Bao lâu thì bóc mặt vợt dán lại?

M.Hoang

Đại Tá
Em dùng keo bình dân cũng thấy dễ bóc, ấy là em đùa tí theo ý bác gì bên trên nói quét thêm keo để bóc keo cũ ra thôi, vì keo xịn đắt quá nghĩ vậy cho đỡ thấy đắt hjhj
Mà nghe các bác khen keo yasaka nhiều ưu điểm thế để chai sau e thử dùng xem.
Bản thân em dùng mỗi keo dhs và các loại keo khác thì cơ bản thấy dhs nó dễ quét và lâu vòn hơn các loại keo khác

729-FX

Trung Uý
dị thế em =))) dán cả sợ tốn à kk
Dạ vâng, tốn chứ anh :v
50ml quét chắc cũng chả tới mức nhanh hết đâu nhưng mà thi thoảng chán chán em lại bỏ vợt ra dán em cũng có 2 3 cây cơ
Nên cái nào quét được thì vẫn cố gắng quét

nhatbong

Trung Sỹ
Bản thân em dùng mỗi keo dhs và các loại keo khác thì cơ bản thấy dhs nó dễ quét và lâu vòn hơn các loại keo khác
Vụ vón này thì keo bình dân thua trắng, không tập trung quét cho thật chuẩn trong thời gian cho phép là nó bị vón, lại phải quét thêm lớp nữa để bóc ra.
Mà em để ý keo bình dân mới mua thì cũng dễ quét và lâu vón hơn keo đã để lâu, có lẽ keo nó đặc lại, em thấy có bác chỉ nhúng miếng bọt biển vào nước vắt nhẹ rồi mới dùng quét keo thì đỡ nhanh bị vón.

nhatbong

Trung Sỹ
Thật ra thì em cũng k để ý món này nhiều lắm, nhưng mà dán keo yasaka sướng. Nhanh gọn dễ quét, bóc cũng dễ. Em dán yasaka vào cốt, còn keo thường thì vẫn cứ quét vào mút
Sao bác không dùng ngược lại, keo yasaka vào mút cho dễ bóc ra, vì e thấy keo trên cốt dễ làm sạch hơn, không sợ hỏng lót như bóc keo trên mút.

729-FX

Trung Uý
Sao bác không dùng ngược lại, keo yasaka vào mút cho dễ bóc ra, vì e thấy keo trên cốt dễ làm sạch hơn, không sợ hỏng lót như bóc keo trên mút.
Em quét keo thường trên mút nó dễ vón ấy bác, em quét trên mút lại rất mượt, k vón, nhưng cứ hễ quét vào cốt là luôn bị
Còn cốt thì cứ 2 năm em lại đổi 1 cây nên cũng k sợ

dammebongban

Trung Uý
em nghĩ cứ phang keo xăng lên mặt vs keo sữa lên cốt. Em mới xài thử thấy ổn áp mà, nhiều lớp quá sợ lại nặng
Ô này toàn chơi ác:
VD thôi nhé: ô phang KEO SỮA nên cây vợt 2tr; chát KEO XĂNG nên đôi mặt có giá 2.2tr
=> cốt ô chơi 5÷15 chưa chắc đã hỏng...
=> CÒN đôi mặt vợt hôm nào ô thua độ tối về bóc keo ra khỏi mút vợt KHÔNG khéo hỏng( lót )mất đôi mặt "Vì" keo xăng rất khó bóc.
===> Cái nào cần giữ gìn:rolleyes:

M.Hoang

Đại Tá
Em quét keo thường trên mút nó dễ vón ấy bác, em quét trên mút lại rất mượt, k vón, nhưng cứ hễ quét vào cốt là luôn bị
Còn cốt thì cứ 2 năm em lại đổi 1 cây nên cũng k sợ
công nhận keo sữa quét mặt cốt rất dễ bị vón, quét keo tăng lực thì mặt hay cốt gì cũng dễ hơn r

dammebongban

Trung Uý
công nhận keo sữa quét mặt cốt rất dễ bị vón, quét keo tăng lực thì mặt hay cốt gì cũng dễ hơn r
Đơn giản vì mặt gỗ hút nước.
=>Cho ẩm miếng xốp: và cho 1 lượng keo vừa đủ lên mặt cốt như mọi ngày, sau đó quét nhanh tay 1 tý là ok.
Nếu vẫn bị vón cục thì tốt nhất đổi loại keo khác

729-FX

Trung Uý
Đơn giản vì mặt gỗ hút nước.
=>Cho ẩm miếng xốp: và cho 1 lượng keo vừa đủ lên mặt cốt như mọi ngày, sau đó quét nhanh tay 1 tý là ok.
Nếu vẫn bị vón cục thì tốt nhất đổi loại keo khác
Vậy chứng tỏ là keo yasaka loãng
Nhiều nước nên nó khó vón

Bướng Nhất Xóm

Thượng Sỹ
Ô này toàn chơi ác:
VD thôi nhé: ô phang KEO SỮA nên cây vợt 2tr; chát KEO XĂNG nên đôi mặt có giá 2.2tr
=> cốt ô chơi 5÷15 chưa chắc đã hỏng...
=> CÒN đôi mặt vợt hôm nào ô thua độ tối về bóc keo ra khỏi mút vợt KHÔNG khéo hỏng( lót )mất đôi mặt "Vì" keo xăng rất khó bóc.
===> Cái nào cần giữ gìn:rolleyes:
e nhầm xăng lên cốt sữa lên mặt! hihi

Bình luận từ Facebook