Bảng xếp hạng bóng bàn TT Huế -2013

son_canloc

Đại Tá
hungbongban có qua đc cửa gửi xe không mà không thấy cập nhật kết quả nhể ? . Có 2 khả năng xảy ra . Không qua đc của cửa gửi xe = tự kỷ = ảnh hưởngt tới pt chung bb Huế > rất nguy hiểm . Cũng có thể đã qua nên tập trung sức lực để giử Cúp ở lại TP Huế ,vì theo tin vỉa hè vừa nhận đc . Có 3 cúp thì hơn 2 cái gần như đã đội nón ra đi rùi hehe . Giải đang diễn ra mà trang bb Huế vắng tanh như trong giờ giới nghiêm thế , ae vào bình luận chém chó cho rôm rả đi

dung_linh

Đại Tá
"Nguyên văn bởi supertennis"dung linh đừng có mệt có phân hang thì em vẫn xếp hang b la đúng trình độ của em thôi. Ở nhà làm thơ với vợ đi
Nói tầm bậy nữa đọc lại điều lệ năm I thì biết liền.......Xin lỗi, sự thật luôn mất lòng. Cố gắng làm tư duy chút. Làm thơ được với vợ đó là hạnh phúc nhất đời của một người đàn ông, em lại ganh tị nữa à, hơn thua nữa ạ.... Chúc giải thành công tốt đẹp..

Last edited:

supertennis

Binh Nhì
"Nguyên văn bởi supertennis"dung linh đừng có mệt có phân hang thì em vẫn xếp hang b la đúng trình độ của em thôi. Ở nhà làm thơ với vợ đi
Nói tầm bậy nữa đọc lại điều lệ năm I thì biết liền.......Xin lỗi, sự thật luôn mất lòng. Cố gắng làm tư duy chút. Làm thơ được với vợ đó là hạnh phúc nhất đời của một người đàn ông, em lại ganh tị nữa à, hơn thua nữa ạ.... Chúc giải thành công tốt đẹp..

Điều lệ lần thứ I à. Đúng là như thế nhưng trình độ của em mà lên A Huế người ta bảo Huế không biết chơi bóng bàn, em đừng cố chấp trình độ của em chỉ đi sách dép cho hạng a, biết mình ngang đâu mới là người thông minh.

Còn em cứ ở nhà mà hạnh phúc với vợ em đi. Em có thực sự yêu vợ không? dám thề không? ha ha

anh_vip

Trung Uý
hungbongban có qua đc cửa gửi xe không mà không thấy cập nhật kết quả nhể ? . Có 2 khả năng xảy ra . Không qua đc của cửa gửi xe = tự kỷ = ảnh hưởngt tới pt chung bb Huế > rất nguy hiểm . Cũng có thể đã qua nên tập trung sức lực để giử Cúp ở lại TP Huế ,vì theo tin vỉa hè vừa nhận đc . Có 3 cúp thì hơn 2 cái gần như đã đội nón ra đi rùi hehe . Giải đang diễn ra mà trang bb Huế vắng tanh như trong giờ giới nghiêm thế , ae vào bình luận chém chó cho rôm rả đi

Đúng là có thể Huế sẽ không có Cúp nào nhưng quan trọng là đã tổ chức 1 giải đấu rất thành công tạo sân chơi cho anh em Tỉnh bạn, nếu anh em nào mang Cúp ra khỏi Huế thì hãy cám ơn BTC đã tạo sân chơi cho mình... thắng không kêu bại không nản.

dung_linh

Đại Tá
Điều lệ lần thứ I à. Đúng là như thế nhưng trình độ của em mà lên A Huế người ta bảo Huế không biết chơi bóng bàn, em đừng cố chấp trình độ của em chỉ đi sách dép cho hạng a, biết mình ngang đâu mới là người thông minh.

Còn em cứ ở nhà mà hạnh phúc với vợ em đi. Em có thực sự yêu vợ không? dám thề không? ha ha
Ra sân mới biết,supertennis lằn nhằn quá!

