ chả sao!

tla

Super Moderators
Em thì thường 1 tháng rưỡi hoặc 2 tháng là bóc ra dán lại, em thích cái cảm giác của keo tăng lực, nhưng em chỉ dán tăng lực vào cốt thôi, còn mút thì vẫn keo sữa. Sấy keo thì em hay dùng sấy mát hoặc nóng nhẹ, để tầm 10 15p rồi dán vào. Em thích vào keo mỏng, cảm giác nó nhẹ, dán dầy thì cảm giác nó có 1 lớp đệm hãm ở giữa, chặn mấy quả xung đỡ rung tay :p, quét thì em hay làm ướt xốp rồi mới quét keo cho đỡ vón cục. Hiện tại em đang dùng cây viscaria sp alc thấy nó cứng quá
Vào keo tăng lực cho có cảm giác. Dán keo sữa nó cứng đơ đơ luôn.
e không nghĩ dán keo mà lại cầu kỳ ntn

haimizuki

Binh Nhất
H3 thì 3,4 lớp keo - bản chất H3 nó dính nên phải dùng tốc độ từ sponge và cốt vợt cộng thêm lớp keo đàn hồi.

dán một lớp vẫn đánh được nhưng bóng ko vọt ở tốc độ cao. các bác thử dán một lớp với 4 lớp rồi đối giật thử xem sẽ thấy sự khác biệt
Mới nghe kinh nghiệm quét tận 4 lớp keo sữa, cộng thêm 2 lớp tune nữa chắc nặng đầu mất. Dán 4 lớp là nó nảy hơn à bác

mcfly

Thượng Tá
Trời ơi: quyét 4 lớp thì bạn + thêm 5g nữa nhá.
Mà thích "nảy" hơn thì mua mặt nảy chứ đi dán 4 lớp keo làm chi hả trời
Có khi bác chủ thớt close chủ đề này ở đây: mình thấy thông tin loạn/loãng quá rồi
khi bác mua mút nảy bác có làm cho nó bớt nảy được không?
dán keo nhiều lớp thực chất là để kiểm soát độ nảy - muốn náy nhiều thì dán nhiều lớp thế thôi.

Trainee

Đại Tá
Trời ơi: quyét 4 lớp thì bạn + thêm 5g nữa nhá.
Mà thích "nảy" hơn thì mua mặt nảy chứ đi dán 4 lớp keo làm chi hả trời
Có khi bác chủ thớt close chủ đề này ở đây: mình thấy thông tin loạn/loãng quá rồi
Một người (chắc là) dốt đặc về mặt Tàu phát biểu! Kê kê!

docmaorg

Đại Tá
Đánh mặt nhật thì cứ keo sữa táng thôi, bong thì dán lại ko thì thôi. Còn nếu mút tầu các bác cứ 2 lượt keo sữa + 1 lượt Long Booster, dán vào đánh 3 tháng bỏ ra, cẩn thận thì bóc keo làm lại, còn không thì làm thêm 1 lượt longbooster rồi keo sữa lên cốt dán là xong. Mặt tầu sau lượt hai thì nên thay mặt đc rồi.

Bình luận từ Facebook