Bao lâu thì bóc mặt vợt dán lại?

Trainee

Đại Tá
mỗi lần dán lại thì bóc hết keo cũ ra bác nhé. em thường quét thêm 2 lớp keo sữa vào cho dễ bóc bác ạ. Quét 2 lớp vào kéo thành mảng to luôn. Khá dễ.
Keo sữa xịn thì bóc ra đơn giản, không cần phải quét thêm thế mà; phải vậy thì coi như phải xử lý tình huống rồi; chứ bt không cần phiền thế !

Phuong_sardius

Đại Uý
Keo sữa vào mút thì bóc dễ và bảo vệ mút, Haifu bảo vệ cốt; Keo sữa phá cốt, keo Haifu phá mút; bản chất nó thế mà!
Nhưng giờ keo sữa nó cũng tốt, phang tới tấp vào cốt chả sao cả!
Mình dùng keo sữa Yasaka cho cả mút và cốt hơn 4năm rồi có thấy cái cốt bị gì đâu???keo sữa có nhiều loại nhưng mình thấy Yasaka là ok nhất. Keo bóc ra từ mặt rất dễ và để lâu keo kg bị cứng(cục keo bóc ra để 2năm vẫn mềm dẻo như lúc mới bóc ra).

Trainee

Đại Tá
Mình dùng keo sữa Yasaka cho cả mút và cốt hơn 4năm rồi có thấy cái cốt bị gì đâu???keo sữa có nhiều loại nhưng mình thấy Yasaka là ok nhất. Keo bóc ra từ mặt rất dễ và để lâu keo kg bị cứng(cục keo bóc ra để 2năm vẫn mềm dẻo như lúc mới bóc ra).
Keo này ok mỏng mà bám, dễ bóc!
Anh em nói keo sữa kiểu bình dân cả lít thôi

nhatbong

Trung Sỹ
Keo bình dân đa số 100ml 100k
Keo yasaka kia thì 50ml 150k (đôi khi là 180k) nó phải khác các bác nhể
Vậy là tính ra đắt gấp 3 lần keo bình dân, nhưng mỗi lần dán chỉ quét 1 lớp cốt 1 lớp mút, keo bình dân thêm 1 lớp mút để bóc keo cũ thành ra là còn đắt gấp đôi thôi haha

Bướng Nhất Xóm

Thượng Sỹ
em mới thử các bác bảo là cốt keo xăng mặt keo sữa, chưa bóc thử dán lại nhưng cơ bản thấy cốt nhẹ hơn rất nhiều!

M.Hoang

Đại Tá
Keo bình dân giờ lột cũng như lột bánh tráng thôi!
Mấy keo đắt tiền Nhật xưa lột keo mặt cũ có khi là ám ảnh!
em không phân biệt được mặt khi dán keo xịn vs keo cùi, chắc do đánh ít nên không cảm nhận đc. còn keo của VN em cảm nhận bóc dán dễ hơn, thấy mấy bác bảo thế là keo k dính chặt cốt vs vợt, làm tính năng bị giảm đi

729-FX

Trung Uý
Em đang dùng cả 2 loại keo yasaka và keo yinhe (keo này hỏa châu mới bán thay cho keo unrex, em nghĩ chắc cũng tương tự) nói chung là keo yasaka này thì gần như nó không bị vón cục luôn, quét quét cả 5p cũng k bị vón, trong khi keo yinhe kia thì 1p thôi là có thể vón rồi. Độ kết dính thì em thấy ngang nhau

M.Hoang

Đại Tá
Em đang dùng cả 2 loại keo yasaka và keo yinhe (keo này hỏa châu mới bán thay cho keo unrex, em nghĩ chắc cũng tương tự) nói chung là keo yasaka này thì gần như nó không bị vón cục luôn, quét quét cả 5p cũng k bị vón, trong khi keo yinhe kia thì 1p thôi là có thể vón rồi. Độ kết dính thì em thấy ngang nhau
khi đánh phân biệt đc 2 loại keo ảnh hưởng thế nào k em

Trainee

Đại Tá
em không phân biệt được mặt khi dán keo xịn vs keo cùi, chắc do đánh ít nên không cảm nhận đc. còn keo của VN em cảm nhận bóc dán dễ hơn, thấy mấy bác bảo thế là keo k dính chặt cốt vs vợt, làm tính năng bị giảm đi
Tầm B, C diễn đàn dán y như mình thế là thoải mái yên tâm chả cần nghĩ; vậy là đc rồi! :D

Trainee

Đại Tá
Keo Ya hay đấy, đánh nó không xịt như keo sữa VN truyền thống mà lại mỏng, dai, dễ bóc và giữ được độ đàn hồi keo rất lâu!
Dùng keo sữa quen, em dán Haifu vào, cỡ hơn tiếng đầu thấy khác tay lắm, nảy tưng!

Qlv

Thượng Sỹ
Bóc dán này em chỉ thấy là mấy lần Diệu Khánh, Đình Đức qua clb em đánh giao lưu với tuyển trẻ Campuchia,... hoặc đánh với Tuấn Hoàng... (do cùng là bạn của Tuấn Hoàng thầy của em) thì cứ oánh xong là lột mặt vợt rồi mới đút vào bao :))))

dammebongban

Trung Uý
Có ảnh hưởng chứ bạn:
như mình đây "Dùng" keo xịn( yasaka) thì khi đánh tệ "THÌ" ko còn lý do đổ tại KEO nữa :D :D :D
PHải công nhận keo Yasaka dùng rất thích: để đc lâu( hàng năm), ko vón cục khi quét, dễ lột, bôi mỏng hay dầy đều đc, độ đàn hồi giữ đc lâu

Last edited:

nhatbong

Trung Sỹ
Keo bình dân giờ lột cũng như lột bánh tráng thôi!
Mấy keo đắt tiền Nhật xưa lột keo mặt cũ có khi là ám ảnh!
Em dùng keo bình dân cũng thấy dễ bóc, ấy là em đùa tí theo ý bác gì bên trên nói quét thêm keo để bóc keo cũ ra thôi, vì keo xịn đắt quá nghĩ vậy cho đỡ thấy đắt hjhj
Mà nghe các bác khen keo yasaka nhiều ưu điểm thế để chai sau e thử dùng xem.

Bình luận từ Facebook