Giữa bạn và yêu..................... Còn em cứ ở nhà mà hạnh phúc với vợ em đi. Em có thực sự yêu vợ không? dám thề không? ha ha

Chiều nay mưa gió thổi trước sân
Gợi lòng lưu luyến chút bâng khuâng
Có ai cảm nhận lòng chua xót
Trên chuyến xe chiều, đôi bạn thân

Có lẽ mình gà, mình đã sai
Lòng thành tâm sự cùng với ai
Cùng bao suy nghĩ trào ra hết
Chỉ để cuối cùng nhận đắng cay

Người ta hạnh phúc cùng người thân
Chúng tôi ra về nặng bước chân
Lang thang trên phố đường mưa vắng
Chan chứa nỗi niềm chút bâng khuâng

Tự nhiên lòng thấy muốn tức điên
Đã tự bảo lòng chẳng có duyên
Nhưng sao cố chấp tìm hy vọng
Tìm lấy nỗi buồn, khổ triền miên

Tức lòng sôi sục trào trong máu
Bạn bè thân thiết cùng với nhau
Có cần giấu giếm điều vô nghĩa
Để nhận được gì ngoài khổ đau

Có là tụi tôi chẳng là gì?
Lại còn ôm ấp mối tình si
Lom khom trên núi tìm rong biển
Rong biển đâu tìm, tìm làm chi?

Khi bước ra về ngoảnh sau lưng
Để nhìn lần cuối một mùa xuân
Có ra đưa tiễn đôi bạn cũ
Hay chỉ là gì, hai người dưng

Đến giờ tôi đã thấm hiểu ra
Tôi chẳng là gì với người ta
Người ta có bạn mà chăm sóc
Lo chuyện bao đồng chi vậy ta?

Chúng tôi đi đến trong niềm háo
Rồi bước ra về trong niềm cáu
Chẳng biết tại sao, hiểu tại sao
Tại sao bạn bè lại giấu nhau

Nếu đúng theo tôi, tôi suy nghĩ
Tại sao, sao người phải giấu đi
Bao nhiêu sự việc không cần thiết
Làm cho tụi này phải bước đi

Chẳng lẽ bọn tôi đã làm sai
Rủ ghê bè bạn suốt cả ngày
Làm không thi cử, không học được
Cứ nói ra đi, tôi biến ngay.

Không lẽ bọn tôi suy nghĩ sai
Bạn bè tình cảm chẳng bằng ai
Hay sợ người đó lòng cau có
Chẳng nói được gì lúc chia tay

Tạm biệt bạn hiền bạn hiền ơi
Để cho khúc mắc sẽ dần vơi
Xua đi cái thấy, nhìn không thấy
Xây lại tình “you” đến trọn đời.

thien90

Binh Nhì
Đúng là có thể Huế sẽ không có Cúp nào nhưng quan trọng là đã tổ chức 1 giải đấu rất thành công tạo sân chơi cho anh em Tỉnh bạn, nếu anh em nào mang Cúp ra khỏi Huế thì hãy cám ơn BTC đã tạo sân chơi cho mình... thắng không kêu bại không nản.

1 vote cho a dũng, chiều ni cố gắng lên a dũng hấy, đơn nam hạng b chỉ còn trông chờ vào a và a tùng, đơn nữ mong sao sẽ là trận chung kết toàn huế :)

dung_linh

Đại Tá
1 vote cho a dũng, chiều ni cố gắng lên a dũng hấy, đơn nam hạng b chỉ còn trông chờ vào a và a tùng, đơn nữ mong sao sẽ là trận chung kết toàn huế :)

Dự đoán chính xác hạng B, nhì CLB đoàn Kết, ba CLB TP Vinh, thông tin, HÌNH ẢNH chi tiết HUNGBONGBAN SẼ đưa trong ngày mai thôi. Chúc cho phong trào Huế học hỏi anh em Tỉnh bạn nhiều.......

Last edited:

tiachop

Thượng Tá
Tuy là buồn nhưng nhờ những dịp giao lưu bóng bàn như thế này thì bóng bàn Huế mới triển được. Em tuy trình còi nhưng xin có mấy ý kiến như sau để lý giải việc trình độ bóng bàn của Huế chênh lệch so với các tỉnh bạn.

Ngoài các lý do khách quan như chính sách thể thao của tỉnh nhà chưa thúc đẩy sự phát triển của môn bóng bàn thì theo em là:
Các tay vợt của Huế thực sự ít có sự tập luyện một cách "chuyên nghiệp" như các tỉnh bạn. Em có học ở Hà Nội 3 năm, có ghé các xới bóng bàn ở đây, như In Tiến bộ, rồi đi miền Nam có ghé CLB Xí nghiệp đầu máy của anh Hoàng Tàu thấy các tay vợt ở đây luôn tập luyện rất chuyên nghiệp, nghĩa là họ tập các bài tập nhiều bóng, di chuyển...v.v Trong khi đó anh em ở Huế rất ít tập luyện kiểu này, đa phần đến clb khởi động một lúc rồi vào trận. Rõ ràng là không luyện tập thành thạo các tình huống thì khó mà lên tay được, kỹ thuật không tiến bộ, dậm chân tại chỗ.

Hiện nay anh Thuần đã mở lại lớp luyện bóng bàn, XinVMC mở lớp ở Nguyễn Trãi, thêm CLB Nhà Thiếu Nhi và CLB Bình Minh của chị Vân, nếu anh em bóng bàn Huế có thể dành thời gian tham gia những lớp tập luyên theo hình thức chuyên nghiệp hơn, tập luyện thường xuyên hơn thì mới có hi vọng "sánh vai cùng với" anh em toàn quốc.

Đôi lời thiển cận của em, có gì các bác góp ý, đừng chém em mà tội nghiệp, hê hê!

bongbanhue

Binh Nhất
Tuy là buồn nhưng nhờ những dịp giao lưu bóng bàn như thế này thì bóng bàn Huế mới triển được. Em tuy trình còi nhưng xin có mấy ý kiến như sau để lý giải việc trình độ bóng bàn của Huế chênh lệch so với các tỉnh bạn.

Ngoài các lý do khách quan như chính sách thể thao của tỉnh nhà chưa thúc đẩy sự phát triển của môn bóng bàn thì theo em là:
Các tay vợt của Huế thực sự ít có sự tập luyện một cách "chuyên nghiệp" như các tỉnh bạn. Em có học ở Hà Nội 3 năm, có ghé các xới bóng bàn ở đây, như In Tiến bộ, rồi đi miền Nam có ghé CLB Xí nghiệp đầu máy của anh Hoàng Tàu thấy các tay vợt ở đây luôn tập luyện rất chuyên nghiệp, nghĩa là họ tập các bài tập nhiều bóng, di chuyển...v.v Trong khi đó anh em ở Huế rất ít tập luyện kiểu này, đa phần đến clb khởi động một lúc rồi vào trận. Rõ ràng là không luyện tập thành thạo các tình huống thì khó mà lên tay được, kỹ thuật không tiến bộ, dậm chân tại chỗ.

Hiện nay anh Thuần đã mở lại lớp luyện bóng bàn, XinVMC mở lớp ở Nguyễn Trãi, thêm CLB Nhà Thiếu Nhi và CLB Bình Minh của chị Vân, nếu anh em bóng bàn Huế có thể dành thời gian tham gia những lớp tập luyên theo hình thức chuyên nghiệp hơn, tập luyện thường xuyên hơn thì mới có hi vọng "sánh vai cùng với" anh em toàn quốc.

Đôi lời thiển cận của em, có gì các bác góp ý, đừng chém em mà tội nghiệp, hê hê!

Bài viết của tiachop rất đúng; người có tâm huyết với bóng bàn Huế.
Tôi tháy một số anh tới câu lạc bộ dạo một tí, vào trận ra uống bia, tiếp tục vào trận, tiếp tục uống bia ....tiếp tiếp. Nói chung là phi thể thao ( đôi lúc không muốn chơi kiểu đó nhưng đa phần các đối thủ là như vậy, nếu mình không chơi thì họ không chơi với mình. chán ghê!)
Phải đột phá và đổi cách tiếp cận mới tiến bộ được! Huế ơi.

huethuong

Binh Nhì

Nói như Sơn thì cũng đúng, đợt giải vừa rồi anh em bóng bàn hầu như là bia đỡ đạn cho Tỉnh bạn đánh thôi, trình độ hơn chinh nhau nhiều nhất là hạng B, không có tính cạnh tranh vì chênh lệch trình độ quá nhiều, nếu như không có Phước hạng A thi đấu ở hạng B thì B ở Huế không là gì cả.

Còn về phần tập luyện đa số anh em chơi bóng bàn đa số mang tính tự phát với lại nhiều người cũng lớn tuổi nên không muốn tập luyện nhiều để làm gì, chỉ uống bia cho vui, cũng có một số anh em có ý chí vươn lên cũng có tập luyện ở anh Thuần, cây vợt số 1 Thừa Thiên Huế, nhưng vấn đề ở Huế chưa có kinh tế mạnh để đầu tư cho bóng bàn, nên khó lòng phát triển như các Tỉnh bạn được, ăn còn chưa no lấy gì mà tập luyện, cái đó là vấn đề tất yếu trong cuộc sống thôi.

May mà có anh Chiến, anh Trường và một số anh em có tâm huyết còn tổ chức được sân chơi cho anh em thế này là quá thành công rồi.

anh_vip

Trung Uý
Xong giải này anh em bóng bàn có lẻ im lặng một chút, he he mấy anh em hạng B có lẻ hơi buồn dù đã cố gắng hết sức...

Tình hình sức khỏe anh Hùng thế nào rồi, xong giải này có lên được banh nào không anh ơi, anh cố gắng chờ đến giải đồng đội bợ cúp nghe... hi hi, thằng em đang mua 1 cây vợt Sadius mới để luyện tập sang năm phục thù đây...

hungbongban

Moderator
Xong giải này anh em bóng bàn có lẻ im lặng một chút, he he mấy anh em hạng B có lẻ hơi buồn dù đã cố gắng hết sức...

Tình hình sức khỏe anh Hùng thế nào rồi, xong giải này có lên được banh nào không anh ơi, anh cố gắng chờ đến giải đồng đội bợ cúp nghe... hi hi, thằng em đang mua 1 cây vợt Sadius mới để luyện tập sang năm phục thù đây...

Năm nay, anh_vip đã thế hiện trình độ vượt bậc hơn năm ngoái, tuy nhiên ở hạn B các đội bạn quá mạnh tương đương với hạng A2 của Huế, chính vì vậy mà hạng B của Huế đã không vào sâu được. Đây cũng là bài học để rút kinh nghiệm tổ chức giải này năm sau.

anh_vip

Trung Uý
Bây giờ anh với em khi nào rảnh thì luyện tập nhé... sang năm phục thù hi hi, không lẽ đến lần giải thứ 10 mà anh em mình không có Cúp sao? he he

Cường Huế năm nay đã cố gắng hết sức nhưng cũng không vào sâu được, cố gắng sang năm nhé.

Theo thông tin vỉa hè là trưa thứ 7 này anh Thuần sẽ rửa Huy Chương Bạc, anh em nhớ đến góp vui, hi hi

Last edited:

hungbongban

Moderator
Bây giờ anh với em khi nào rảnh thì luyện tập nhé... sang năm phục thù hi hi, không lẽ đến lần giải thứ 10 mà anh em mình không có Cúp sao? he he

Cường Huế năm nay đã cố gắng hết sức nhưng cũng không vào sâu được, cố gắng sang năm nhé.

Theo thông tin vỉa hè là trưa thứ 7 này anh Thuần sẽ rửa Huy Chương Bạc, anh em nhớ đến góp vui, hi hi

OK. Hãy cố gắng lên, thành công sẽ ắt về ta.

bongbanhue

Binh Nhất

Năm nay anh-vip không vào sâu giải, tuy nhiên anh mới khai quật được cú giập quá uy lực (thắng cả anh Đông CA người có cú giật sở trường) nếu mà trang bị thêm Sadius và 01 tenergy 80 nữa thì có thể lên 02 đó. Cố lên anh vip nhé.

anh_vip

Trung Uý
Năm nay anh-vip không vào sâu giải, tuy nhiên anh mới khai quật được cú giập quá uy lực (thắng cả anh Đông CA người có cú giật sở trường) nếu mà trang bị thêm Sadius và 01 tenergy 80 nữa thì có thể lên 02 đó. Cố lên anh vip nhé.

Dạo này Cường có vẻ lo làm ăn quá nhỉ, chắc là sắp phát tài rồi, hi hi. Bữa nay chắc bận không luyện tập được phảo không? nghe nói chuẩn bị mua máy bắn bóng về nhà tập à, có thì cho mình qua tập ké chút nghe... đang mua cây vợt ở Bích Vân mà hàng chưa có phải đợi lâu đây...

nam_chem

Trung Uý
Bác hungbongban up hình ảnh giải đấu vừa rồi và kết quả để ae biết đi, hẹn gặp Huế ở giải tới; Đội Quảng Nam đánh bàn lớn không hay nhưng bàn nhỏ thì hay phết đấy.

Bình luận từ Facebook